ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน -MACROSS- รายงานตัวกันหน่อยคร้าบ  (อ่าน 112301 ครั้ง)

ออฟไลน์ raptor360wd

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
  • UC SL
Re: แฟน -MACROSS- รายงานตัวกันหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 10:47:06 AM »
โอ้..มายบุดดา...

ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่ามีเพลงคุณ

NO paint, Just "Mo" it!

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: แฟน -MACROSS- รายงานตัวกันหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:35:37 AM »
จะรังเกียจ "Macross 25th Aniversary Maximum BOX" ไหมครับ (หลังไมค์ได้นะครับ ถ้าไม่สะดวก)

• *
  • UC SL
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 05:46:41 PM »
จะรังเกียจ "Macross 25th Aniversary Maximum BOX" ไหมครับ (หลังไมค์ได้นะครับ ถ้าไม่สะดวก)

upload ได้ไม่มีปัญหาครับ ว่าแต่จะรับแบบ MP3 320K หรือ Apple Lossless เป็น File .M4A ครับ(ใช้ itune เปิดจะเห็นปกอัลบัมด้วยครับ)
ถ้า Apple Lossless ก็ได้ไวครับ เพราะมีอยู่ในเครื่องเลย ถ้าเป็น MP3 ก็รอหน่อยครับเพราะผมไม่ค่อยได้ทำต้อง Rip ใหม่

ถ้าเอาแบบแผ่นเต็มๆ เปิดกับชุดเครื่องเสียง คุยกันหลังไมค์ได้ครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:02:10 PM »
รบกวนเป็นตัวนี้ท่าจะดีครับ ---> Apple Lossless เป็น File .M4A ครับ(ใช้ itune เปิดจะเห็นปกอัลบัมด้วยครับ)

ส่วนเครื่องเสียงชุดใหญ่ตอนนี้ไม่มีครับ แหะ แหะ  ท่่าทางผมจะปรึกษาเรื่องเครื่องเสียงได้ด้วยแน่ๆ(ใช่ไหมครับ)  :iconnasty:

ออฟไลน์ aruto

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:02:54 PM »
อ่า~~~ ถามในกระทู้นี้คงได้นะครับ

vf 1 ตัวนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครทราบรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=5500.0

รบกวนด้วยนะครับ

v
v
v
v
vเอาแล้วไงครับ เงินมีซื้อ แต่หาร้านขายไม่ได้ :iconcry: :iconcry:
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2009, 08:16:31 PM โดย aruto »

• *
  • UC SL
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 07:54:08 PM »
ส่วนเครื่องเสียงชุดใหญ่ตอนนี้ไม่มีครับ แหะ แหะ  ท่่าทางผมจะปรึกษาเรื่องเครื่องเสียงได้ด้วยแน่ๆ(ใช่ไหมครับ)  :iconnasty:

ได้ครับ แต่ช่วงหลังนี้ผมไปเล่นพวกหูฟังซะมากนะครับ พอดีที่บ้านใช้ชุดใหญ่แล้วต้องปิด Computer เพราะกระแสไฟมันตีกัน

ปกติ Single ของ Macross จะประกอบไปด้วยเพลง, เพลง karaoke และบางแผ่นจะมี Sound Drama ด้วยครับ
ในส่วนที่ผม Rip จะมีก็แต่เพลงกับ Sound Drama นะครับ ส่วน Karaoke ผมไม่ได้ Rip ไว้ แต่ถ้าอยากได้ก็บอกครับ

เพลงนึงเฉลี่ยตกประมาณ 20 MB+- แล้วแต่ความยาวของเพลงนะครับ

รายชื่อแผ่น
1. Macross - TV
2. Macross - Ai Oboetematsuka
3. Macross 7th - TV - Seven Moon
4. Macross 7th - TV - My Friend
5. Macross 7th - The Movie - Heart & Soul l
6. Friends 15th Anniversary - Lynn Minmay & Mylene Jenius
7. Dynamite Explotiion Fire Bomber
8. Macross VF-X2 - Get Free
9. Macross 25th Anniversary Maximum BOX! Special Disc Watashi no kare wa pilot

ส่วนเพลงเดียวผมทยอยอัพให้วันละ 1-2 Single นะครับ ถ้าวันไหนติดธุระก็คงต้องเลื่อนไปหน่อยนะครับ
คืนนี้คงเป็นเผ่น 1 ก่อนนะครับ

http://www.mediafire.com/download.php?4yxmzymlmkj

อยากให้แซงคิวแผ่นไหนก่อนก็บอกได้ครับ

อ่า~~~ ถามในกระทู้นี้คงได้นะครับ

vf 1 ตัวนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครทราบรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=5500.0

รบกวนด้วยนะครับ

ราคาน่าจะประมาณ 1พันกลางๆ ครับ ดูจากราคาที่ขายที่ต่างประเทศมา ส่วนร้านนี้ผมไม่ค่อยรู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 08:12:23 PM »
ผมรบกวนนิดครับ

ผมอยากได้คาราโอเกะ 7th Moon , Totsugeki Love Heart น่ะครับ

พอจะ rip ให้ได้ไหมครับผม

ปล. มีผลงานอื่นๆ ของคนที่ร้อง OP/ED
Follow me At Twitter<<<กด

• *
  • UC SL
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 08:31:47 PM »

ผมอยากได้คาราโอเกะ 7th Moon , Totsugeki Love Heart น่ะครับ

ปล. มีผลงานอื่นๆ ของคนที่ร้อง OP/ED

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 08:52:33 PM »
ขอบคุณครับ ช่วงแรกอาจจะขอรบกวน

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:50:39 PM »

