MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

GIANT GORG minipla BANDAI WIP

(1/4) > >>

gon pumjorn:
เป็นหุ่นที่มีรูปร่างหน้าตางดงามที่สุดตัวนึงจากช่วงปี 80 ตัวอนิเมะเองผมว่าไม่ค่อยสนุกนัก เเต่งานเมคานิคส์ โปรดักชั่นดีไซน์เเละในส่วนคาเเรคเตอร์ที่ อ.ยาส ออกเเบบสวยงดงาม การ์ตูนออกอากาศปี 84 เดือนเมษา
   บ้านเราไม่ได้เอามาฉายมั้งนะไม่เเน่ใจ  :iconfreak:
มินิพลาไม่รู้เสกลเท่าไรครับ 1/100 มั้ง กะๆดูครับ กอร์กสูง 12-13 เมตร ออกเป็นมินิพลา 3 ตัว 2 กล่อง อีกกล่องคือ รุ่นเเมสโปรดัก

เป็นกล่องคู่ มากะมาน่อน การ์เดี้ยน การ์เดี้ยนดูเหมือน จะสะกดผิดนะ หรือตั้งใจเขียนเเบบนี้  :iconfreak:  :iconlol:

สี ทามิย่าเเต่งรายละเอียดเล็กๆ ค่อยๆเช็ดครับ แถบร่องสีเหลืองๆ ผมเติมสีส้มเข้าไปนิดดูดีกว่าใช้สีเหลืองดิบๆเยอะเลย

BOY:
สีเหลืองเติมส้ม ดูดีจริงๆ ต้องเข้าใจเรื่องสีแบบคุณ gon

--- อ้างจาก: BOY ที่ มิถุนายน 23, 2019, 07:54:27 PM ---สีเหลืองเติมส้ม ดูดีจริงๆ ต้องเข้าใจเรื่องสีแบบคุณ gon

--- End quote ---

เเถบเหลืองบนสีฟ้าซึ่งปริมาณรอบๆ เยอะกว่ามาก จะทำให้เส้นเหลืองดูออกเขียวๆ ไม่สวย เลยต้องเอาสีส้มมาเสริมนิด ก็บาล้านซ์พอดีครับ

เป็นหลักวงจรเเละการมองเห็นสีง่ายๆครับ  (จริงๆใช้สัญชาติญาณมากกว่าครับ ความรู้ที่เรียนๆมา ผมเองลืมมจนหมดเเระ คืนอาจาร์ยไปหมด) :iconsweat:

:iconnasty:

ไม่มีไรเลย ยังช้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version