ผู้เขียน หัวข้อ: รองพื้นพลาสติก kobe 263 ท่านใดเคยใช้บ้าง  (อ่าน 3327 ครั้ง)

ออฟไลน์ misterole

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมใช้พ่นรองพื้นแล้วพ่นสีตาม แต่สีออกด้านด้านไม่มันเงาอย่างที่ควรเป็น + มีรอยสากบางจุดเหมือนสีกัดพ่นทับก็ยังเป็นจุดเดิม

เลยลองพ่นสีตามปกติ ไม่รองพื้น สีก็มันเงาดี ไม่มีรอยสาก เลยสงสัยว่าท่านอื่นเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ

ชอบรองพื้นตัวนี้มากเพราะใช้แล้วสีติดแน่นดี

ออนไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: รองพื้นพลาสติก kobe 263 ท่านใดเคยใช้บ้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 09:15:53 PM »
พ่นสีจากกระป๋องเลยใช่ไหมครับ สีรองพื้นมีหน้าที่คือตรวจสอบความพร้อมของผิวงานและเพิ่มแรงยึดเกาะของสี ถ้าอยากให้สีไม่ด้านลองพ่นสีอ่อนก่อนไหมครับ เช่นพ่นขาวหรือเหลืองไปก่อน  เพื่อปรับผิวให้เรียบก่อนพ่นสีจริง หรือไม่ก็ลูบด้วยกระดาษทรายเบอร์ละเอียดก่อนพ่นสีจริงลงบนสีรองพื้นนะครับ

ออฟไลน์ misterole

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: รองพื้นพลาสติก kobe 263 ท่านใดเคยใช้บ้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 10:55:10 PM »
ถามเพิ่มครับสี leyland kobe win toa ยี่ห้อไหนพ่นแล้วสีเกาะติดดีสุดเหรอครับ

ออนไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2020, 11:35:31 PM »
ลองsearch youtubeดูนะครับ แล้วไปต่อยอดเอา

https://youtu.be/QAWNzGfymw4

อย่าถามเลยครับว่าไหนดีที่สุด ลองซื้อมาใช้เองเลย ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกอันที่ผมหาซื้อง่ายใกล้บ้าน สะดวกที่สุด เพราะมันคือรองพื้นน่ะครับ ช่วยทำให้สีจริงไม่หลุด เพิ่มแรงยึดเกาะบนผิวงาน ก็ดีแล้วครับ