MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

PANZERKAMPWAGEN3 WIP

(1/2) > >>

gon pumjorn:
PANZERKAMPWAGEN3 WIP
เคยทำก่อนหน้านี้เป็นสีเทา
ตัวนี้เป็นสีทรายครับ
พ่นดำเเล้วไล่เฉดขึ้นมา

BOY:
ช่วงนี้ไฟรถถังมาเหรอครับ ชอบๆ

--- อ้างจาก: BOY ที่ เมษายน 02, 2021, 04:38:29 PM ---ช่วงนี้ไฟรถถังมาเหรอครับ ชอบๆ

--- End quote ---

:iconvsign:
 :iconfreak:  เคร่องบินก็อยากนะครับ เเต่ รถถัง มันหมูกว่าเยอะ  :icongift: มั่วๆง่ายๆ

BOY:
อือม์.. จริงครับ สนุกด้วย เร็วด้วย ไม่ต้องซีเรียสมาก

นี่ผมไม่ได้จับโมมาจะอาทิตย์แล้ว ชักคันไม้คันมือ

--- อ้างจาก: BOY ที่ เมษายน 02, 2021, 06:16:09 PM ---

นี่ผมไม่ได้จับโมมาจะอาทิตย์แล้ว ชักคันไม้คันมือ

--- End quote ---

ค่อยๆ หาเวลาทำครับ

อัพต่อๆ  เวทเทอริ่ง นิดหน่อยก่อน รอบเเรก
  ที่สายพาน พ่นด้วย กันเซ่ 28 เเล้วละเลงสีน้ำมัน เยลโล่ โอ็ค ผสมน้ำมันสนบางๆ ดูใช้งานไม่หนักมาก
     ส่วนตัวรถถัง ใช้สีน้ำมัน สีนำ้ตาล รอว์เซียนน่าผสมน้ำมันสนเหลวๆค่อยๆใช้พู่กันทาลง ใช้พู่กันปากเเบนจะคุมทิศทางได้ดีเเละง่ายกว่ากลมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version