MODEL ZONE > Show Off / ทำสีมาอวด

Gundam VS Zaku

(1/2) > >>

raya:
Gundam VS Zaku
งานลวก งานเผาอันดับ 1
งาน Gashapon ตอนไปหยอดตู้ที่โตเกียว ลูกละ 500 เยน จะเหลือแต่ Zaku ส่วนGundam Head เกลี้ยงตู้เลย
หัวZaku ได้มาจากโตเกียว จำไม่ได้แล้วว่าหัวสีอะไร จัดการรือทำใหม่เป็นสีเขียว ส่วนกันดั้ม กะ Zaku Char ได้มือ 2 บ้านเรา พอจับรื้ออกมาก เห็นได้ชัดเจนว่าคุณภาพต่างกันแบบรู้สึกได้เลย
หัว Zaku รื้อมาทำสีไม่ยาก แต่หัวกันดั้มถึงขั้นต้องเลื่อยแกนผ่าครึ่งกันเลย จากนั้นก็บังพ่นในบางส่วน
คหสต ลูกละ 500¥ ถือว่าโอเคมาก กลับมาบ้านมานั่งเสียดายว่าตอนนั้นทำไมไม่หยอดมาหลายๆ หัวนะ

ทำเสร็จแล้วเพิ่งเห็นรอยตะเข็บ

งานลวก งานเผาอันดับ 2
SD x Kitty
เป็นอีกกล่องที่อยากได้ ไปเจอที่ Divercity ตอนนั้นยังออกแ่ภาพโปรโมท ยังไม่วางขาย 2 กล่องนี้มาได้ใน Shoppee แยกประกอบเป็น Kitty และ SD และสามารถเอาหัว Kitty ใส่เกราะมาอยู่ในร่างSD ตอนใส่หมวกค่อนข้างแน่น ฟังจากเสียงรู้ได้เลย ที่ทำสีไว้ถลอกเรียบร้อย เป็นสาเหตุที่ไม่มีรูปในเวอร์ชั่นคิตตี้
ประกอบตั้งโชว์เสร็จ อะไหล่เหลือบทนเลย 555
ปล. หมวกผ่ากลางมาก ต้องอุดขัดและโป๊ว หัว Kitty ก็ผ่ากลางมาเหมือนกัน ถ้าจะตั้งโชว์แบบใส่หมวก ก็ไม่ต้องอุดขัดก็ได้นะ

BOY:
ความโหด ผสมความน่ารัก GundamHead ดูดีมากเลยครับ เวลาเห็นงานทำสีพ่น HiLight แล้วรู้สึกดีจริงๆ เรื่องตะเข็บนี่ผมแทบไม่มองเลยครับ เพราะรู้ว่าทำสีกันขนาดนี้ มันก็สุดแล้ว มีค่า error บ้างเล็กน้อย แต่ภาพรวมOk ยิ่งมาดูงาน Kitty ด้วยน่ารักมาก เห็นละอยากต่อบ้างเลย

ว่าแต่รู้สึกแปลกนิดๆที่คราวนี้คุณ raya ต่อ Gunpla ไม่ใช่ Macross :iconlol:

raya:
ทำงานให้เข้ากับชื่อเวปบ้างครับ  ผสมกะไล่เก็บงานเก่าครับ
ตอนแรกที่ได้มาก็กะต่อดิบวางโชว์ เล็งไปเล็งมาแล้วจับทำสีดีกว่าครับ

BOY:
ขอบคุณครับ :iconlol:

ดีเลยครับ เรามาช่วยกันเก็บงานเก่าให้เสร็จกัน รู้สึกดีเหมือนกันครับ ไม่งั้นจะมีงานค้างๆคาๆวางใส่ไว้ในกล่องใส บางทีก็หาขิ้นส่วนไม่เจอเพียบเลย ขอแบชมอีกทีชอบงานไฮไลท์คุณ raya นะ หลังๆไม่ค่อยได้เห็นงานทำสีกันเท่าไหร่เลย

marasai:
หัวสวยๆทั้งนั้นเลย
มีงานต่อเนื่องเรื่อยๆ/สลับประเภทให้แก้เลี่ยนได้ด้วยเลย  :icongift:
 นี่ก่อนสงกรานต์ หลานๆมาเยี่ยมบ้านก็ซื้อ SDW Heroes กล่อง No.1 มาให้ตัวนึง
จากที่หาดูเป็นตัว Impluse wukong/ยังไม่ได้ต่อเลย
พวก SD เคยต่อดิบให้น้องในก๊วนแค่ตัวเดียวเป็น Kitty Gundam แต่ไม่ได้ทำสีอะไร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version