ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 237670 ครั้ง)

ออฟไลน์ butter45

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ
ชื่อ เนย ครับ
อายุ 20 ปลาย
อาชีพ  ขายของ
ชอบพวก SD แนว Legendary   

ออฟไลน์ iampOp

• *
สวัสดีครับ น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวครับผม

ชื่อ ป๊อป ครับ

:iconlol:

ออฟไลน์ Hanasaki

• *
1. สวัสดีครับ ผม Hana คับ
2. อายุ 31
3. ธุรกิจส่วนตัว
4. 00 Raiser
5. เพิ่งเริ่มชอบกันดั้มคับ ยังไงฝากเนื้อฝาากตัวด้วยคับ

ออฟไลน์ wuttikovn

• *
1.สวัสดีครับ ผม วุฒิ ครับ
2.อายุ 17
3.นักเรียน-นักศึกษา
4.ชอบ Kshatriya กับ Rozen Zulu
ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ HaLouiS

• *
  • I Love GunPla
สมาชิกใหม่ขออนุญาติรายงานตัว
1. ชื่อเล่นชื่อ LouiS
2. อายุ 27
3. อาชีพ ช่างถ่ายภาพ
4. กันดั้มตัวที่ชื่นชอบ คือ Sazabi
5. ชอบสะสมและ ต่อเล่น เอามาถ่ายรูปเล่น
อยากรุ้จักเพื่อนๆที่ชอบเล่น Gunpla เหมือนกัน มาเม้ากันฮะ
www.facebook.com/halouis295
ขอบคุณคร้าบบบ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2014, 08:21:03 PM โดย HaLouiS »

ออฟไลน์ StrayCat

• Verified User
  • *
สวัสดีครับ
1. ชื่อ IT-TI ครับ
2. อายุ 29 ครับ
3. ตอนนี้เป็นนักวิจัยครับ
4. ชอบ Unicorn Gundam และพวก SD ครับ
เพิ่งเริ่มหัดต่อ Gunpla รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Crimsonair

• *
สวัสดีครับ :)
1. ชื่อเล่น : อาค(Arc)
2. อายุ : 22
3. อาชีพ : นักศึกษา
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Banshee
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ : ชอบพวก gundam เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่ไม่เคยคิดจะต่อกันพาเลย แต่หลังจากได้ดู Unicorn Ep7 ของขึ้นเลยครับ เลยจะมาหาข้อมูลการต่อ ซื้อกันพลาแท้มาทั้งทีต้องทำให้ดีที่สุด  :iconvsign:

ฝากตัวด้วยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ iNuiz

• *
  • iNuiz911
1. ชื่อเล่น : หนุ่ย คับผมม
2. อายุ : 24
3. อาชีพ : ช่างภาพ Broadcast Studio
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : ทุกตัวตระกูล OO
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ :

ฝากตัวด้วยนะคับ ตอนนี้เล่นของ โมจีน คับ ต่อไป 2 ตัวแล้ว

กำลังจะลองโมกันพลา จะศึกษาข้อมูลจากเว็บนี้คับผมม  :iconwish:

ปล. โมจีน ต่อแล้วเจ็บนิ้วเหมือนที่ร่ำรือจิงๆ คอนเฟิร์ม  :iconlol:
I LOVE GUNPLA I LOVE OO

ออฟไลน์ JINOZza

• *
หวัดดีครับ
1.ชื่อ: จีโน่
2.อายุ:10
3.อาชีพ:กำลังเรียนอยู่ครับ
4.กันดั้มทีชอบ:Strike freedom
5.อื่นๆ:ฯลฯ

ออฟไลน์ minicopter

• *
ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกคนนะครับ
ชื่อ ต้น
อายุ 30
ทำธุรกิจส่วนตัวด้านการออกแบบ shop, commercial space
ณ.ตอนนี้ชอบ nu gundam ที่สุด ตามมาด้วย turn x, sword impulse , ตระกูล zaku และ sinanju
ต่อgunplaมาได้สักพักแล้วครับ บางตัวที่ชอบแทบไม่ต้องต่อเช่นพวก fw standart ก็สะสมครับ
ไม่เคยคิดเลยว่าวันนึงจะมานั่งต่อกันดั้มจนงอมแงมครับ
ส่วนอนิเมะ ดูบางภาคเท่านั้นครับ  :iconpunch:

ออฟไลน์ Trek

• *
สวัสดีครับชื่อโก้นะครับ
ชอบต่อกันพลาโดยเฉพาะMG SD
ตัวที่ชอบที่สุด sazabi ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ kajoryjoho

• *
สวัสดีครับทุกท่าน

ผมชื่อเล่น  โจ๊ย
อายุ 25 ปี 9 เดือน
อาชีพ ปัจจุบันทำงานที่ สำนักงาน ป.ป.ช.
กันดั้มตัวที่ชอบอื่นๆ  ยังไม่รู้ว่าชอบตัวไหน
สาเหตุว่าทำมั้ยถึงชอบ GUNPLA เมื่อวันที่ 23 ส.ค. 2557 มีโอกาศได้ไปเดินแถวๆๆ เสือป่า คลองถม  (ไปหาซื้อเคสโทรศัพท์ให้ "คุณแฟน") ได้ไปเห็นร้านขาย GUNPLA มีทั้ง แท้ ทั้ง เทียม  แต่ยังรู้ว่ามันคืออะไร ก็เลยลองซื้อมาดู 2 กล่อง (ตามภาพ)  ยี่ห้อ DABAN MODEL (ในราคา 650 บาท) เมื่อกลับมาถึงห้องก็ลองต่อเจ้าตัว AMX-009 DREISSEN พอต่อเสร็จก็รู้สึกว่าชอบ น่าสะสม ตั้งโชว์อะไรประมาณนั้น + กับเมื่อวัยเด็กไม่มีปัญหาหาซื้อมาเล่น ก็เลยเกิดสนใจในเรื่องนี้ เลยหาข้อมูลจาก GOOGLE แล้วมาเจอ เว็บ THAIGUNDAM คลิกเข้ามาดู หาวิธีการต่อ วิธีการทำสี และอะไรอีกหลายๆๆ อย่าง

หลังประกอบเสร็จ

ออฟไลน์ parasive

• *

ชื่อเบียร์ครับ
อายุ ขอไม่บอกนะครับ  :iconfreak:
ประกอบกิจการส่วนตัวครับ
กันดั้มตัวที่ชอบ มีหลายตัวครับ แต่หลักๆ ก็ F91, Z, ZZ ประมาณนี้ครับ
เพิ่งจะหัดต่อได้ไม่นานครับ อุปกรณ์พอมีนิดหน่อย กำลังจะเรียนรู้ที่จะพ่นสีครับ ใครที่มีข้อแนะนำเกี่ยวกับการพ่นสี หรือประกอบ แนะนำได้นะครับ จะขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ puresoul

• *
1. ชื่อเล่น ปุ๊กปิ๊กครับ
2. อายุ.   22
3. อาชีพ ยังเรียนอยุ่ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ยังไม่มีครับ แต่ชอบต่อ ชอบเล่นโมเดล เลยกำลังศึกษาอยุ่ครับว่าตัวไหนน่าสนใจ ^^
5. อยากมีเพื่อนเล่น เยอะ ๆ ครับ มาแชร์กัน อยากต่อแบบมีเพื่อน ^^ จะได้สนุก ๆ ตอนนี้เริ่มต่อตัวแรกแล้ว เปน อีเปี้ยน แต่ยังไม่ได้แปะดีตอล เพราะ ยังแปะไม่เปนครับ ไม่รู้ว่า มันแปะยังงัย ไท่รู้ว่า เปน ประเภทน้ำ หรือขูด 55 ยังงัย แนะนำด้วยเด้ออ. ^^ (ตอนนี้เล่น โมจีนอยุ่ แต่ใฝ่ฝันอยุ่คับ ว่าจะเล่นบันได) ^^
6. ช่องทางการติดต่อ ยังงัยก็ฝากแอ้ดเฟส กันมานะครับ จะได้รุ้จักกัน แล้วอิกเค้าจะได้ปรึกษาง่าย. ๆ^^

Fb : Pick Petruccii

ออฟไลน์ DarkCloud

• *
สวัสดีครับ
ชื่อ ภูมิ ครับ
อายุ 17
อาชีพ  นักเรียน-นักศึกษา
ชอบ OO-Raiser กับ Kshatriya
เพิ่งเริ่มต่อมาได้ตัวเดียวครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ FtzFreeDoMz

• *
  • FtzFreeDoMz
เรียกผมว่า FreeDoM ละกัน   :iconlol:

อายุ ขึ้นหลัก 2 และ

กันดั้มที่ชอบ

UnicornFullArmor

StrikeFreeDoM

FreeDoM

Gundam DX

OOraiser and OOraiser7sword

///ฝากตัวด้วยคับ แล้วขอบคุณสำหรับเทคนิกต่างในบอร์ดด้วยคับ

โมจีน ทั้งคู่หะ

ออฟไลน์ pendolsa

• *
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. เอก ครับ :iconsmile:
2. 24 ปื :iconsmile:
3. Salary Man :iconhappy:
4. ชอบทุกตัว แต่ที่เห็นแล้วชอบมาก kshatriya แต่ไม่มีเงินสอย :iconfreak: เพิ่งได้ strike freedom gundam 1/144 :iconwish:

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
 :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ greent

• *
แนะนำตัวครับ ชื่อหมู
อายุ 44 แล้ว
มือใหม่ซิงๆเลย
ตัวแรกที่ต่อก็ตัวนี้ครับ ต่อเป็นของขวัญให้ลูก

อันนี้ตัวที่สอง หา ZAKU AMAZING ไม่ได้ เลยเอาตัวนี้ให้เค้าไปก่อน

ออฟไลน์ ZAKU1983

• *
สวัสดีครับ

ชื่อ : บอย

อาชีพ : ยาม

กันพลาทีชอบ : MS-06F Zaku II

เพิ่งเริ่มสนใจกันพลาครับ

ออฟไลน์ shimizukazuki

• *
  • Like: 1
น้องใหม่ ครับผม
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 05:24:05 PM »
สวัสดีครับผม ขอแนะนำตัวหน่อยนะครับ

ผมชื่อ : หนุ่ม
อาชีพ : นักศึกษา
Gundam ที่ชอบ : ZGMF-X20A Strike Freedom

ตัวต่อไปที่จะสะสม ได้แก่ HGUC Sinanju Titanium Finish,HGUC Unicorn Destroymode Titanium Finish,HG OOraiser+GN Sword IIIและ RG Infinite Justice(ถ้ามี)
เพิ่งเริ่มเล่นได้สักพักครับ ต่อไป 2 ตัวแล้ว ประกอบด้วย RG Strike Freedom กับ RG Exia ครับ เล่นตัวเล็ก 1/144 เพราะมีเนื้อที่จำกัด ทำได้แค่ต่อ ตัดเส้น ติดDecal พ่นเคลียร์ปิดงานยังทำสีไม่เป็น และอื่นๆ ในใจที่คิดวางแผนไว้ คืออยากฝึกทำให้เป็นทุกอย่าง โดยเฉพาะทำสีติดหลอดไฟ LED รบกวนช่วยชี้แนะ ขอฝากตัวด้วยนะครับ  :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 06:04:38 PM โดย shimizukazuki »