ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 237567 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurnX

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ผีเสื้อที่งดงามบินไปตามแสงจันทร์ทรา
ชื่อเดียวครับ
อายุ 13 
gundam ที่ชอบก็ 00 raiser,00QanT,TurnX,StrikeFreedom และ Freedom 
ยังไม่มีกันพลาสักตัวเลยครับ ตอนนี้เก็บเงินซื้อ เจ้า MG TurnX อยู๋

ออฟไลน์ altatomic

• *
สวัสดีครับทุกท่าน
ชื่อ พี ครับ
อาชีพ: นักศึกษา
กันดั้มที่ชอบ: 1.Astray Red Frame 2.Exia 3. Star Build strike Gundam Plasvsky wing

เคยต่อกันพลาตอนอยู่เรียนอยู่ประถม แต่ตอนนั้นยังต่อไม่เป็นเผลอไปใช้คีมไปตัดส่วนที่ ball joint ซวยเลยยย ประกอบไม่ได้ 55555+ รู้สึกจะ HG 1/144 Gundam Deathscythe ถ้าจำไม่ผิดนะ
ตอนนี้เลยกลับมาต่อใหม่อีกครั้ง หลังจากพลาดมาตอนอยู่ ประถม 5555+
อยากลงรูปแต่ลงไม่เป็น  :iconcry: :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2014, 06:48:27 AM โดย altatomic »

ออฟไลน์ dhana

• *
ชื่อ ยุทธนา ครับ
อายุ 44 ปี
Gundam ตัวที่ชอบ : แทบจะทุกตัวเลย แต่พึ่งได้มีโอกาสมาต่อกันพลาตามลูกชาย
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kuwakamaru

• *
1. ชื่อ Mickdance
2. 24
3. พนักงานบริษัททัวร์(ใครอยากไปญี่ปุ่นบอกได้นะ เดี๋ยวจัดโปรแกรมให้ อิอิ)
4. กันดั้มที่ชอบ Wing 0
5. เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ karn2540

• *
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับผมมม

1. ชื่อเล่น  กานต์ครับ
2. อายุ 17 ขวบฮับบบ 555
3. อาชีพ เป็น น.ร ครับบบ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ก็ชอบไปเรื่อย ปัจจุบันชอบ gundam x maoh

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับบบ ตอนนี้เล่นกันดั้ม เบรกเกอร์ อยู่ด้วยย อยากได้เพื่อนก็แอด PSN มาได้นะครับ

ออฟไลน์ Ryo

• *
  • Like: 1
หวัดดีฮ้าบบบ :iconsmile: :iconsmile: ชื่อกิดนะฮับ
อายุ17ต้นๆฮับ
ยังเป็นนักเรียนอยู่ฮับ
MSที่ชอบ ตระกูลแซ็คทุกตัว ซีรีส์00 ทุกตัวยกเว้นตระกูลกาเดสซ่าฮับ ตัวใหนมีโมโนอาย จะรับไว้ดูเป็นกรณีพิเศษฮับ
เริ่ใเล่นโมได้จะขวบแล้วฮับ ยังมือใหม่ แอร์บรัชไม่มี สีไม่ค่อยทำฮับ :iconvsign: :iconvsign:
ฝากตัวด้วยนะฮ้าบบบบ :iconhappy:

ออฟไลน์ Critical7War

• *
    • CRITICAL7WAR.com
สวัสดีค่ะ ฉันมารายงายตัวนะคะ
1.ชื่อ...จ.. :iconnasty:
2.อายุ 17 ค่ะ
3.เป็น นักเรียน อยู่ค่ะ
4.Gundam ที่ชอบ : Unicorn Full Armor :icondizzy: (เพิ่งหัดต่อค่ะ)
ฝากตัวด้วยนะคะ :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2014, 03:30:02 AM โดย Critical7War »
CRITICAL7WAR

ออฟไลน์ bomlop751

• *
รายงานตัวครับ
ชื่อ  บอม
อายุ  16
อาชึพ  นักศึกษา
กันดั้มที่ชอบ  1.RX-78-2 gundam
2.Freedom gundam
3.Hi nu gundam
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2014, 09:22:46 PM โดย bomlop751 »

ออฟไลน์ chaosclow

• *
  • Like: 1
สวัสดีครับ
ชื่อ ฮาย ครับ
อายุ 23 คับ
อาชีพ ด้าน IT คับ
กันดั้มตัวที่ชอบ Gundam Exia
ชอบเอาซาก กันดั้มมาโมขึ้นเอง สนุกดีคับ!!

ออฟไลน์ SpaceshipG

• *
สวัสดีครับ
1. ชื่อเล่น เต้ครับ
2. อายุ 23ปีครับ
3. อาชีพ งานออกแบบครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ rx 93 nu gundam
เพิ่งหัดต่อครับยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ stodrider

• *
รางายตัวครับ
« ตอบกลับ #490 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 08:40:32 PM »
สวัสดีครับผม stodrider พึ่งเข้ากลุ่มครับ ซื่อเล่น ต๊อกครับ อายุ 31 ปี

ออฟไลน์ irishcoffee

• *
สวัสดีครับ ชื่อพี อายุ 35 แล้วครับ มือใหม่มากกก พึ่งต่อ mg ไปต่อได้สองตัวครับ
ตัวแรกก็ Rx-78-2 ver ka เลยครับ เมื่อประมาณ 4-5 ปีที่แล้ว แล้วก้อเลิกไป
ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่แรงกว่าเดิม ทั้งซื้อสี สีแอร์บรัส ปั๊ม  :iconpale:
ตัวที่สอง zaku ii shin ครับ

