ผู้เขียน หัวข้อ: JOHN WICK 3D PROJECT WIP  (อ่าน 2463 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
JOHN WICK 3D PROJECT WIP
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 05:16:45 PM »

ทำไว้นานเเล้วค่อยๆเเก้ไขครับ เก็บรายละเอียดไปทีละส่วน เเล้วเเยกเดือยอีกที เเยกเดือยนี่เหนื่อยกว่าปั้นอีกมั้ง  :icondizzy:

:iconnasty: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2020, 05:22:26 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
Re: JOHN WICK 3D PROJECT WIP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 10:24:03 PM »
เหมือนมากครับ ฝีมือสุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2020, 11:26:23 AM »
งานเยี่ยมยอดในทุกๆ projects เลยครับ  :iconwish:
ผมขึ้นได้แต่ 3D ในทางสายงานเท่านั้น แต่ถ้าขยับไปเปนส่วนโค้งแบบ Figure นี่อย่างยากเลย
สมัยแรกๆของโปรแกรมที่ผมใช้ แค่มันขึ้น Spiral Ramp รึพวกหลังคาฝืนผ้าใบ Fabric Tensile นี่ก็แทบแย่ละ
แต่ปัจจุบันพอเปน Version ใหม่ๆก็มีคำสั่งรึ plug-in เข้ามาช่วย ไม่ก็โหลดโมเดลรูปทรงต้นแบบแล้วเอามาเกลาใหม่เพิ่มเติมได้ง่ายขึ้นครับ
 นี่เผลอๆผมว่าถ้ามีใส่แกนโครงขยับได้นี่ ต่อยอดไปเปน animation ได้เลยนะครับ  :iconvsign:
ช่วงนี้ตอนว่างๆลูกผมชวนเล่น Lego indiana jones เลยนึกไปถึงงานเก่าที่คุณ Gon เคยทำขึ้นไว้เลยครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 09:44:28 PM »
งานเยี่ยมยอดในทุกๆ projects เลยครับ  :iconwish:
ผมขึ้นได้แต่ 3D ในทางสายงานเท่านั้น แต่ถ้าขยับไปเปนส่วนโค้งแบบ Figure นี่อย่างยากเลย
สมัยแรกๆของโปรแกรมที่ผมใช้ แค่มันขึ้น Spiral Ramp รึพวกหลังคาฝืนผ้าใบ Fabric Tensile นี่ก็แทบแย่ละ
แต่ปัจจุบันพอเปน Version ใหม่ๆก็มีคำสั่งรึ plug-in เข้ามาช่วย ไม่ก็โหลดโมเดลรูปทรงต้นแบบแล้วเอามาเกลาใหม่เพิ่มเติมได้ง่ายขึ้นครับ
 นี่เผลอๆผมว่าถ้ามีใส่แกนโครงขยับได้นี่ ต่อยอดไปเปน animation ได้เลยนะครับ  :iconvsign:
ช่วงนี้ตอนว่างๆลูกผมชวนเล่น Lego indiana jones เลยนึกไปถึงงานเก่าที่คุณ Gon เคยทำขึ้นไว้เลยครับ  :iconhihi:
    ขอบคุณครับคุณ marasai
 พอดีงานที่ผมทำๆอยู่ เกี่ยวกับพวก สินค้าProductมากกว่านะครับ ไม่ค่อยจะเกี่ยวกับงานคาเเรคเตอร์มากนัก
หลายๆตัวก็ใช้เวลายามว่าง ที่ทำขึ้นมาเพราะอยากได้ ในเเบบที่ชอบ ส่วนมากจะทำพวกหุ่นยนต์ซะเป็นส่วนมากเเหละครับ
หลังๆพอSoftwareปั้นดิจิตอลมันพัฒนาให้ทำงานได้ง่ายขึ้นเรื่อยๆก็เลยลองหันมาจับๆดู
  มีทำค้างๆไว้ก็เยอะอยู่พอดูครับ  ก็ไล่ๆทำไปให้เสร็จ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2020, 09:47:29 PM โดย gon pumjorn »