ผู้เขียน หัวข้อ: MG 1/100 RX 93 Nu Gundam Ver.Ka - Ver.[MS-Build]  (อ่าน 4247 ครั้ง)

ออฟไลน์ NANEK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
MG 1/100 RX 93 Nu Gundam Ver.Ka - Ver.[MS-Build]
« เมื่อ: มกราคม 24, 2020, 03:52:42 PM »
นานๆมาที หลังจากลงพี่บี้ขาวไปตั้งแต่ปี 2018 วันนี้มากับผลงานอีกชิ้นของผม
MG 1/100 RX 93 Nu Gundam Ver.Ka - Ver.[MS-Build]
ซึ่ง Nu ตัวนี้ เป็นชุดเเต่งเรซิ่นชุดที่ 2 ของผมที่ได้ทำ เป็นงานจากค่าย Super G เวอร์ชั่น MS Build รูปทรงก็จะออกไปแนวๆ สูงเพรียวนิดๆกับชุดเเต่งชุดนี้ พร้อมทั้งมีการเสริมเเม่เหล็กขนาดเล็กฝังเข้าไปในตัวเรซิ่นด้วย เพื่อให้ง่ายต่อการประกอบ แล้วทำการทำสีใหม่ทั้งตัว ตั้งเเต่โครงในเเละชุดเกราะทั่วตัว ฟันเเนลด้านหลัง โมเสริมพลาเพลทยึดติดฟันเเนลเข้าด้วยกัน ป้องกันการหลุดออกจากกัน พร้อมทั้งทำการเดินลายเพิ่มอีกนิดหน่อย ส่วนอาวุธปืนนั้น ได้ทำการรวบรวมกับ บาซูก้า ของชินันจู เพิ่มความอลังการเข้าไปนิดหน่อย มาถึงที่ตัวฐาน ได้ทำการออกแบบใหม่ เป็นเเบบสองชั้น ตัดด้วยไม้พร้อมกัดลายตามการออกแบบด้วยเครื่องตัดเลเซอร์ ทำให้หุ่นดูเท่ห์ขึ้นมาได้อีกนิดหน่อยเลยครับ สีที่ใช้กับหุ่นตัวนี้ทั้งหมดเป็นสีจาก RS Studio เพิ่มความสวยงาม ลงตัวให้กับหุ่นตัวนี้เป็นอย่างมากเลยครับ สุดท้ายนีฝาก ติชมกันได้เต็มที่เลยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

หรือเข้าไปติดตามกันได้ที่เพจของผมได้เลยนะครับ

https://www.facebook.com/N29GundamHobby
:iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: MG 1/100 RX 93 Nu Gundam Ver.Ka - Ver.[MS-Build]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2020, 06:37:57 PM »
 :icongift: งานสีเนียนกริบดีนะครับ สวยๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: MG 1/100 RX 93 Nu Gundam Ver.Ka - Ver.[MS-Build]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2020, 02:30:34 PM »
งานสวยสะอาด ปราณีต ดีนะครับ ใช้เรซิ่นด้วยต้องพยามสุดๆเลย