ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 236360 ครั้ง)

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
^
^
^

โผล่มามันก็ออกอาการเลย เท่านี้ก็รู้แล้วใคร NarMor กว่ากัน   :iconfreak:

---------------------

พี่ชื่อเอกครับ  ส่วนข้างบนชื่อมีน  มีศักดิ์เป็นน้องนะครับ มันอายุ                  เท่าไหร่หว่า????      15ใช่มั้ย รึ16

v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 09:15:59 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ chaekyung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ㅋㅋㅋ몰라~
^
^
55555555555 ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ หัดวาดเองนะเนี่ยๆๆ อิอิ  :iconsmile:
แล้วๆ พี่ๆชื่ออะไรกันอ่ะคะ ^^

อ่า~ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะพี่เอก แล้วก็มีน อายุพอๆกันเลย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 10:37:48 PM โดย chaekyung »

หนูจะโมเอะ ใครจะทำไม? คึคึ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
 :iconlol:  :iconlol:  :iconlol: งานนี้สมาชิกชาวเรือออกมารับน้องแบบนี้ ไม่ธรรมดา จริงๆ555+  :iconnasty:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
  • *
ออกแนวหน้ารับสมาชิคไงพี่  ส่งคนแก่ๆออกมารับจะไม่มีใครเข้าบอร์ดเอา เหมือนซื้อของอะ พนักงานสาวๆจะขายดีกว่าพนักงานมีอายุ  :iconlol:

ไม่ได้พาดพิงใครทั้งนั้นนะ ขอบอกก่อน

-----------------------------------

แล่วๆๆๆๆๆ  ตามีน  แล่วๆๆๆๆๆ ประกาศตัวตนซะขนาดนี้

v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 06:15:46 PM โดย GundamMan »

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
เหอะๆ 17เฟร้ย  :iconpale:

ผมไม่ม่อครับ แค่ยังไม่มีใคร ฮาๆ  :iconlol:

• *
  • ㅋㅋㅋ몰라~
^
เหอๆ เราก็อายุ 17 เหมือนกันน่ะ 5555555555
ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งนะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 06:04:39 PM โดย chaekyung »

• *
สนใจออกทะเลด้วยกันไหมครับ ว๊างว่าง  :iconnasty:

• *
  • ㅋㅋㅋ몰라~
สนใจออกทะเลด้วยกันไหมครับ ว๊างว่าง  :iconnasty:

หมายความว่าไงอ่ะ แหะๆๆๆๆ  :iconmeow: :iconmeow:

ออฟไลน์ peng13

• *
  • Like: 13
สวัสดีครับ ชื่อ เพ้ง ครับ

เพิ่งต่อมาได้ 5-6 เดือน เองครับ ส่วนใหญ่เล่น gundam oo ครับ เก็บทั้ง 2 seasonเลยแต่เฉพาะฝ่ายพระเอกครับ จะครบแล้วครับ แล้วก็ชอบทำสีด้วยแต่ใช้พูกันนะครับ (ไม่ค่อยสวยเท่าไร แต่ก็พยายามอยู่)  :icondisapp:

นอกนั้นก็มีเก็บ MG อยู่บางครับ มี blue frame /Gun unicorn และหวังจะลอง 1/60 ครับแต่ยังไม่รู้ว่าจะเลือกตัวไหนดีนะครับ ยังไงพี่ๆ เพื่อนๆ ที่รู้ว่าตัวไหนเท่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะ :iconsmile:

ฝากตัวครับ

• กัน-โอตะ
  • *
ยินดีต้อนรับครับ  1/60 ส่วนตัวไม่มีตัวไหนแนะนำครับ ถ้าจะซื้อ1/60 ขึ้นไปPGเลยดีกว่าครับ

• *
ขอบคุณ คุณ GundamMan ครับ

แต่ราคาน่าใจหายนะครับ!!

แต่ดูจาก��าพตัวอย่างในเว็ปต่างๆ น่าเล่นมากเลย

อ้อแล้วพอดีอ่านไปเรื่อยๆๆๆ ก็เจอเรื่องโมเดลจีนครับ เลยอยากรบกวนถามหน่อยสิครับว่าน่าเล่นมั้ยครับ?