ออฟไลน์ promaomao

• *
สวัสดีครับมารายงานตัว promaomao ครับ พอดีเป็นมือใหม่เพิ่งเริ่มสนใจเพราะเดินผ่านร้านขายกันพลา555 ส่วนตัวก็ชอบการ์ตูนแหละครับทั้งอ่านทั้งดูทั้งเล่นกันดั้มที่ชอบก็wing zero ตัวธรรมดา ตัวคัสรอมรู้สึกแปลกๆ ก็ยินดีที่ได้รูจักทุกคนและขอขโมยความรู้ต่างๆในบอร์ดด้วยนะครับ555

ออฟไลน์ TAWAN

• *
สวัสดีครับ
ชื่อ เช
อายุ 26
อาชีพ ...ขับวินครับ...คุณคงไม่เชื่อเเน่ๆเลย
กันดั้มที่ชอบ strike gundam แต่ ตัวแรกที่เเคยซื้อเลย ดันเป็น 1/144 Turn A Gundam ซะงั้น 
ก็ไม่มีอะไรมากครับ อยากมาหาประสบการณ์และเทคนิคต่างๆในที่นี่ ขอคำแนะนำด้วยครับ
 ขอคุณครับ

ออฟไลน์ colummark

• *
1. ชื่อเล่น มาร์ค จ.น่าน เพื่อนเรียก หัวหน้าชนเผ่า ฮะฮะ
2. อายุ 22
3. อาชีพ ธรุกิจส่วนตัว
4. ตัวที่ชอบ Guren Mk-II กับ MSM-07 Char's Z'Gok
5. กำลังหาแอร์บรัชใช้อยู่ระหว่างการสำรวจ ฮะฮะ

ออฟไลน์ arios777

• *
สวัสดีครับ ชาวThaigundam ทุกท่าน
ผมไวท์นะครับ
อายุ 20 ปี
อาชีพ นักศึกษา
เคยต่อกันพลามาแต่เด็กแต่ตอนนั้นซื้อมาต่อเล่นๆกับตัวต่อเลโก้555
ซึ่งมันก็ผ่านไป 4-5ปีแล้ว พอจัดห้องก็เจอกันพลาตัวเก่าๆเลยนึกอยากจะกลับมา
ต่อกันพลาอีกครั้ง แต่ครั้งนี้จะไม่ใช่แค่ต่อดิบแล้วเอาไปเล่นกับเลโก้หรอกนะ!!
Gunpla ตัวแรกที่ต่อคือ GAT-01A2R   105 Slaughter Dagger HG 1/144
ส่วนตัวที่ชอบคือ OO raiser gundam
ไอดอลคือ Setsuna F.seiei
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2014, 09:17:11 PM โดย arios777 »

ออฟไลน์ badjoker55

• *
ชื่อเล่น - ตั้มครับ
อาชีพ - ขายกับข้าว
กันดั้มตัวที่ชอบ - rx 78-2
กันพลาที่ต่อตัวแรกคือ  HG 1/144 Build Strike Gundam Full Package
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ หาความรู้เพิ่มเติม

ออฟไลน์ riderjee

• *
1. ชื่อเล่น จี
2. อายุ 17
3. อาชีพ นักเรียน
4. กันดั้มตัวที่ชอบ GM
5. มือใหม่หัดต่อครับ ฝากตัวด้วยครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ delpingero

• *

1. ผมชื่อ นะ ครับ
2. อายุ 29 ปี เกือบๆ 30 ละครับ (แก่ละ แต่เพิ่งมีโอกาสกลับมาสนองกิเลสวัยเด็ก)
3. อาชีพ พนักงานบริษัท นำเข้า ส่งออกครับ
4. ชอบ mg nu ver ka ครับ หล่อดี แล้วก็พวก seed series (ชอบเพราะเป็นภาคที่ดูครับ ภาคอื่นๆไม่ค่อยได้ดู)
5. จริงๆ เริ่มจากถ่ายรูปครับ แล้วก็อยากถ่ายโมเดลขึ้นมา เลยไปเดินเล่นสะพานเหล็ก ไปเจอกันดั้มแล้วนึกได้ว่า ตอนเด็กๆชอบมาก อยากได้มาก แต่ตอนนั้นไม่มีตังค์ ตอนนี้พอไหว (แต่บ้าพลังเกิน จนเริ่มจะไม่ไหวละครับ 5555+) เลยกลับมาต่อกันดั้ม แล้วก็ถ่ายรูปครับ ตอนนี้ยังแค่ต่อดิบ ตัดเส้น แต่ว่ากำลังศึกษาเรื่องทำสีครับ

ฝากตัวด้วยนะคร้าบบบบ

ออฟไลน์ nicemaker

• *
ผมชื่อไมค์ อายุ 20 ต้นๆ
เป็นนักศึกษาอยู่ครับ
กันดั้มตัวที่ชอบก็ คิวเบเลย์ (มันกันดั้มไหมล่ะนั่น  :iconlol:)
ส่วนตัวเข้ามาซื้อขายกันพลาและเก็บความรู้ต่างๆครับ