ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 237770 ครั้ง)

ออฟไลน์ redgarudon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผม นาย Redgarudon  รายงานตัวครับ  :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

อายุ: แค่ตัวเลข อย่าสนใจเลยครับ ????   :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

อาชีพ :ธุรกิจส่วนตัวครับ  :iconwink:

กันดั้มตัวแรกที่ประกอบ  Wing Gundam 1/144 HG  :iconlove:
ดังนั้น ที่ชอบที่สุด ก็หนีไม่พ้น  Wing Gundam Zero Custom EW ( เพิ่งเสียเงิินให้ RG เลย) :iconlove: :iconlove:

ฝากตัวด้วยจ้า :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ ampon07

• *
  • Like: 1
  • E.F.S.F
สวัสดีครับ มารายงานตัวฮับ!!! รอแอดมินอนุมัติข้ามปีเลยทีเดียว  :iconcryjoy:

1. ผมชื่อ เอก สาวๆจะเรียกว่า เอกกี้ ฮับ
2. อายุเอิ่ม....37 ปี ไม่อยากจะตอบเลยดิข้อนี้  :iconfreak:
3. อาชีพรับราชการ กับเปิดร้านติดกล้องวงจรปิด, จานดาวเทียม,  เดินระบบ Network, เดินระบบไฟฟ้า
4. กันดั้มตัวที่ชอบไม่มีครับ ผมชอบหมด ยิ่งพวกบ้าหอบฟางด้วยแล้วยิ่งชอบ 555555  :iconlol:
5. ประสบการณ์ต่อโมมา 20 กว่าปีแล้วครับต่อดิบ ลวกๆ คือแบบว่าอยากต่อแค่นั้น ส่วนใหญ่จะเล่นเกมส์ซะมากกว่า ตอนนี้กลับมาบ้าอีกครั้งหนักกว่าเดิม  :iconpale:

คร่าวๆก็คงแนะนำตัวเพียงเท่านี้ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ thescob

• *
รายงานตัวครับ
1. ชื่อ อาร์ท อยู่ชลบุรี ครับ
2. อายุ 25 ปี
3. อาชีพโปรแกรมเมอร์
4. กันดั้มที่ชอบที่สุด RX-78 (แต่ยังไม่เคยต่อตัวนี้เลย :icondizzy:)
 ดูกันดั้มมาตั้งแต่เด็กๆ แต่มีโอกาศได้ต่อกันพลาเป็นเวลา 2 เดือน  :iconnasty:

ฝากตัวด้วยครับมือใหม่มาๆ

ออฟไลน์ chaiwat

• *
  • Like: 1
  • ต่อดิบตัดเส้น
สวัสดีครับ
ผมเมฆ
อายุ14ปี
ชอบ gundam oo qan t  :iconjoy:

วลีเด็ดที่ชอบคือ''เซ็นซึนะเอฟเซเอทำการกำจัด
เป้าหมาย''  :iconpunch:
ฝากตัวด้วยนะครับ
ต่อดิบตัดเส้น

ออฟไลน์ zenminler

• *
รายงานตัวด้วยครับ
1. ชื่อเล่น : โอม
2. อายุ : 25
3. อาชีพ : นักวิชาการคอมพิวเตอร์
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Build Strike Gundam (ภาค Build Fighter)
5. ประสบการณ์ : พึ่งเริ่มต่อ Gunpla ครับ ตัวแรกพึ่งเสร็จเลย ฮ่าๆ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Sakakiyuya001

• *
รายงานตัวครับ
ชื่อ:เรียกว่า ยูยะ เฉยๆก็ได้ครับ 
อาชีพก็ นักเรียนฮะ 5555  :iconlol:
ส่วนอายุก็ 13 ครับ  :iconjoy:
กันดั้มที่ชอบก็ strike noir ครับ 555
ผมเริ่มต่อกันพลาตอน 5 ปี ครับ ตอนนั้นไม่รู้อะไรเลยแต่ตอนนี๊เริ่มศึกษาไปเรื่อยๆแล้วครับ 555
งั้นก็ฝากตัวด้วยนะคร้าบบ 5555 :iconlol:

ออฟไลน์ kogah

• *
สวัสดีครับ สามชิกใหม่ครับ
ชื่อ แฟรงค์ ครับ อายุ 23 ปี
อาชีพ กราฟิก
กันดั้มที่ชอบก็ Astray Blueframe 2ND Revise 

ออฟไลน์ RX782

• *
สมาชิกใหม่ครับ เต้ครับ
gundam ที่ชอบมีหลายตัวครับ
ชอบมากสุดก็ gundam ภาคเก่าๆ ครับ
ขอบคุณครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ wal2shot

• *
1.ชื่อ สิท ครับ
2.อายุ 21
3.รับราชการ
4.ลุงหนวดกันดั้ม
5.สนใจกันดั้มมานาน แต่พึ่งมาเอาจริงเดือนนี้  พึ่งต่อได้ตัวเดียวก็กลับมาทำงานซะแล้ว

สวัสดัทุกคนนะครับบบบบ

ออฟไลน์ petchman41

• *
ชื่อเล่น เพชร ครับ อายุ 16 ปี
อาชีพก็ นักเรียนมั้งครับ 55
กันดั้มที่ชอบ Exia ครับ
ประสบการณ์ก็มีพวกการต่อโมแท้แล้วต่อหัก 55+ ร้องเลย เลยมาหัดต่อพวกโมจีน ก็สนุกดีครับ เจ็บตัวนิดหน่อย ท้าทายดี
แต่ก็ต้องปวดหัวกับข้อต่อบางจุด โดยเฉพาะของ TT เนี่ย PC มันยัดไม่ค่อยเข้าจริมๆ 55+ //อยากต่อโมจีนให้เป็นก่อนแล้วค่อยต่อโมแท้ พอต่อโมแท้หักแล้วมันเจ็บ!!
//โมแท้มีแค่ MG SF กะ HGBF Build Strike(ตัวนี้หักไปครึ่งตัว เขาก็หัก ปีกหลวม) ส่วนโมจีนมีแค่ Exia Ignition ของ TT ครับ(ในใจนึกว่าจะต่อไม่ได้ละ 55+)

ออฟไลน์ duiiindy

• Verified User
  • *
แนะนำตัวครับ

ผมชื่อ เอก อายุ 27 ครับ อาชีพ ออกแบบ
เพิ่งเริ่มเล่นอย่างจริงจัง เพราะเงินเดือนพอใช้ :icondisapp:

หุ่นที่ชอบพวกซีรี่ย Gundam W ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ makomik

• *
มารายงานตัวครับ
ชื่อเล่น : A
อาชีพ : ร้านสะดวกซื้อ....
กันดั้มตัวที่ชอบ : Wing 0 Cus // Char Series
พึ่งเริ่มและหัดต่อครับ ตอนนี้ฝึกตัดเส้น กำลังจะมาศึกษา แอร์บัด ตอนนี้ที่บ้านส่วนใหญ่โมจีน
พึ่งหัดต่อโมจีนก่อน เพราะคิดว่าโมจีนจะง่าย.....
เมือวานมีโอกาศ ส่อย Neo Z SD มาต่อ แต่ยังไม่เสร็จในตอนนี้ กำลังมาแอบส่องเทคนิกการตกแต่งในนี้ก่อนไว้จะเอามาให้ชม

ปล.อยากเก็บ ม้าให้ครบทุกตัวจัง....

ออฟไลน์ Scorchedearth

• *
สวัสดีครับ
ชื่อ อั๋น
อายุ 24
กันดั้มที่ชอบ EXIA กับ BANSHEE
พึ่งเริ่มได้ไม่นานครับ ประสบการณ์ต่อครังแรกก็ RG EXIA ครับ ตอนนี้ก็ต่อได้ 4 ตัวแล้วครับ
อยากลองทำสีดู ตอนนี้กำลังหาความรุ้จากในเว็ปครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Sailenser

• *
สวัสดีครับ แอบส่องมาเป็นปีแล้ว ไม่เคยแนะนำตัวเลย

1. ชื่อ ตั้ม ครับ
2. อายุ 26
3. เจ้าหน้าที่การตลาดสินเชื่อรถยนต์ ไทยพาณิชย์
4. Red Frame
5. เริ่มหัดต่อตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยครับ ตัวแรกนี่ เป็น Wing Zero Custom White Pearl (ต่อหักกระจาย)

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ dukchang

• *
สวัสดีครับ

ชื่อเล่น ดุ๊ก ครับผม  :iconsmile:

อายุ 20+ ละครับแต่ยังไม่ถึง 30 ครับ  :iconshy2:

อาชีพ โปรแกรมเมอร์ จ้า  :iconmeow:

กันดัมตัวที่ชอบ ชอบหลายตัวเลยอ่ะครับ บอกไม่ถูก  :iconnasty:

ปล.ชอบการ์ตูน ซีรี้เกียวกับกันดั้มมานานแล้วครับ แต่พึ่งจะเริ่มต่อกันพลา ยังต้องเรียนรู้อีกมาก ฝากตัวด้วยครับผม  :iconvsign:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
เคนโด้ครับ

อายุ20+

ยังเรียนอยู่ครับ

หุ่นที่ชอบ Unicorn กับ Nebulablit แล้วก็ Outframe

ออฟไลน์ vschronicle

• *
1. ชื่อเล่น ฟ้าครับ
2. อายุ ...20ละกันครับ 
3. อาชีพ ยังเป็นนศ.อยู่ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ถ้ากันดั้ม ก้ 00Q ,00seven sword/G กะbuild burning ครับ
    ส่วนที่ไม่ใช่กันดั้มต้องนี่เลยครับ kshatriya
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ....พึ่งจะหันมาดูกันดั้มก้เมื่อ 2-3เดือนก่อนนี่เอง ยังbeginnerสุดๆเลยครับ ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Okamin

• *
ชื่อขมิ้นครับผม
อายุ 23 ปี
อาชีพ เพิ่งเรียนจบกะลังหาอยู่ครับ :iconshy2:
กันดั้มที่ชอบ All Exia หรือพวกใช้อาวุธประชิด ดีไซน์แหลมๆคมๆ นี่ชอบหมด
กันดั้มที่ต่อตัวเเรกก็ Exia จีน ตั้งแต่ม.ปลาย เพิ่งมาจับของเเท้ได้สองสามปีนี่เอง

ฝากตัวด้วยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ TheNeWz

• *
ชื่อ นิว ครับ อายุ 22 ปี อาศัยอยู่ราชบุรีครับ  ปัจจุบันทำงานเป็นฟรีแลนซ์ครับรับงานไปเรื่อบ ส่วนใหญ่ทำ 3D
งานอดิเรกคือสะสมพลาโมนี้ล่ะครับ แต่ก่อนเก็บ Keroro แต่ยังไม่ครบเซ็ทแรกเลยครับเปลี่ยนใจมาเจอกันดั้มซะก่อน
ตัวแรกคือ RG 1:144  Destiny Gundam เป็นการหัดเล่นรุ่น RG ครั้งแรกเลยครับ ต่อมาก็เก็บ RG Strike Freedom Gundam
เพิ่งมีอยู่สองตัวครับ เพราะเพิ่งมาสนใจกันดั้มได้ไม่นาน
ฝากเนื้อฝากตัว ช่วยแนะนำด้วยนะครับ พี่น้องทุกคน

ออฟไลน์ nuttygot

• *
ชื่อ นน คับ อายุ 23 ตอนนี้ยังเรียนอยุ่คับ  :iconsmile:

anime ภาคแรกที่ดูคือ seed กันดัมตัวที่ชอบก็เลยเป็น strike คับ  :iconwish:

แต่กันพลาที่ซื้อมาต่อ ตัวแรกเป็น freedom  :iconlol: