MODEL ZONE > Show Off / ทำสีมาอวด

ยาน zentradi

(1/13) > >>

raya:
ไล่เก็บงานเก่าครับ ยาน Zentradi ของ ARII ที่โชคดีมีคนโพสขายในเพจในราคาที่ไม่แรง อาจจะเพราะไม่เป็นที่นิยม ผมเลยได้มาในราคาดี ตอนแรกทำใจเรื่อง Decal อยู่ พอลองแช่น้ำ Decal หลุดออกมาแม้ใช้เวลานานกว่า Decal ที่สดใหม่
งานนี้ชิ้นส่วยไม่เยอะ จัดว่าน้อยเลย เวลาทำใช้เวลาประมาณ 1 สัปดาห์ได้ ส่วนยาน SDF-1 ใช้วิธีแต้มมีเอาครับ
ประกอบเสร็จนั่งดูมีความรู้สึกเหมือนโมบี้ดิก กะปลาหางนกยูง  :iconlol:

BOY:
เห็นแล้วจำได้เลยว่ายาน Sentradi มันใหญ่กว่ายาน Macrossมากๆ ทั้งๆที่Macrossก็ใหญ่อยู่แล้วนะ นานนานจะได้เห็นงานโมเก่าๆแบบทำเสร็จสักที เชื่อว่าสมัยนั้นน่าจะต่อกันไม่เสร็จแต่ๆถ้าเสร็จก็คงทำสีแบบเลอะๆเละๆแบบตอนเด็กๆกัน  :iconlol:
Decalนี่คือใช้ได้ใช่ไหมครับ แต่ต้องแช่นานหน่อย ฉากหลังดาวมันเยอะไปนิดครับ เลยทำให้งานดูหายไปเลย ถ้าลดดาวลง หรือฉากหลังดำสนิท ชิ้นงานน่าจะเด่นขึ้นนะครับ อันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ ว่าแต่ใช้เวลาทำเร็วๆมาก รอชมงานต่อไปเลยนะครับ

marasai:
รูปรองๆสุดท้ายเหมือนวาฬอ้าปากที่ลูกชาวนาวีไปเจอที่ทะเลเลยครับ
สมัยโน้นนี่ถ้ามีอุปกรณ์ใช้ทำฯครบครันแบบปัจจุบัน คงอิ่มเอมกันเลยแหละ  :iconhihi:
โมฯสมัยนั้น ขน่าดตัวแพง กล่องละ 180.- นี่เก็บกันนานเลยกว่าจะได้
ถ้าจำไม่ผิด 1/100 Z-Gundam ในห้างแถวๆที่ปัจจุบันเป็น esplanade ราคา 450.- ได้มั๊ง จดๆจ้องอยู่นานมาก
แต่พอได้มาดันเอามาทาสีน้ำเงินซะ เละเทะเลย :iconshy2:
โมฯเก่าๆบางทีได้กลับมาต่ออีกทีก็ชวนให้นึกถึงวันวานเหล่าเหมือนกันครับ
ดีหน่อยที่ได้มาในราคาย่อมเยาว์/เหมาะสม  :iconhappy:
ว่าแล้ว ตัวทหาร zentradi น่า re ออกมาขายให้ใหม่มั่งจังเลย :iconjoy:

raya:
เพิ่งกลับมาจาก Mega Plaza หลังจากไม่ได้ไปนานมาก คนเยอะคึกคักมากครับ
เห็นพลาสติกคิท ทั้งกันพลา ทั้งไอออนแมน ก็อยากได้ แต่ที่เห็นแล้วเกือบเสียเงินคือ ชุดเกราะซามูไรทรูปเปอร์
สุดท้ายได้สีกลับมาบ้านเพื่อทำโมดองต่อ
จริงๆ ก็สแกนสายตา เผื่อมีมาครอส หรือไลน์อื่นๆ ที่เก่าๆ หายากๆ แต่ก็ไม่พบ ถือว่าโชคดีไปที่ไม่ต้องเสียเงิน :iconnasty:

BOY:

--- อ้างจาก: marasai ที่ มีนาคม 19, 2023, 03:00:36 PM ---
สมัยโน้นนี่ถ้ามีอุปกรณ์ใช้ทำฯครบครันแบบปัจจุบัน คงอิ่มเอมกันเลยแหละ  :iconhihi:
โมฯสมัยนั้น ขน่าดตัวแพง กล่องละ 180.- นี่เก็บกันนานเลยกว่าจะได้
ถ้าจำไม่ผิด 1/100 Z-Gundam ในห้างแถวๆที่ปัจจุบันเป็น esplanade ราคา 450.- ได้มั๊ง จดๆจ้องอยู่นานมาก

โมฯเก่าๆบางทีได้กลับมาต่ออีกทีก็ชวนให้นึกถึงวันวานเหล่าเหมือนกันครับ
...
ว่าแล้ว ตัวทหาร zentradi น่า re ออกมาขายให้ใหม่มั่งจังเลย :iconjoy:

--- End quote ---

จริงครับ ถ้ามีอุปกรณ์และมีสื่อดีๆให้ดูเป็นแนวทางอย่างปัจจุบันเยอะแยะ อย่างนี้ คงต่อกันเพลินเลย  เด็กๆ เวลาเยอะด้วย

รู้วึกเหมือนกันครับ โมราคาสมัยนั้น RX-178 MkII 1/144 คุ้นๆว่า 160 บาท ต้องเก็บอยู่นานเหมือนกัน เห็นพูดถึง Z Gundam 1/100นี่ตอนนี้อยากได้เหมือนกัน อารมณ์เอาโมเก่ามาลูบๆคลำๆก็มีความสุขะ

รอให้ทำทหารออกมาเช่นกันครับ

--- อ้างจาก: raya ที่ มีนาคม 19, 2023, 06:01:46 PM ---เพิ่งกลับมาจาก Mega Plaza หลังจากไม่ได้ไปนานมาก คนเยอะคึกคักมากครับ
เห็นพลาสติกคิท ทั้งกันพลา ทั้งไอออนแมน ก็อยากได้ แต่ที่เห็นแล้วเกือบเสียเงินคือ ชุดเกราะซามูไรทรูปเปอร์
 :iconnasty:

--- End quote ---

ไปMegaPlaza มาเมื่วันเสาร์ตอนเย็นเหมือนกัน ตลาดซาแล้ว เลยได้ที่จอดรถที่ตึก เพลิดเพลินเจริญตาได้ดูโมของจริงๆจับต้องได้ไม่ต้องสั่ง Oline ทำให้ลืมไปเลยว่าต้องซื้อทินเนอร์กับน้ำยาล้างAirbrush กลับมา แต่สนุกดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version