GENERAL > Off-Topic / สัพเพเหระ

[[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!

(1/140) > >>

kana-art:

--- อ้างจาก: K ---กระทู้แนะนำตัวสมาชิก
มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!

รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น (จะได้เรียกกันถูกครับ)
2. อายุ
3. อาชีพ (บอกคร่าวๆ ก็ได้ครับ)
4. กันดั้มตัวที่ชอบ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ

สมาชิกจะได้ทำความรู้จักกันครับ

ปล. พิมพ์ดีๆ คุยกันดีๆ ไม่กากไม่เกรียนนะจ๊ะ

--- End quote ---

:iconwish:

สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ReJInA:
ยินดีต้อนรับครับ
อย่าลืมแวะอ่านก่อนนะ >> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?board=11.0  :iconvsign:

GundamMan:
ยินดีต้อนรับสู่เรือTGครับ  เรือจริงๆนะ เนี่ย ว่างๆก็นักตกปลากันเล่น  :iconfreak:

blackanubis:

--- อ้างจาก: GundamMan ที่ พฤษภาคม 26, 2009, 01:29:06 PM ---ยินดีต้อนรับสู่เรือTGครับ  เรือจริงๆนะ เนี่ย ว่างๆก็นักตกปลากันเล่น  :iconfreak:

--- End quote ---
อย่าชวนเด็กใหม่ออกทะเลสิท่านก็ :iconfreak:สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดครับ ก่อนอื่นก็อยากแนะนำเรื่องการโพส ขออย่าโพสลงในลักษณที่แปลกๆ(หาดูได้ในกระทู้ที่โดนล๊อค:iconfreak:)นอกเหนือจากนั้นไม่มีอะไรครับ พูดคุยกันได้ทุกเรื่องครับพี่ๆที่นี่ใจดีทุกคน(โดยเฉพาะกับผู้หญิง :iconnasty:)มาแนะนำแค่นี้นหล่ะครับ ยินดีต้อนรับอีกครั้ง

arnutpol:
พึ่งเข้ามาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากจะโพสท์ โชว์ Gunpla ของตัวเองมั่ง แต่ มีปัญหาดังนี้ครับ.... (ดูตรงหัวข้อช่วยเหลือแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีอ่ะครับ เพราะบางอันก็ทำตามได้ แต่ ส่วนใหญ่จะไม่ได้ครับ  :icondizzy:)
1. ใส่รูปไม่เป็น  :iconcry: (คลิกตรงรูปแล้วมันขึ้น (img)(/img) ไม่รู้ว่าต้องเอารูปไปไว้ที่ไหนครับ ถึงจะสามารถนำมาใส่ได้)
2. เวลาจะตอบกระทู้ของเพื่อนๆ (ที่เค้าเอา Gunpla มา Review กันแบบเจ๋งๆ อยากจะขอบคุณเค้ามั่ง อะไรยังงี้ครับ) ไม่รู้ว่า จะไปตอบที่ไหน เพราะบางอันไม่เห็นมีตัวเลือกให้ Reply เลยครับ
ยังไงรบกวนเพื่อนๆผู้รู้ช่วยตอบให้ทีนะครับ อยากเล่นได้เหมือนคนอื่นๆเค้าอ่ะครับ...... :iconcry:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version