ผู้เขียน หัวข้อ: Destroid Tomahawk  (อ่าน 13612 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: +Destroid Tomahawk
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 18, 2022, 10:37:33 AM »

Wave ทำราคาออกมาได้แรงทุกตัวจริงๆครับ เคยซื้อ VF-1j 1/100 ขายแยกกล่องแบบ Fighter และ Battroid มาเล่น แล้วสามารถ เอา 2 กล่องมารวมกัน Gerwalk สุดท้ายแล้วจนตอนนี้ผมยังไม่เคยรวมเป็น Gerwalk เลย
Wave ของเขาแรงจริง เห็นตัวเล็กๆแต่ราคาเกินพอควร ผมเลยไม่กล้าจับต้อง ยิ่งต้องใช้2ร่างมาด้วยแล้ว การตลาดล้วนๆ 555

เมื่อเช้าเพิ่งได้ใบให้ไปรับ F-14 และ VF-1 sonic bird ที่ ปณ มาเป็นใบแบบนี้ คือไม่รอดภาษีสินะครับ
ศุลกากรประเมินราคา 1900 บาทไทย ภาษีขาเข้า 190 บาท และภาษีมูลค่าเพิ่มอีก 146 บาท :icondizzy:

แล้วตอนซื้อยอดรวมไม่ถึงครึ่งที่เขาประเมินใช่ไหมครับ เราไปต่อรองโชว์ราคาให้เขาดูได้ไหม เหมือนไม่ยุติธรรมเลย

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 18, 2022, 01:16:37 PM »
เค้าไม่เปิดกล่องครับ HLJ จะแปะใบ Declare ที่สำแดงราคาของ และค่าขนส่ง ไว้ที่หน้ากล่อง จนท ก็ประเมินตามราคาที่สำแดงครับ  ที่โดนภาษี เพราะ จนท ประเมินรวมค่าขนส่งด้วยครับ รวมๆ แล้ว ก็ยังถือว่าถูกกว่าซื้อที่บ้านเราอยู่ครับ แต่ถ้าซื้อมาเพื่อขายไม่น่าจะคุ้มครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 18, 2022, 01:54:34 PM »
ผมเองไม่ค่อยได้สั่งของเท่าไหร่ แต่จะเอาค่าขนส่งมาประเมินคืดภาษีนี่แปลกๆ เหมือนเอาเปรียบ (แค่ความเห็นส่วนตัวนะ) ก็ในเมื่อเราหาสินค้าไม่ได้ และของนี่ราคาก็ได้ลดราคามา เหมือนคุณภาพชีวิตไม่ค่อยมีมาตรฐาน

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 18, 2022, 05:04:09 PM »
ใช่ครับ ผมโดนค่อนข้างบ่อยเลย คิดเหมือนกันเลย ทำไมต้องรวมกะค่าส่ง  :iconsweat:
เกิน 5000yen นิดเดียวแต่กล่องใหญ่ (พวก MG) และถ้ามีชื่อเป็น Most Wanted แบบผมด้วย (รึเปล่าก็ไม่รู้) นี่ อ่วมเลย
ที่เคยบอก ของลดราคาอย่างถูกมากๆกว่าจะส่องเจอ แต่พอสั่งดันค่าส่งเท่าตัวมันก็เลยก้ำกึ่ง/เสี่ยงเลย หลังๆสั่งแบบ SAL ที่ถูกๆก็ไม่ได้แล้วซะอีก
Airmail small packet นี่มีได้ลุ้นตลอดแหละครับ ของผมนี่ ถ้าโดนแทบไม่คุ้มเลย ทั้งเสียเวลาขับไป (ค่าน้ำมัน ค่าจอดเพราะที่ ปณ.ไกลมากๆแถมที่จอดแทบเต็มตลอด) หนักสุดก็จะโดนเรียกไป ศุลกากรหลักสี่เลย อันนั้น....ไกลกว่าและรถติดนรกกว่ามากเลยครับ
เรื่องต่อรองนี่เคยได้ใช้กะที่ศุลกากรหลักสี่ ครั้งเดียวและไม่โดนครับ เพราะผมแกะให้ดูว่าเป็นของชิ้นเดียวและบอกเหตุผลไปตามจริงว่าทำไมถึงไปให้เค้าพิม "ระวังแตกและอื่นๆ"ไว้ แล้วก็ให้ดูรูปกล่องที่ได้มาก่อนหน้ากล่องนั้น เละ/เปียก ยุบไปถึงข้างในเลย คนส่งก็ใส่ถุงใส ครอบมาอีกทีหยั่งกะขยะเลย ช่วงนั้นฝนตกหนักมั๊งแต่ไม่รู้โยนรึยังไงกันถึงได้บุบมากขนาดนั้น ของผมเป็นตัว MG Sandrock เคียวสีเงินมันบิดงอไปทั้งแผงเลย แต่ก็วางทับๆดัดไปละครับ พอดีหารูปพัสดุไม่เจอเพราะนานละ
จะมีโดนก็คงตัว SMP ม้าเหลืองที่จะมาในอีกไม่กี่เดือนแหละ เพราะราคาก็เกินแหละ ลุ้นแค่โดนแค่ ปณ.ก็พอ อย่าถึงกะต้องไปที่หลักสี่เลย ไกล เสียเวลาและหาที่จอดยากมากๆถ้าไม่ตรงจังหวะที่ดีพอ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2022, 05:32:18 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: เมษายน 18, 2022, 05:47:38 PM »
อ่านดูแล้ว ประวัติการสั่งของ คุณ marasai นี่โชกโชนดีจริงๆ ก็ถือว่าสนุกไปอีกแบบ อาจจะปนเหงื่อและน้ำตาบ้าง เป็นกำลังใจให้ทุกท่านมีความสุขในดารเล่นโมกันต่อไปครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: เมษายน 19, 2022, 08:26:22 AM »
https://www.1999.co.jp/eng/image/10852217
ไม่ได้ซื้อนิตยสารมานานมากเลย แต่เล่มนี้เกี่ยวกับ Armored Valkyrie ที่ดูสวยดี น่าสนครับ :iconwish:
แอบมีข่าวตัว MG F90 IMP. ที่สีแดงด้วย ตัวนี้สงสัยได้หาสั่งในไทยแหละครับ เพราะ Nippon-yasan ไม่มีอยุ่แล้ว  :iconpale:
ของค่าย Wave ผมเคยต่อไว้ตัวนึงรายละเอียดคมชัดมากแต่แพงพอๆกะ MG ตัวกลางๆเลย ตัวที่ต่อไปคือ

