MODEL ZONE > Show Off / ทำสีมาอวด

MG GAT-X105 Strike Gundam

(1/2) > >>

naioh2:
โมบิลสูทจากภาค Mobile Suit Gundam SEED สร้างขึ้นมาเป็น 1 ใน 5 ตัวจาก G Project ของ Earth Alliance โดย Strike Gundam เป็นตัวที่มีความอเนกประสงค์ในการใช้งานมากสุดโดยสามารถเปลี่ยนเกราะให้เหมาะสมต่อการใช้งาน โดยจะมีเกราะทั้งสิ้น 3 แบบคือ Aile Strike ที่เน้นความคล่องตัว , Lanuncher Strike แบบโจมตีระยะไกล , Sword Strike แบบโจมตีระยะใกล้ มีนักบินหลักคือ  Kira Yamato พระเอกของเรื่อง ประจำการในยานชั้น LCAM-01XA Archangel

: ตัวโม MG GAT-X105 Strike Gundam ผมจับมาเดินลายนิดหน่อย ทำสีเป็นโทน เทา-น้ำเงินจางๆ ใช้สีหลักเป็น ( JASDF shallow blue ) ใช้ gundam decal ของ Gundam SEED และพวกตระกูล Zaku มายำๆรวมกัน / ส่วนอีกตัวสีส้ม-ดำ นี่ทำมานานตั้งแต่สมัยที่หา water decal ไม่ได้เลยใช้สติกเกอร์แถม ครั้นจะลอกออกสีก็จะเสียเลยต้องยอมเลยตามเลยไป ไม่ยุ่งละกัน  :iconlol:

BOY:
เปลี่ยนโทนสีนี่ก็สวยดีนะครับ ยิ่งเอามายืนเทียบกัน 2ตัวนี่สวยเลย

naioh2:
ขอบคุณครับ พวกนี้เป็นตัวที่ต่อดิบไว้แล้วจับมาทำสีใหม่ เลยจับเปลี่ยนโทนสีเล่นซะเลย ได้ทำสีตามใจเพลินๆก็สนุกดีนะครับ :iconvsign:

BOY:
แสดงว่าชอบภาค Seed ประกแบ 2ตัวเลย ไม่มีเบื่อ

eva-01:
มาทีเดียว2เลย ขยันจริงๆ งานเนียนเหมือนเดิมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version