ผู้เขียน หัวข้อ: WIP:Update 11/07/53 Astraea[TT]  (อ่าน 27908 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
WIP: Update18/06/53 Astraea[TT] "Assault Mode"[20%] สานต่อตัวที่ค้างไว้
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 06:15:28 PM »
Update 18/06/53
หายไปร่วม10วัน ไฟมอดหลังจากฟิตงานมากไปหน่อย :iconpale: ได้เวลามาสานต่อตัวที่ทำค้างไว้ละครับ :iconpunch:

��าพรวมๆหน้า,หลัง "Assault Mode"

เปลี่ยนส่วนไหล่เป็นของ MG Destiny Gundam[.TT.] แทน ให้มีอาวุธเพิ่ม :iconjoy:
และเปลี่ยนกระโปรงหน้าใช้ส่วนของ Exia ที่แถมมาแทน

ลองแอคชั่นอาวุธแบบต่างนิดนึง
Proto GN Sword x2 ปล้นของType-F มา :iconmeow:

GN Pistol x2 ปืนพกคู่ ได้รับการอนุเคราะห์จากพี่โต้ง one night stand  ขอบคุณครับพี่ :iconlike:

GN Beam Dagger x2 ติดอยู่ที่เอว

สุดท้ายกับ GN Beam Sabre/Boomerang x2  :iconhihi:

อัพหนนี้มาซะเยอะเลย จับมายัดๆใส่ ไว้รอเตรียมทำสีกันไป
วันนี้ขอไว้แค่นี้ก่อนละกันครับ น้อมรับข้อเสนอแนะจากทุกท่านครับ :iconsmile:

------------------------------------------------
ก็กะจะทำสีใหม่เหมือนกันครับ
พอจะมีคู่สีไหนแนะนำบ้างมั้ยอ่ะครับ :iconhihi:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 11:17:38 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: WIP: Update18/06/53 Astraea[TT] "Assault Mode"[20%] สานต่อตัวที่ค้างไว้
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:09:10 PM »
"Assault Mode" นี่น่าทำสีเป็นสีใหม่ทั้งตัวเลยน่ะครับ  :iconmeow:
ผมว่า สุดยอดเเน่ๆ เเต่เเค่นี่ก็งามหยดย้อยเเล้ว  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: WIP: Update18/06/53 Astraea[TT] "Assault Mode"[20%] สานต่อตัวที่ค้างไว้
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:49:53 PM »
ชอบหัวและช่วงบนมากๆ เลยอ่ะ  :iconcryjoy:แต่ตรงขาถ้าไม่ติดที่เก็บปืนพิสทอลน่าจะดูดีกว่านะ เพราะดูคอนเซปแล้วเหมือนถนัดต่อสู้ระยะประชิด :iconwink: (เ่ล่นติด proto GN sword ทั้งสองแขน)
ปล. จะให้ดีทำเบอร์เซิรค์โหมดเลยครับ อิิอิ :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
WIP:<mini>Update21/06/53 Astraea[TT] "Assault Mode"[25%] ถอดปืนพกใส่บูสเตอร์แทน^^
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:44:37 PM »
mini Update 21/06/53
จากความเห็นของคุณพาส(คนข้างบนนี่แหละ) :iconsmile: เลยเอาไปนั่งคิดนอนคิดดูว่า ถ้าถอดออกอย่างเดียวส่วนขามันจะโล่งๆไป
เลยกะจะหาอะไรมาใส่แทน ผลลัพธ์ที่ได้คือแบบนี้ครับ :iconvsign:

เปลี่ยนแค่จุดเดียวคือถอดปืนพกและซองปืนพกตรงด้านข้างขาออก และใส่บูสเตอร์(รึเปล่า ไม่แน่ใจ... :iconpale:) ของAvalanche Exia เข้าไปแทน

ส่วนตัวคิดว่าแหล่มขึ้นเยอะเลย ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับคุณพาส :iconwish:

วันนี้ขอจบไว้เท่านี้ก่อน ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม
น้อมรับทุกความคิดเห็นเช่นเดิมครับ :iconjoy:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: WIP:<mini>Update21/06/53 Astraea[TT] "Assault Mode"[25%] ถอดปืนพกใส่บูสเตอร์แทน^^
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 07:40:43 AM »
ติดตามชมครับผม อยากเห็นขอโหดๆเลยเด้อ

ชอบแอสเทรอาร์เป็นทุนอยู๋แล้วด้วยล่ะครับ
Sail To The New World

• *
WIP:Update25/06/53 Astraea[TT] "Assault Mode"[30%] ดูบอลดึกละมันฟุ้งซ่าน~
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 03:52:46 AM »
Update 25/06/53
อ่ะ..ฉลองญี่ปุ่นเข้ารอบด้วยการอัพงานเลยละกันครับ (ทำไมดึกๆละไอเดียบรรเจิดจริ๊ง -*- ง่วง... :iconcry:)

วันนี้ตื่นซะเกือบเที่ยง เนื่องจากไม่มีเรียน :iconmouth: แต่กว่าจะได้เริ่มทำก็เอาซะเย็นเลย เลยได้มาตามนี้ครับ
เริ่มจากจับพ่นรองพื้นส่วนหัว,ไหล่แล้วขัดอีกรอบครับ ได้ประมาณนี้

ของตัวงานก็มีแค่นี้แหละครับ(อ้าว!?) :icondisapp:

นอนดูบอลคู่ดึก ซามูไรชนโคนม(ผลเป็นอย่างไรคงทราบกันแล้ว) ระหว่างดูไปก็นึกอะไรดีๆออก เลยนั่งทำไป ดูบอลไป ผลที่ได้คือ...
ใบมีด GN Sword รุ่นไม้โปรจัดให้ 1เล่ม :iconlol:
วัสดุที่ใช้ ตามชื่อรุ่นครับ "ไม้โปร" 1อัน+กาว

เทียบขนาดครับ บนของเอกเซีย ล่างของแอสเทรอา

ใส่กับตัวด้าม เทียบขนาดอีกที

พับเก็บก็ได้น้า :iconhappy:

สุดท้ายลองติดตั้งกับตัวงานดู ได้ประมาณนี้

Astraea : "มันยาวกว่าขาผมอีกนะนาย" :iconpale:

คืนนี้ทำเสร็จไปหนึ่ง พรุ่งนี้จะกลับมาทำเพิ่มอีก ใส่แทนใบมีดเดิม...(เยอะไปมั้ยหนอ? :iconpale: แต่คิดว่าไหนๆก็โมแล้ว เอาให้เต็มที่ไปเลยดีกว่า :iconwish:)

ครั้งนี้ไว้เท่านี้ก่อนครับ ขอบคุณที่ติดตาม น้อมรับทุกคำแนะนำเช่นเคยครับ :iconshy2:

-----------------------------------------------------

เพิ่มเติม...

ใช้แก้ของเดิมละกัน เดี๋ยวจะไปปั๊มกระทู้เปล่าๆ :icondizzy:
เสร็จซะทีกับ TWIN Proto GN Sword X (มั่วชื่อเอาเองเลยละกัน) :iconfreak:

แขนขวา

แขนซ้าย

แอคซักรูป

เทียบตอนยืนตรงเก็บดาบครับ :iconjoy:

จบเท่านี้ก่อนครับกับมินิอัพเดตหนนี้  ไปดูบอลละ :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 01:28:41 AM โดย angelicz »

• *
WIP:Update28/06/53 Astraea[TT] ไปกันแบบเรื่อยๆ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 12:07:35 AM »
อัพกันเล็กน้อยครับ

ใช้กระโปรงหน้าของ Avalanche Exia

ทำหลังมือใหม่แบบสิ้นคิด ขัดของเดิม แปะไม้โปรแล้วพ่นรองพื้น

ใช้เตาGN Drive แบบของ Exia แทนนะครับ เพราะผมว่าของเดิมมันรกไปหน่อย

• *
WIP:Update 05/07/53 Astraea[TT] รองพื้นทั้งตัวแล่ววว
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:58:29 PM »
อัพซะหน่อย
พ่นรองพื้นทั้งตัวแล้วครับ ส่วนที่มีเพิ่มเติมเข้าไปก็คือ

- บูสเตอร์จาก Avalanche Exia

- เจาะตรงส่วนหัวเข่า ใส่ลูกปัดใสเพิ่มดีเทลนิดหน่อย :iconwink:

- ไหล่ซ้ายที่เคยแอบเดินลายไว้ก็แปะไม้โปรเพิ่มเข้าไป(ไม่ค่อยสวยนะครับ มีมือหัดอัพดีเทลอ่ะ) :iconpale:

รูปโดยรวมหลังพ่นรองพื้นทั้งตัวครับ

ใกล้เสร็จแล้ว ตอนนี้รอสีที่สั่งไว้กับรอให้ฟ้าฝนเป็นใจในการพ่นสีต่อไป :iconcry:

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
Re: WIP:Update 05/07/53 Astraea[TT] รองพื้นทั้งตัวแล่ววว
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 03:41:07 PM »
เจ๋งๆๆๆ ไอเดียแหล่มเลยครับ
รอชมต่อแถวหน้าเลยครับ

• *
WIP:Update 11/07/53 Astraea[TT]
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 05:08:14 PM »
Update 11/07/53
อัพซะหน่อย กดดันตัวเอง เดี๋ยวเสร็จไม่ทันงานมีต :iconcryjoy:

พ่นสีไปครึ่งซีกละ เหลืออีกครึ่ง :iconpunch:

หน้าแบบ Type F ครับ :iconmeow:

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย พ่นสีไม่ค่อยได้แถมยังไม่สบายอีก จะเสร็จทันมีตอาทิตย์นี้มั้ยหนอ - -"

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
Re: WIP:Update 11/07/53 Astraea[TT]
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 06:29:44 PM »
เสร็จให้ทันงาน มีตน้ะจ้ะ 555555+