จากที่อ่านๆๆ มาก็น่าจะแตกต่างกันอยู่ไม่น้อยกับของจริง(เรียกถูกมั้ยเนีย) ควรซื้อมาเล่นดีมั้ยครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:49:39 PM โดย peng13 »

• กัน-โอตะ
  • *
โมจีน แนะนำยี่ห้อTT นะครับ โดยรวมดีใช้ได้เลยละครับ ถ้าอยากลองต่อตัวไหนแต่โมแท้แพงเกิน ก็ซื้อมาต่อได้ หรืออยากเอามายำลองเชิงก่อน ก็ทำได้ครับ

• *
โมจีน แนะนำยี่ห้อTT นะครับ โดยรวมดีใช้ได้เลยละครับ ถ้าอยากลองต่อตัวไหนแต่โมแท้แพงเกิน ก็ซื้อมาต่อได้ หรืออยากเอามายำลองเชิงก่อน ก็ทำได้ครับ

ขอบคุณนะครับเมื่อวันเสาร์ไปซื้อมาแล้วครับ กะว่าจะซื้อมาลองแต่ดันซื้อซะเยอะเลย (5 ตัวแนะ :icondisapp:)......ขอบคุณอีกทีนะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
ไม่เป็นไรครับ  ว่าแต่สอยตัวอะไรมามั่งเอ่ย

• *
ไม่เป็นไรครับ  ว่าแต่สอยตัวอะไรมามั่งเอ่ย

1. Tieren Ground type
2. Over Flag
3. GN Arms Type E + Gundam Exia
4. Tieren Space Type(144) ตัวนี้มีซื้อมา 2 version ครับ!!

ยังไม่ได้ประกอบเลย แต่ดูในกระทู้ Over Flag และ GN Arms น่าจะสวย แต่ตัวอื่นสิไม่ค่อยแน่ใจเลย :iconsweat:

ออฟไลน์ monoboss

• *
  • Like: -20
สวัดดีครับผม จะเรียกผมว่า monoboss หรือ "วิน" ก็ได้ครับ :iconsmile:

เกิดหลัง gundam wing 2 ปี(ตอนนี้อายุ 14 ปีครับ)

เข้ามาในบอร์ดนี้รู้สึกว่าตัวเองเด็กมากครับ(รู้สึกมากกว่าปกติที่รู้สึก)

เคยต่อกันพลาครั้งแรกตอน ป.3 ครับ(บ้า���าค Seed มากตอนนั้น) รู้สึกจะเป็น Alie Strike HG 1/100 ซื้อจากห้างครับแพงมาก(แน่นอนในห้างต้องแพง)เป็นของขวัญปีใหม่ ต่อออกมาผิวไม่ค่อยเรียบครับเพราะใช้วิธีแงะออกมาจากแผงเลย

ตอนนี้เน้นเล่นเล่นโมจีนครับ เพราะ ราคาถูก(ร้านหน้า รร. มีขายอีกต่างถ้าตัวไหนไม่มีเขาจสั่งให้ตัวละ 2xx +กับ ข้าง รร. มี mr. color และ Tamiya ขาย)ปกติจะต่อดิบแล้วตัดเส้นก็เลยรู้สึกว่ามันโล้นๆ :iconshy:

เอาเป็นว่าขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^ ^ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2010, 01:41:57 AM โดย monoboss »

• กัน-โอตะ
  • *
ยินดีต้อนรับครับน้อง  พอน้องเข้ามาพี่รู้ว่าแก่พิลึกเลย(ฮา)

เป็นหน้าที่ที่ออกมาต้อนรับสมาชิคใหม่ตั้งแต่เมื่อไหร่

jayamiku เป็นเกย์ ระวังนะ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ล้อเล่นนะ

------------------

มันพูดเป็นนัยต์ๆว่า  มาเข้าสู่วงจรม่วงกันเถอะ

วงจรหักหลัง+เรียนรด.  มันส่อๆนะ  :iconfreak:

v
v
v

จริงๆแล้ว เรียนได้เรียนเลย รด.นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 06:19:24 PM โดย GundamMan »

• *
ไม่ใช่ละ

จะให้โพสให้ได้ใช่ไหม ก็ได้ๆ

(ทำหน้ายิ้ม) ขอต้อนรับสู่วงจรการหักหลังครับน้องชาย

ม.4 อย่าลืมเรียน รด. ละ ว่าไปนั้น  :iconpale:

ทันครับๆ

v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 06:34:37 PM โดย jayamiku »

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: [[กร
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 06:25:42 PM »
^^^
ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ  ผม ชื่อว่า บีม นะครับ

เล่นบอร์ด กันดั้มาได้สักพักใหญ่ละครับ แต่ไม่ได้แนะนำตัวสักที

ตอนนี้อายุ 18 แล้ว ครับ เริ่มต่อกันดั้ม เมื่อปีที่แล้วนี่เอง - -* ประสบการณ์ยังช่างน้อย

ตอนนี้ไลน์ ที่เก็บ กลับ เป็น สามก๊ก ชะงั้น  ยังไงก็ขอ ฟากเนื้อฟากตัวด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 08:59:17 PM โดย nase »

ออฟไลน์ monoboss

• *
  • Like: -20
บอร์ดนี้มีด้านม่วงด้วยเหรอครับ :iconfreak:(ล้อเล่นน่ะครับ)