ผู้เขียน หัวข้อ: ในช่วงสายงาน fade กลังดูเครื่องพิมพ์ 3D  (อ่าน 2813 ครั้ง)

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ในช่วงสายงาน fade กลังดูเครื่องพิมพ์ 3D
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 04:35:27 PM »
เห็นใน facebook อยู่บ้างที่น่าจะเป็นสมาชิกท่านนึง (ไม่แน่ใจว่าใช่ไหมครับ) ที่ทำชิ้นชุดแต่ง 1/48 RX-78-2 proto type ไว้  :iconwink:
ผมกำลังทำข้อมูลของ Anet3D รุ่น ET5 อยู่ ไม่รู้คุ้มค่าพอจะลงทุนเอามาลองใช้งาน/ผลิตชิ้นงานไหมครับ  :iconjoy:
https://manuals.plus/th/anet/3d-printer-et5-x-manual
เหมือนเป็นรุ่นประหยัด ไม่มีครอบใสปิดแบบ Anycubic รึมันคนละชนิดกันก็ไม่รู้
ไม่รู้จะมีปัญหาใดๆกันบ้างไหมเลย เช่น กลิ่นหรือข้อด้อยของรุ่น บาง comment บอกตัวที่ได้มา Bed มีโก่งก็มี
จริงๆก็มีรุ่นที่ราคาต่ำกว่านี้แต่ทำชิ้นงานได้เล็กกว่ารุ่นที่ดูไว้ข้างบนอยู่
แนะนำข้อมูลกันมาให้ได้ครับ  :icongift:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ในช่วงสายงาน fade กลังดูเครื่องพิมพ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 07:00:26 PM »
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นของ M Craft Studio ครับ ลอง Search ผ่านทาง Fb ดู