https://www.1999.co.jp/eng/image/10075694
GR2 จาก Megazone 23 ที่เป็นรถ motorcycle แบบไม่มีล้อของฝ่ายทหาร เสียดายที่ scale 1/32 และแปลงร่างไม่ได้ Aoshima ก็ดันไม่ยอมออกตัวนี้ใน Scale 1/24 ที่ออกตัวหลักไป 3-4ตัว มาหลายปีและมีผลิตออกใหม่มาประปราย แต่ก็เป็นเทคโนโลยีโฒฯแบบเก่าก็แค่ตอบสนองในระดับนึง ย้วยๆ ตามแบบฉบับหุ่นแปลงร่าง
จนปัจจุบัน มีตัวสำเร้จเพิ่งออกตามหลังไป 2-3ปีก่อนหน้านี้แต่ราคาแพงเอาเรื่องเลย  :iconmouth:
ปล. แอบชอบตัว GR2 นี้แต่ scale 1/72 อยุ่เหมือนกันครับ แต่หาไม่เจอเลย มันดูเป็น Military ดีเข้ากับของอื่นๆได้
https://twitter.com/overdard/status/1154951379099668480/photo/1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2022, 09:41:46 AM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: เมษายน 19, 2022, 08:42:29 PM »
https://www.1999.co.jp/eng/image/10852217
ไม่ได้ซื้อนิตยสารมานานมากเลย แต่เล่มนี้เกี่ยวกับ Armored Valkyrie ที่ดูสวยดี น่าสนครับ :iconwish:
แอบมีข่าวตัว MG F90 IMP. ที่สีแดงด้วย ตัวนี้สงสัยได้หาสั่งในไทยแหละครับ เพราะ Nippon-yasan ไม่มีอยุ่แล้ว  :iconpale:
ของค่าย Wave ผมเคยต่อไว้ตัวนึงรายละเอียดคมชัดมากแต่แพงพอๆกะ MG ตัวกลางๆเลย ตัวที่ต่อไปคือ

https://www.1999.co.jp/eng/image/10075694
GR2 จาก Megazone 23 ที่เป็นรถ motorcycle แบบไม่มีล้อของฝ่ายทหาร เสียดายที่ scale 1/32 และแปลงร่างไม่ได้ Aoshima ก็ดันไม่ยอมออกตัวนี้ใน Scale 1/24 ที่ออกตัวหลักไป 3-4ตัว มาหลายปีและมีผลิตออกใหม่มาประปราย แต่ก็เป็นเทคโนโลยีโฒฯแบบเก่าก็แค่ตอบสนองในระดับนึง ย้วยๆ ตามแบบฉบับหุ่นแปลงร่าง
จนปัจจุบัน มีตัวสำเร้จเพิ่งออกตามหลังไป 2-3ปีก่อนหน้านี้แต่ราคาแพงเอาเรื่องเลย  :iconmouth:
ปล. แอบชอบตัว GR2 นี้แต่ scale 1/72 อยุ่เหมือนกันครับ แต่หาไม่เจอเลย มันดูเป็น Military ดีเข้ากับของอื่นๆได้
https://twitter.com/overdard/status/1154951379099668480/photo/1

Model GraphiX เล่มนี้น่าสนใจเลยทีเดียว

ว่าแต่ MG F90 IMP สีแดงนี่ก็สวยดีนะ

GR2 คู่สีสวยแนวMilitary ดีครับ ตัวเขียว ตาแดงส้ม ทำไมผมไม่เคยดูหว่า :iconlol:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: เมษายน 26, 2022, 07:29:13 PM »
บาทไทยอ่อนตามเยนแล้วนะครับ 34 กว่า ๆ ต่อดอลลาร์แล้ว
ตอนนี้ 100 เยน 26 บาทปลาย ๆ เกือบ 27
เล็งอะไรไว้คงต้องรีบตัดสินใจละ