ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 238070 ครั้ง)

ออฟไลน์ zaft

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
ชื่อเล่น: หยง คับ
อาชีพ : ปัจจุบัน ร้านค้า
กันดั้มตัวที่ชอบ :ส่วนใหญ่ชอบหุ่นทุกตัวใน ยุค UC ชอบมากพิเศษก็ F-91
อื่นๆ : มีหุ่นกันดั้มที่ยังไม่ประกอบเยอะมาก ไม่ค่อยมีเวลา (ล่าสุด HG กันดั้มวิง ต่อได้ครึ่งเดียว ปล่อยทิ้งไว้มาสามเดือนแล้ว)
        โมหุ่น ตกแต่งยังไม่เป็น เน้นต่อดิบ ตัดเส้น ทาสีพู่กันนิดหน่อย แล้วก็จับถ่ายรูป
        อยากโม แต่อุปกรณ์ไม่ค่อยครบมือ
อนาคต อยากหาแหล่งขายส่งหุ่นกันดั้ม มาขายแถวบ้านใครมีแนะนำหน่อยนะคับ  :icongift:
สะสมซื้อโมมาดองคือหน้าที่หลัก!?

ออฟไลน์ odorobokid

• *
  • Like: 0
แนะนำตัวครับ
1. ชื่อเล่น  น็อต
2. อายุ 29
3. อาชีพ ทำธุรกิจส่วนตัวครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Z, ZZ , แซคชาร์,Sazabi,Shinanju,SD มุฉะ+พวกไดโชกุนทั้งหลายแหล่

5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ
เดิมทีเป็นคนที่ชอบกันดั้มมาตั้งแต่สมัยเด็กๆแล้วครับสมัยก่อนเลยก็จากพวก
พลาโมเคียวชิโร่ กันดั้มบอยอะไรพวกนี้ ช่วงนั้นรูจักกันดั้มจากมังงะ ของหมึกจีน มากกว่า
โตมาอีกซักพักก็ได้มีโอกาศดู กันดั้ม กันดั้มZ วิง แล้วก็ยังเป็นสาวกกันดั้มมาจนปัจจุบันนี้ครับ

กันดั้มตัวแรกในชีวิต ก็คือ ฮาคุริวกันดั้ม ซื้อมาตอน ป.2-3 (ไม่ค่อยแน่ใจ)
ตัวนี้รู้จักในกันดั้มบอยแล้วชอบ+บังเอินเจอขายในห้างก็เลยซื้อมา
ปัจจุบันเป็นซากไปแล้ว

ออฟไลน์ Bobby21886

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 10
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น (จะได้เรียกกันถูกครับ) - Bobby
2. อายุ - 30
3. อาชีพ (บอกคร่าวๆ ก็ได้ครับ) - พนักงานบริษัทเอกชน งานเยอะ เงินน้อย  :iconsoul:
4. กันดั้มตัวที่ชอบ - GP02A Original is the best!
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ - ต่อโมเดลตั้งแต่เด็กๆครับ จำได้ว่าเริ่มจาก F16 เป็นโมเดลชิ้นแรก ซื้อจากเซนทรัลชิดลมก่อนไฟไหม้  จากนั้นก็ต่อเรือรบ ต่อมาเรื่อยๆ ต่อดิบนะครับ  มาเริ่มทำสีตอนต่อโมเดลรถ  เลยติดใจการต่อโมเดลเพราะการทำสี   ตอนนี้มาต่อ Gundam เพราะชอบสีสันที่จัดจ้านมากกว่าโมเดลรถยนต์ครับ

ออฟไลน์ vampsty

• *
ชื่อ ตี้ ครับ
อายุ 24
เริ่มต่อตัวแรกคือ Nataku ของจีน ตอนนั้นอยู่ประถม 4-5 ครับ
หันมาเล่นของแท้ตอน ป.6 ครับ แล้วก็ยาวๆมาเรื่อยๆ พอเข้ามหาลัยก็เลิกไปเลย
ตอนนี้ทำงานแล้ว เลยกลับมาเล่นอีก กำลังคลั่งได้ที่เลยครับ ^_^
ไว้คราวหน้าจะเอารูปตัวที่ต่อมาลงนะครับ 

:iconvsign:

ออฟไลน์ jeban

• *
  • Like: 5
รายงานตัวสมาชิกใหม่ครับ

ชื่อ ตุ้น ครับ เพิ่่งหัดต่อครับ หัดไปหัดมาปาเข้าไป4ตัวละครับ  :iconvsign:

ตัวแรกที่ต่อตัวนี้ชอบมาก
1.Rg Rx78 -2  1/144

2.Astray Red Frame Mg 1/100 เริ่มเล่นของใหญ่  :iconnasty:

3. Rx 78-2 One Year Wars 0079 เริ่มหลงรัก1/100 เลยจัดตัวที่ชอบมากมาอีกซักตัว ตัวนี้งานดีมากๆขอบอกแทบไม่่มีคำว่าหลุดประทับใจมาก
4.Msm-04 Acguy 1/100 :iconlike: ติดใจความน่ารักของมัน

ออฟไลน์ rosarin04

• *
ชื่อเล่น เจมส์ ครับ
อายุ 18 ปี
อาชีพ นักศึกษาครับ
ตัวที่ชอบก็คือ RX78-2 และ Zaku II char's Custom

ปล. ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ ยังมือใหม่กับ บอร์ด และการต่อ กันพลา ครับ มีไรก็แนะนำได้นะครับ
ฝากตัวด้วยครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ Zeal

• *
1. ชื่อ - ต้อม ครับ
2. อายุ - 28 ปีครับ
3. อาชีพ - พนังงานรัฐวิสาหกิจ เงินเดือนไม่กี่บาท
4. กันดั้มตัวที่ชอบ -  Strike Freedom, AGE 1 Spallow, Kyrios, Stargazer.
5. ส่วนตัวไม่เคยมีประสบการณ์การต่อโมเดลเลย เด็กๆ เคยเล่นแต่รถทามิย่าใส่ถ่าน แล้วก็มาบ้าเกมส์กะการ์ตูน เล่นแต่คอมพ์
ตอนนี้อยากหางานอดิเรกทำซักอย่าง แล้วก็ชอบดูกันดั้มรุ่นใหม่ๆ เลยอยากลองต่อดู ตอนนี้ก็ดูกระทู้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เก่งๆ
เพื่อเก็บข้อมูลและเป็นแนวทางก่อนครับ  คงจะเริ่มจากโมจีนสวยๆ ซักตัว 2 ตัว แล้วค่อยไปเล่นของแท้ แรงๆ สวยๆ
มีอะไรแนะนำติชม ด่าทอ แซวเล่น ได้ครับ  เป็นคนเปิดกว้างรับฟังข้อคิดเห็นจากทุกคนอยู่แล้วครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ขอบคุณครับ  :iconvsign: :iconvsign:
มือใหม่มากๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^ ^

ออฟไลน์ enixer

• *
ชื่อ นัท คับอายุ 18 เพิ่งหัดต่อกันพลา ชอบซี่รีย oo เป็นการส่วนตัว
กันดัมตัวแรกเป็น Mg sevensword อีกตัวก็ ooraiser ทำสีสเปร tamiya
แนะนำตัวคับ ^^

ออฟไลน์ pannawat

• *
สวัสดี ค่ะ/ครับ ผม Pananwat(เป็นนิวไทป์)ผมเป็นคนที่ชอบกันดั้ม..มาก(จุงเบย)..แต่เล่น GUNPLAไม่เป็น :iconsweat:
แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ jetzika

• *
 :iconlol: สวัสดีครับ
ชื่อเจ็ทนะครับ
อายุ 27 (อีกสองวัน)
ใกล้จบ ป.โท แล้วครับ ก่อนหน้านี้เป็นพนักงานเอกชนไปด้วย
Gundam ตัวที่ชอบคือ Turn A ครับ อินดี้ที่สุด

เล่นกันดัมมาตั้งแต่ 7 ขวบ ตัวแรกคือ SD กันดัม V-Dash ก็เลยชอบ SD มาตลอด
แล้วก็เล่นพวก SD Gundam Sengokuden ซื้อบ้างประปราย
ตอนนี้มี MG 2 ตัว คือ Turn A Gundam กับ Crossbone Gundam Fullcloth ครับ
แล้วก็ยังเก็บพวก SD มาเรื่อยๆ
ชอบซีรีย์ G W X TurnA Crossbone

เล่นมานาน แต่ก็ห่างไปนานในบางช่วง เทคนิคการต่อก็เลยไม่มีครับ ต่อดิบ ตัดเส้น จบ! หวังว่าจะเอาเทคนิคจาก Thaigundam มาพัฒนาฝีมือตัวเองด้วยแหละ :iconwink:

ออฟไลน์ KhunAmm

• *
ชื่อ แอ้ม ครับ สามสิบต้นๆ
 ทำงานด้านการตลาดที่อินเดียครับ
เคยเล่นนานมาแล้วหลายปี ต่อมาไม่ได้แตะอีกเลย ปัจจุบันกลับมาเล่นอีก(ฆ่าเวลาตอนอยู่อินเดียนานๆน่ะครับ)
เลยถือว่ากลับมาเป็นมือใหม่อีกครั้ง
ผลงานล่าสุด Red Frame ทั้ง MG และ RG คาดว่าจะได้ต่ออีกหลายตัว เลยจะอยากได้ข้อมูลจากพี่ๆน้องๆที่เป็นผู้รู้ทั้งหลาย
ก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^

ออฟไลน์ onwan

• *
ชื่อ แป๊ะครับ เป็นนักศึกษา ม รังสิตครับ ชอบกันดั้ม pg ทุกตัวครับ

ออฟไลน์ KOTEGAWA

• *
สวัสดีครับ
ชื่อเล่น แอ๊ว
อายุ 24 กว่าๆครับ ^^
ทำงาน ธุระกิจส่วนตัว
กันดั้มที่ชอบ Deathscythe Wing Zero OO Seven Swords Hi-Nu Gndam Nightingale และอื่นๆอีกมากมาย :iconhappy:
พึ่งจะต่อ MG 1/100 Wing Zero Ver.Ka เป็นตัวแรก (ใกล้เสร็จละเหลือแต่ดคอล์กะลงมาร์คเกอร์คับ)

ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sixouthae

• *
 :iconvsign:ดีจร้าาาา
เช่อนิวค่ะ :iconwink:
มือใหม่ค่า ขอความกรุราด้วยน้าาาาาาาาา :iconwish:

ออฟไลน์ kirataros

• *
 :iconvsign: สวัสดีคร้าบบรุ่นพี่ทั้งหลายผมก้องนะครับอายุ13ตอนนี้แค่ต่อดิบตัดเส้นหุ่นที่ชอบหรอhi nu Gundam ครับยังไงก้ขอฝากตัวและขอความช่วยเหลือหรือสอบถามบ้างนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ lunaticchoc

• *
  • Like: 2
ชื่อเล่น บี
อายุ 25 ปี
อาชีพ พนักงานกินเงินเดือน
ตัวที่ชอบ SRW OG ทั้งหลายทั้งปวงครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
ต่อดิบ ตัดเส้น เพ้นมาร์คเกอร์

ออฟไลน์ coolbars

• *
น้องใหม่ครับ ขอบคุณที่รับผมเข้าร่วมTG ด้วยนะครับเปิดดูมาเปนปีแล้วแต่เพิ่งสมัครเข้าร่วมครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kunview

• *
ขอแนะนำตัวนะครับ
1. ชื่อ วิว ครับ อายุ 32 (แล้วครับ)
3. อาชีพ ทำธุรกิจเกี่ยวกับเคเบิล ทีวี ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ คือ RX-78-2 Gundam กับ RX-178 Gundam Mk-II ครับ (คือดูยิ่งนาน ยิ่งสวยครับ **ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
5. ก็ชอบกันดั้มครับ มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mynui

• *
ขอแนะนำตัวนะครับ
1. ชื่อ หนุ่ย อายุ 33 (
3. อาชีพ it
4. กันดั้มตัวที่ชอบ   Hy-Gogg ครับ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ เพิ่งเล่นได้ไม่นานครับ ประมาณ 1 ปี ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ bbjung

• *
  • Like: 2
แนะนำตัวครับ
1. ชื่อเล่น บีบี
2. อายุ 32
3. อาชีพ ทำธุรกิจส่วนตัวครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ unicorn,z gundam
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ

กันดั้มตัวแรกในชีวิต ก็คือ RG Freedom เจอแนะนำให้เล่นไลน์นี้ เหมือนกับได้สร้างกันดั้มขึ้นมาจริงๆ  :iconwish: