ผู้เขียน หัวข้อ: [ShowOff] RX-78/C.A. Casval’s Gundam by boy.  (อ่าน 563 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
[ShowOff] RX-78/C.A. Casval’s Gundam by boy.
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2024, 04:56:37 PM »

Casval’s Gundam มาจากเกม Gihren’s Greed พูดถึง What If ของจักรวาล UC. เป็นอีก Timeline หนึ่งของ Neo Zeon ที่สร้างGundam ตัวนี้ให้ Casval หรือ Char Aznable. ผมมี MG RX-78-2 ver2.0 ต่อไว้นานแล้ว แต่ยังหาไอเดียทำสีที่ชอบไม่เจอ ปัญหานี้จะหมดไปหากคุณได้เจอ Eva-01 หรือ borivader ได้แนะนำสีของ Casval’s RX-78 แต่เป็นตัว Robot Tamashi ซึ่งตอบโจทย์ผมได้ดีมาก โทนสีไม่แสบเจ็บเหมือน Gunpla ที่ออกมาก่อน และไม่เปรี้ยวเหมือนตัวล่าสุด แถมมีแซมด้วยสีเทาดำตามข้อแขนด้วย ผมเริ่มProject นี้ แล้วได้เที่ยวไปชวนน้องๆคนอื่น จนเขาทำเสร็จและเอามาโชว์ในงาน meeting ที่ผ่านมา ส่วนเราเพิ่งเสร็จวันนี้มาช้าตรงพ่นClear ปิดงาน จบวันนี้

ออฟไลน์ Kid

• TG STAFF
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
Re: [ShowOff] RX-78/C.A. Casval’s Gundam by boy.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2024, 03:10:35 AM »
หล่อสุดๆครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [ShowOff] RX-78/C.A. Casval’s Gundam by boy.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2024, 10:36:20 AM »
หล่อสุดๆครับ

ขอบคุณครับ สบายดีไหม โพสท์เช้ามาก ตอน 03:10AM  :iconlol:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2024, 11:35:54 AM »
เรียบง่ายแต่สวยงามเลยครับ
ต้องมีทยอยถอยเพื่อนๆในเฉดเดียวกันตามออกมาละมั๊ง
sticker จากกล่องฯรึของตัวอื่นๆหนะครับ
ส่วนตัว 2.0ก็ดีพอละ 3.0ก็ได้อยู่แหละ ล่าสุดแอบเหล่ RG ใหม่บ้างละ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2024, 01:52:38 PM »
เรียบง่ายแต่สวยงามเลยครับ
ต้องมีทยอยถอยเพื่อนๆในเฉดเดียวกันตามออกมาละมั๊ง
sticker จากกล่องฯรึของตัวอื่นๆหนะครับ
ส่วนตัว 2.0ก็ดีพอละ 3.0ก็ได้อยู่แหละ ล่าสุดแอบเหล่ RG ใหม่บ้างละ

ขอบคุณครับ จริงสินะ คงต้องเรียกพวกมาอีก เหลืออะไรให้เล่นอีกละ
- MS-06S Zaku
- MSM-07S ZGok
- MS-14S Gelgoog
ที่พอจะเข้าพวกได้อีก สำหรับ OYW Decal เป็นของสั่งมาเพิ่มครับ ได้คำแนะนำจากคุณ Eva-01 ช่วยแนะนำจากทางเวบสั่งของ

ผมว่า RX-78 2.0 นี่เหมาะดีครับ ดู Anime ดี ส่วน3.0 ก็สวยในแบบเขา แบบMechanicยุคใหม่

New RG RX-78 2.0 ผมรอให้ขยายใหญ่ 1/100 ครับ (ได้แต่หวัง) :iconcry:

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2024, 04:04:28 PM »
สวยงามแดงมากครับ ผมชอบ Rx-78 สีนี้ อยากได้ครอบครอง สักตัวจริงๆครับ

MG 2.0 นี่มันคลาสสิค แบบ Anime ในทีวีมาเลย จริงๆแอบ สนใจ MG. Origin Ver อยู่นะครับ แต่พอเป็น RG 2.0 นี่แอบ หวั่นๆใจ มาแบบ บึกบึนเลย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2024, 09:21:41 PM »
สวยงามแดงมากครับ ผมชอบ Rx-78 สีนี้ อยากได้ครอบครอง สักตัวจริงๆครับ

MG 2.0 นี่มันคลาสสิค แบบ Anime ในทีวีมาเลย จริงๆแอบ สนใจ MG. Origin Ver อยู่นะครับ แต่พอเป็น RG 2.0 นี่แอบ หวั่นๆใจ มาแบบ บึกบึนเลย :iconcryjoy:

สีกำลังแดงพอดีๆแบบไม่มากไม่น้อยครับ ผมจำไม่ได้ว่าเอามาจาก Char’s Zaku หรือ Char’s Gelgoog ผสมเอาเอง พ่นทีต้องระมัดระวังสีไม่พอ

RX-78 Origin ก็ดูน่าจะขยับได้เยอะอยู่นะครับ ตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกว่าพ่นสีเสร็จแล้วไม่อยากขยับเลย กลัวถลอกจริงๆคงต้องประกอบเล่นเป็นตัวก่อนทขยับจนสะใจแ้วค่อยถอดออกมาทำสีทีหัง

RG2.0 ดูดีมากครับแต่เล็กไปหน่อย หวังว่าน่าจะมากู้ชื่อให้ตัวก่อนหน้า

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2024, 08:35:20 AM »
สวยงามแรงสามเท่าจริงครับ ยิ่งวางคู่กับ DOM ยิ่งสวย ปูเสื่อรอชมพวกที่เหลือเลยครับ :iconlol:
เกมส์ Gihren’s Greed เคยเล่นเหมือนกันจำได้ว่ามีให้เลือกว่าพัฒนา MS ไปเรื่อยๆ ต้องเลือกว่าจะไปสาย Gelgoog หรือสาย Gyan ด้วยสนุกดีนึกๆแล้วก็อยากหามาเล่นอีก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2024, 10:33:06 AM »
ตอนนั้นเล่นทางเครื่องอะไรครับ PS1? อยากลองเล่นบ้างแต่ภาษาไม่แข็งแรง เห็นModel Gyan สวยๆหลายตัวเลย