ผู้เขียน หัวข้อ: [ShowOff] RMS-108 Marasai 1/100  (อ่าน 7199 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: +[ShowOff] RMS-108 Marasai 1/100
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2023, 10:06:52 AM »

ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ ใช้รองพื้น ถูกๆ ที่ผสมๆเสร็จขาย แล้วมันลอกบ้าง ไม่เนียนบ้างหมดรอบนี้ผมจะกลับไปใช้ ของ Mr.color ละครับ  จริงๆมีของไกอาน่าใช้แต่ หายาก อีก  :iconcryout:

แล้วถ้าเราขัดผิวมันพอจะช่วยไหมครับ คือผมใช้ยี่ห้ออื่นพ่นเพื่อเช็คผิวก่อนและหลังขัด แล้วค่อยใช้Mr.Color พ่นปิดท้าย ก่อนลงสี เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเอามาพ่นสุดท้ายก่อนทำสีจะหลุดไหม

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: +[ShowOff] RMS-108 Marasai 1/100
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2023, 02:22:39 PM »

ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ ใช้รองพื้น ถูกๆ ที่ผสมๆเสร็จขาย แล้วมันลอกบ้าง ไม่เนียนบ้างหมดรอบนี้ผมจะกลับไปใช้ ของ Mr.color ละครับ  จริงๆมีของไกอาน่าใช้แต่ หายาก อีก  :iconcryout:

แล้วถ้าเราขัดผิวมันพอจะช่วยไหมครับ คือผมใช้ยี่ห้ออื่นพ่นเพื่อเช็คผิวก่อนและหลังขัด แล้วค่อยใช้Mr.Color พ่นปิดท้าย ก่อนลงสี เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเอามาพ่นสุดท้ายก่อนทำสีจะหลุดไหม

เคยสอบถาม ผู้เชี่ยวชาญ เคยบอกว่าขัดผิวมัน มันช่วยทำให้สียึดเกาะดีขึ้นนะครับ ปกติผมชอบใช้รองพื้น ถูกๆสุดท้ายเละบ้างลอกบ้าง ที่ดีๆของไทย ผมชอบของ Radizt studio แต่ชัวร์ ยังไงก็ Mr.color ชัวร์สุดผมว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2023, 02:32:23 PM »
ขอบคุณครับคุณ nase ผมก็พยามลดความมันของผิวด้วยการขัดให้ทั่ว แต่เท่าที่ดูขัดมันไปหน่อย กินเนื้อไปเยอะเลย555 เคยลองสีทางเลือกอยู่ทีนาาาาาานแล้วทพ่นไม่ออก ผมเลยไม่กล้าใช้อีกเลยครับ แต่ก็มาลองสีรองพื้นของ PRO ที่คนเล่นเสกล พวกเครื่องบินใช้ก็ดีอยู่นะครับ แต่มั่นใจใน Mr.Color เหมือนเดิม เอาเป็นว่าสะดวกใจยังไงไม่ว่ากัน เพราพบางท่านอาจจะใช้แล้วไม่เตอปัญหา ขอให้เล่นกันอย่างมีความสุขไม่พบอุปสรรคมากเป็นพอครับ จะได้มีผลงานสวยๆมาให้ชมกัน :iconvsign: