ผู้เขียน หัวข้อ: [ShowOff] FF-XII-Fb Core Fighter II Full Burnern 1/100  (อ่าน 6842 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
[ShowOff] FF-XII-Fb Core Fighter II Full Burnern 1/100
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2023, 12:49:44 PM »
ประกอบ Master Grade Gp01Fb แล้วรู้สึกประทับใจในCoreFighter ตัวนี้เลยขอเอามาโชว์ต่างหาก

ด้วยภาค0083 Stardust Memory เป็นภาคที่ผมดูแล้วรู้สึกว่าเนื้อเรื่องเข้มข้นมีฉากการรบในหลากหลายสมรภูมิ จึงรู้สึกประทับใจอยู่ทุกวันนี้ แน่นอนว่าเมื่อ MasterGrade Gp01Fb ออกวางจำหน่ายจึงไม่รอช้าที่จะหามาลองประกอบบ้าง ผมว่าสวยกว่าของตัวธรรมดาเสียอีกอาจจะเพราะมีทีอไอพ่นขนาดใหญ่เพิ่มขึ้น ด้วยเทคโนโลยีสมัยนั้นคงเทียบไม่ได้เท่าปัจจุบัน แต่ก็ไม่ได้ถือว่าเลวร้ายมาก มีการอุดขัดและบังพ่นค่อนข้างเยอะ แต่ได้ผลออกมาน่าภูมิใจ ผมผสมสีตามใบต่อที่ให้มาและแต้มเติมด้วยสีแดงอีนาเมลบนพื้นสีเทาดำสูตรอะคลีลิค ส่วนเกินจึงเช็ดออกได้ง่าย Paneline ด้วยทามิย่า ติดDecal จากที่มีอยู่ จับถ่ายรูปคุ่กับงาน MSIA และหามุมสวยๆจากภาพต้นฉบับ ส่วนใหญ่คนจะมองข้าม CoreBlock ไปเน้นในส่วนหุ่นมากกว่า ชมภาพกันยาวๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2023, 09:18:51 AM โดย BOY »

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: +[ShowOff] FF-XII-Fb Core Fighter II Full Burnern 1/100
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2023, 04:32:24 PM »
ชอบ core Fighter ทั้งสามของภาคนี้เหมือนกันครับ ส่วนหัวดูเหมือน X-wings หน่อยๆ  :iconhihi:
ตอนผมได้ GP-01 ก็เป็นตอนที่ RG ออกใหม่ๆ RG มันสวยแหละ แต่ขัดใจที่ตัวมันเล็กไป เลยมาสอย MG แทน จริงๆตั้งใจว่าจะรอ MG Ver. ใหม่ๆแต่มันไม่ยักกะออกซักที  :iconsleep:
หวังไว้ว่าตอนมันออกนี่ ที่นั่งนักบินปรับเอนได้ และขอแค่ อย่าขายแบบ P เลย  :iconshy2:
และหวังเล็กๆให้มันมียานเสริม D. ออกมาด้วย ให้ดีสุด สามารถแยกกล่อง/ออกพร้อมนิตยสารรายเดือน ทีละ Parts ๆ ให้ทยอยสั่งได้ก็ดี
RE/100 ก็พอมั๊ง  :iconjoy:
 รุ่นน้องในก๊วน ก็ได้ PG มาแต่เค้ายังไม่ได้ต่อเลย ไว้มีผลงานใหม่ออกมา อาจพาทัวร์ดูตู้ต่างๆในบ้านเค้าแหละครับ ชวนเข้าวงการโมฯทีหลัง แต่เค้าทำห้องต่อโมเฉพาะ/อุปกรณ์ครบครันไปซะก่อนเรา ที่ทำมาตั้งนาน ยังไม่ได้แม้แต่ SprayBooth เลย  :iconmeow:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: +[ShowOff] FF-XII-Fb Core Fighter II Full Burnern 1/100
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2023, 04:42:38 PM »
จริงๆชอบทั้ง3ตัวเลขGp01,02,03 แต่ละตัวมีเสน่ห์ไปกันคนละแบบ 02ชอบตรงหัวไหล่ที่ใหญ่โต โล่ห์ อะไรมันจะใหญ่ขนาดนั้น ใบหน้าที่ดูโหดเหี้ยมมากๆ ส่วน03ชอบตรงโล่ห์กับแขนกลที่ซ่อนอยู่

RG(RealGrade)นี่เล็กจริงๆครับ ผมไม่ไหวจะต่อ ยอมรับในความละเอียดแต่ชิ้นเล็กชื้นน้อยตัดทีต้องคอยระวัง ครั้นจะรอให้ออกเป็น Ver.2.0ก็รอมาน้าาาานาาาาน ตอนแรกนึกว่าจะเป็นVerKA.แต่หวยออกที่Z Gundamซะงั้น มีน้องคนนึงบอกว่ามันออกเป็น RobotTamaShiiแล้วนะพี่ไม่นานจะต้องออก 2.0ตามมาแน่ๆแถมใกล้ครบรอบกี่ปีอีก ทำให้มีความหวังเช่นกัน แต่กระนั้นหยิบโมที่มีอยู่มาทำให้เสร็จไปเลยจะดีที่สุด :iconvsign:

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2023, 12:05:16 AM »
มีงานมาให้ชมกันติดๆ เลยนะครับ ไฟแรงมากครับ :iconlove:
งานเนี้ยบเลยครับ ยิ่ง zoom ใกล้ๆ คือโชว์ความเนี้ยบจริงๆ
สีเทาดำอมนำ้เงินตรงพวกเครื่องยนตืท้ายลำ และไอพ่น ใช้สีอะไรครับ สวยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2023, 05:22:27 AM »
ขอบคุณครับ พยามปิดงานเก่าที่ทำค้างๆเอาไว้ให้เสร็จนะครับ จะได้ไม่มีอะไรคาใจกัน ยังมีข้อต้องปรับปรุงแก้ไขอยู่บ้าง แต่จะเอาไปพัฒนางานต่อๆไปให้ดีขึ้นครับ

สีเทาดำอมนำ้เงินตรงพวกเครื่องยนตืท้ายลำ และไอพ่น ใช้สีอะไรครับ สวยครับ

เป็น Mr.Color เบอร์333ครับ ลองถามคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกเหมือนกัน ทุกทีผมชอบใช้พวกสีโลหะ งานนี้อยากลองเป็นสีตามในAnimeดูบ้าง

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2023, 11:03:28 PM »
ชอบ งานด้านๆคลีนๆ มันดูแบบเรียลๆครับ ผมยังรอ MG2.0 อยู่นะไม่รู้เมื่อไหร่ บันไดจะทำออกมาสักที

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2023, 08:50:44 AM »
พอพ่นด้านไปแล้วงานจะดูเป็นเครื่องจักรกลขึ้นมามากกว่าเป็นของเล่นเลยครับ :iconlol:

รอให้ออก ver2.0เหมือนกัน และคิดว่าน่าจะใกล้แล้ว เลยเอามาทำให้เสร็จก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2023, 11:41:01 PM »
ทำออกมาได้สวยมากเลยครับผม รุ่นนี้เป็น core fighter รุ่นที่ออกแบบมาได้ดีเลยนะครับ ถึงแม้จะต้องทำหน้าที่เป็น backpack ด้วยแต่ก็ยังดูเพรียวสวยเลย :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [ShowOff] FF-XII-Fb Core Fighter II Full Burnern 1/100
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2023, 07:31:20 AM »
ทำออกมาได้สวยมากเลยครับผม รุ่นนี้เป็น core fighter รุ่นที่ออกแบบมาได้ดีเลยนะครับ ถึงแม้จะต้องทำหน้าที่เป็น backpack ด้วยแต่ก็ยังดูเพรียวสวยเลย :iconlol:

สวยจริงๆครับ ดูแล้วชอบเลย อีกลำที่ชอบก็ Core Fighter ของ ZZ มีส่วนเว้าส่วนโค้ง ลงตัวดี ยิ่งตอนอยู่กับช่วงล่าง ช่วงบนให้ความรู่สึกคล้ายๆ G-Fighter