MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

+Supermarine Spitfire MK 1 b 1/32 Revell

(1/6) > >>

gon pumjorn:
Supermarine Spitfire MK 1 b 1/32 Revell

คนชอบเครื่องบินต้องรู้จักเจ้านี่อยู่เเล้ว
ตอนนั้นเริ่มทำพร้อมๆกับ มาราไซ 1/100 เลยครับ อยากทำเลยเอามาทำต่อดีกว่า ช่วงนี้มีทำค้างๆไว้ 2-3 ตัวไม่รู้ไหวไหมนะ  :iconsweat:
กลัวดีคอลจะหมดสภาพก่อน ดองไว้นานทีเดียวครับ ราคาลดกระหน่ำเลยซื้อไว้ตอนนั้น  :icondizzy:
ตัวโมคุณภาพการหล่อไม่ได้ดีนักมีปลิ้นเยอะเลย
ผมลองเอาไปเทียบกับ TAMIYA 1/32 คุณภาพนี่สู้ TAMIYA ไม่ได้เลยครับ  :iconcry:  :iconpanic:
เเต่ราคาก็คนละเรื่องอะนะ  :iconfreak:
คิทชิ้นส่วนไม่ค่อยเยอะ น่าจะพอไหวน่า คงเสียเวลาเเค่นักบินกะคอกบังคับเเหละ ส่วนอื่นๆไม่มีอะไรเลย
ตัวนี้เลือกทำเเบบเปิดโชว์เครื่องยนต์เมอร์ลินได้ด้วย

ปล ขนาดมันใหญ่ดี ชอบๆครับ

:iconwinks:

BOY:
เดี๋ยวนี้ชอบอะไรใหญ่ๆเต็มไม้เต็มมือดีครับ มองเห็นขัดดี ราคาไม่สูงรายละเอียดพอได้นี่น่าจะเสร็จเร็ว

--- อ้างจาก: BOY ที่ ธันวาคม 05, 2019, 09:08:31 PM ---เดี๋ยวนี้ชอบอะไรใหญ่ๆเต็มไม้เต็มมือดีครับ มองเห็นขัดดี ราคาไม่สูงรายละเอียดพอได้นี่น่าจะเสร็จเร็ว

--- End quote ---

รีเวท อะไรก็พอไหวอยู่นะครับคุณBOY จริงๆผมเองก็ไม่ต้องการ อินทีเรียเทพๆอยู่เล้ว  ทำไปตอนเสร็จก็มองไม่เห็นอยู่ดี :iconlol:

BOY:
แล้ว Marasai เสร็จแล้วยังครับ จะชวนทำสีพร้อมๆกันกับแมงสาบจีนของผม

--- อ้างจาก: BOY ที่ ธันวาคม 06, 2019, 09:26:01 AM ---แล้ว Marasai เสร็จแล้วยังครับ จะชวนทำสีพร้อมๆกันกับแมงสาบจีนของผม

--- End quote ---

:iconnasty: เสร็จนานเเล้วครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=44516.0

น่าจะเห็นเเล้วนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version