ผู้เขียน หัวข้อ: MG Hi nu gundam Ver.ka Repaint Ocaen wave Ver.  (อ่าน 4448 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jumrern

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
MG Hi nu gundam Ver.ka Repaint Ocaen wave Ver.
« เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 03:57:19 PM »

สวัสดีครับ ขอพื้นที่วางผลงาน การเพ้นท์พู่กันทั้งตัวด้วยสีอคลิลิคทั่วไป เป็นงานที่ได้แนวคิดมาจากคลื่นในทะเล และผมคิดว่า รูปทรงของ MG hi nu นั้นเหมาะมากกับคอนเซปนี้
 การทำงานนี้ ใช้เวลาทำประมาณสองสัปดาห์ ตั้งแต่ขัดพื้นผิว รองพื้น และกำหนดรูปแบบ ทั้งการลงสีที่ต้องทำไฮไลท์เฉดดิ้งทั้งชิ้นงาน ในการเพ้นท์ ต้องประกอบเข้าเพื่อเพ้นท์ลายต่างๆ

ในภาพอาจจะมี สถานที่ในร่ม

เป็นงานที่ เพ้นท์ด้วยพู่กันทั้งตัวและใช้เทคนิคการทำเฉดดิ้ง
สีที่ใช้เป็นสี อคลิลิค ที่ต้องเน้นการรองพื้น และเตรียมพื้นผิวให้ดี ไม่งั้น สีจะติดยาก และไม่สามารถไล่เฉดได้ง่าย

แนะนำ และติชมได้เต็มที่เลยครับ  ขอบคุณที่รับชม :iconwish: :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2021, 03:20:36 PM โดย Jumrern »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: MG Hi nu gundam Ver.ka Repaint Ocaen wave Ver.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 12:21:38 PM »
 :iconwish: ครีเอทดีครับ ชอบนะครับ สวยดี  :iconnasty: ขอบคุณที่นำมาลงให้ดูกัน

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: MG Hi nu gundam Ver.ka Repaint Ocaen wave Ver.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 08:35:37 PM »
ชอบครับ แต่ผมว่าผมน่าจะPaint ได้ไม่สวยเท่านี้

ออฟไลน์ Jeeppies

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2020, 12:27:07 AM »
น่าจะทำหัวด้วยนะครับ แต่เท่านี้ก็สวยมากแล้วครับ :iconwinks:

ออฟไลน์ Jumrern

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2020, 07:50:57 AM »
จะบอกว่างานนี้ยังไม่เสร็จสมบูรณ์100%นะครับ​ เพราะจะต้องทำไดโอราม่าอีกเยอะพอสมควร​ จะสามารถพบกับงานนี้แบบสมบูรณ์ได้ในงาน​ GBWC2020ที่สยามพาราก้อน​ช่วงเดือนม​กันยายนนี้นะครับ​ ขออภัยที่ลงงานไม่สมบูณ์มา​ ณ ที่นี้ครับ​

:iconwish: :iconwish: :iconwish: [size=78%]  [/size]

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2020, 11:13:52 PM »
รอชมงานเต็มๆเลยครับ แต่แค่นี้ผมก็ว่าสวยแล้วครับ