ออฟไลน์ offyonline

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 12:21:32 AM »
เพลงที่บาซาร่าร้องให้ซีวิลฟังในป่า ตอนที่ซีวิลจำศีลมันชื่อเพลงไรอะครับ ที่เป็นเพลงช้าอะ ผมไปโหลดบิทรวมเพลงมาครอสมาแต่ไม่มีเพลงนี้แฮะ   :icondisapp:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 05:27:34 AM »
ขอขอบคุณในน้ำใจของ คุณ raptor360wd นะครับที่ใจดี Upload ไฟล์ Ost.Macross ให้นะครับ
เพลงเก่า ๆ นี่สำหรับผมหาฟังยากแล้ว โดยเฉพาะที่เป็น TV-Series ผมหาโหลดตามเวบต่าง ๆ
ไม่ค่อยจะมีเลย ยังไงก็ต้องขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

PS. เพลงต่อไปถ้าเป็นไปได้ผม request - watashi no kare wa pilot นะครับ ผมมีเวอร์ชั่น
     ที่ Nakajma Megumi ร้องอยู่ ครับ อยากฟังแบบ original ที่ มินเมย์ ร้อง ขอบคุณ
     ล่วงหน้านะครับ

PS.2 มีโปรแกรมที่แปลงไฟล์ m4a เป็น mp3 มั้ยครับ รบกวนช่วยบอกชื่อโปรแกรมหน่อย
       ก็จะดีมากเลยครับ เพราะใช้ quick time เปิด ฟังได้ทีละเพลงเท่านั้นอ่ะครับ

:iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 06:12:56 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 12:27:22 PM »
...ช่วงหลังนี้ผมไปเล่นพวกหูฟังซะมากนะครับ..
มีตัวไหนเด็ดๆดีๆบ้างครับ ผมก็พอใช้อยู่ตัวนึง แต่คงไม่Hi end เท่าแน่ๆเลย

• *
  • UC SL
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:48:38 PM »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:11:02 AM »
ขอบคุณ คุณraptor360wd อีกครั้งนะครับ เข้ามารับแต่เช้าเลย...555
ผมพยายามเปิดไฟล์ m4a ด้วย winamp / media player classic
โปรแกรมมันไม่ยอมเล่นให้ ก็เลยต้องเปิดจาก quicktime อันนี้ฟังได้
เสียงใสดีครับ

ส่วนโปรแกรมสำหรับแปลง m4a เป็น mp3 ผมหามาลงในเครื่องแล้ว
แต่ก็แปลงไม่ได้อยู่ดีแหละครับ เพราะเจ้าโปรแกรมทีว่านี่มันบอกว่า
file path failed แต่ก็ช่างมันเถอะครับ ขอให้ได้ฟังก็พอแล้ว

ขอบคุณในน้ำใจ ที่แบ่งปัน อีกครั้งนะครับ
 :iconwish:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 01:47:02 PM »
โอ้โห ให้ Detail ได้ละเอียด พร้อมราคามาให้เลือกหลายตัวเลยนะครับ แอบถามนิดนึงว่าพวก BOSE เป็นยังไงครับ ราคามันโหดเท่าพวกHiEndแต่เขาว่าคุณ

• *
  • UC SL
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 06:34:00 PM »
Macross Maximum Box Disc 2
http://www.mediafire.com/download.php?nyhwwn2tfol

Seven Moon (Karaoke)-MP3
http://www.mediafire.com/download.php?wtomitwotnn

Fly Me to The Moon (Orchestral and Vocal)-MP3
http://www.mediafire.com/download.php?z2lm2mknuld

โอ้โห ให้ Detail ได้ละเอียด พร้อมราคามาให้เลือกหลายตัวเลยนะครับ แอบถามนิดนึงว่าพวก BOSE เป็นยังไงครับ ราคามันโหดเท่าพวกHiEndแต่เขาว่าคุณ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 06:46:01 PM »
ขอบคุณมากๆเลยครับกับอีกหลายๆเพลง :iconcry: :iconcry:

ยังไงก็รออ่านBLOG อยู่นะครับ ทำเสร็จแล้วบอกด้วยนะครับ จะไปเยี่ยมชม

ไม่มี ipod หรือ iphone เป็นของตัวเอง ได้แต่อาศัยแอบเอาของแฟนมาเล่นน่ะครับ ถ้าจะฟังเพลงทีนึงแบบพกพาก็อาศัยฟังจาก PSP ครับ แต่ถ้านั่งทำงานนอกบ้านก็จะใช้หูฟังเสียบกับคอมเหมือนกัน ตอนนี้ลองเล่น itune ดูครับ เห็นลูกเล่นแล้วมันน่าจะง่ายใช้ดีกว่า window media player แต่ว่ามือใหม่มากๆเลยลองผิดลองถูกอยู่ครับ วันก่อน(นู้น)เผลอไปให้มันจัดการไฟล์เพลงให้ เละไปหมดเลย

ตอนนี้เล็งๆ PC Speaker อยู่ เห็นพี่ที่ทำงานเขาแนะนำ bose computer music monitor พอจะให้คำแนะนำได้ไหมครับ

ยังไงก็ยินดีด้วยกับหูฟังที่ประมูลมาได้้ด้วยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:05:21 PM »
แนะนำหูฟังแบบราคาประหยัดไม่เกิน 500 แล้วคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2009, 08:06:17 PM โดย earthsphere »

• *
  • UC SL
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:20:43 PM »
ผมพวงจากกระทู้เพลงญี่ปุ่น(ยุค Modern)ครับ  :iconvsign:
Sheryl no Uchu Kyodai Bune
http://www.mediafire.com/?5tmjozuywgu

แนะนำหูฟังแบบราคาประหยัดไม่เกิน 500 แล้วคุณ