ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 236421 ครั้ง)

ออฟไลน์ nokky007

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รายงานตัวครับ
ชื่อ นิวครับ อายุ 19 เป็นนักศึกษาปี2ครับ
กันดั้มที่ชอบ ตระกูล rx-93 ครับ จริงๆต่อมาได้หลายปีแล้ว แต่เพิ่งมาเริ่มโมได้ไม่นาน  ปล.ขออภัยwebmasนะครับ ถ้าเกิดส่งเมลซ้ำไปอีก ตอนแรกรอมายังไม่มีเมลตอบกลับ ก็เลยไม่ได้เข้ามาเชคในเว็บ เพื่อลองล็อกอินดู ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ onizukapoo

• *
ชื่อบอลครับ อายุก็ปาไป30ล่ะ  :iconpale:
อาชีพ พนักงานบริษัท
อยู่ กทม. กันดั้มที่ชอบ ชอบ OO สุดล่ะ
เป็นมือให้ อยากลองต่อหาอะไรทำ ตอนนี้เริ่มตัดเส้น แล้วก็จะศึกษาเกี่ยวกับการลงสีในอนาคต

ออฟไลน์ PalawatGunz

• *
ชื่อกัน ครัชชช
อายุ 15เป็นนักเรียนครัช
กันดั้มที่ชอบจะเป็น
1. RX-78 GP01Fb
2. GX-9900
3. RX-79G [Ez8]

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเน้ออคร้าบบบบบ

ออฟไลน์ Jamesplz

• Verified User
  • *
  • Like: 2
ชื่อเจมส์ครับ
อายุก็21 กำลังเรียนมหาลัยอยู่ครับ
กันดั้มที่ชอบ wing gundam / wingzero / freedom
เริ่มต่อได้สักพักแล้ว ต่อตัวแรกก็ tallgeese ii ลงสีพอได้แล้ว กำลังศึกษาวิธีทำไฮไลท์อยู่

ออฟไลน์ witsanupong

• *
ชื่อโจ้ครับ อายุ20ปี ชอบโมเดลกันดั้ม strike , astray, rx-78 ครับ

ออฟไลน์ phonthtep

• *
ชื่อ แมนนะคับฝากตัวด้วย อายุ26คับ         
gundam ที่มีคือ astray red PG Daban ลองโมจีนตัวแรก ยังไม่เสร็จรอทำสีคับผม
อาชีพเป็น ช่าง..คับ

ออฟไลน์ ariesbank

• *
1. ชื่อ แบงค์ ครับ  :iconshy2:

2. อายุ จะ25ละ  :iconlol:

3. อาชีพ พนง.บริษัทธรรมดาๆเองไม่มีอะไรมาก มีเงินเหลือก็ซื้อไม่มีก็ SD/BB แทนละกัน

4. กันดั้มตัวที่ชอบก็ :iconlove:

1.MSN-04 Sazabi Ver.KA ชอบสวยดี  :iconnosebleed:

2.RX-93-v2 Hi-V Gundam เห็นแล้วชอบไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน  :iconlol:

3.RX-78 Gundam ธรรมดาๆดีไม่มีอะไรมาก  :iconhappy:

4.Sinanju/Strike/Strike Freedom/Destiny/ฯลฯ เยอะๆ :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ fiture

• *
1. ชื่อเล่น แบงค์
2. อายุ 28
3. อาชีพ พนก.บริษัททั่วไป
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ทุกตัวที่มีดาบ เฮาะ ๆๆ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ พึ่งเริ่มต่อครับ ตอนนี้ต่อกับแปะดีคอลอย่างเดียว รออารมณ์ตัดเส้น มีสามตัวแล้วเน้อ - -*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 06:02:46 PM โดย fiture »

ออฟไลน์ GLaDOS

• *
สวัสดีครับ ชื่อสรรครับ อายุ 16ปี เป็นนักเรียนครับ ชอบ UNICORN BANSHEE ของMarida เท่านั้นครับ ผมเล่นกันดั้มตั้งแต่10ขวบ ฝากตัวด้วยครับ^^  :iconhappy:

ออฟไลน์ 69crownz

• *
1. ชื่อเล่น (บอย)
2. อายุ (30 ปี)
3. อาชีพ (กราฟิกดีไซน์)
4. กันดั้มตัวที่ชอบ (Kampfer Amazing, Sinanju, Delta KAI)
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ (ชอบดู Gundam Seed มาก่อน ช่งวนั้นยังเด็กๆ ไม่มีเงินซื้อหุ่นมาต่อเองได้แต่ไปยืนเกาะตู้ดู พอกลับมาช่วงนี้เพิ่งได้ดู Gundam Build Fighter เลยกลับมาชอบ+คลั่งไคล้อีกรอบ เลยไปตามหามาดูจนเกือบหมด และสุดท้ายก็ได้ Gundam มาสมใจสักที ตอนนี้มี Exia QanT กับ Delta Kai อย่าละตัวยังต่อไม่เสร็จครับ เน้นต่อดิบ และตดเส้น แต่ยังไม่ได้ซื้อปากกาตัดเส้นเลย 555)

ออฟไลน์ moddy

• *
สวัสดีครับทุกท่าน
ชื่ิอ ทิพ ครับ
อาชีพ ข้าราชการ นะครับ (แอบเอาภาษีท่านๆ มาซื้อgunpla) :iconlol: :iconhihi:
อายุ 27ปี
โมเดลที่ชอบ RX-78-2, Nu Gundam, Sazabi, Eypion, Sinanju (เป็นชายชุดแดง ใส่ หน้ากาก หุหุ)

Gunplay ผนเน้นแต่ MGอย่างเดียว ตัวแรกที่ต่อก็ nu gundam ver.kA เลย บอกตงๆ ยากโคตร ตอนนี้กำลังเล็ง PG Unicorn มั่งละ อยากลองของ
ผมมีความฝันจะตามเก็บ ver.kaทุกตัว ชอบดีเทลเยอะๆ มันเรียลดี ฮ่าๆ

(ปล) ท่านใดสงเคราะห์ unicorn ver.kA (no full armor)ได้มั่งครับ ชี้เป้าก็ได้ เก็บไม่ทัน แหะๆ :iconnasty:

ออฟไลน์ demonbu

• *
มือใหม่หัดเล่น กันพลา รายงานตัวครับ :iconsmile:
1. ชื่อเล่น Bu ครับ
2. อายุ 27 ปีละ
3. อาชีพ ตอนนี้รับราชการ
4. Gundam ที่ชอบ คือ  PG OO raiser , unicorn , RX 78
"โมเดลกันพลา คือ ความฝันแต่เด็กๆแล้วว  แต่ยังไม่มีตังค์  ตอนนี้เริ่มมีตังค์ใช้เองแร้ว ก็เลยจัดตัวแรก HG unicorn 1/144  เมื่อ 4 เดือนที่แล้ว แต่ตอนนี้ มันใช้สกิลเรียกพรรคพวกมา จนมีทั้งหมด 13 ตัวแหละ เป้าหมายต่อไปคือ PG OO ซึ่งตอนนี้กำลังหาตัวอยู่ ยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ" :iconvsign:

ออฟไลน์ Fujitaiki

• *
1. lสวัสดีครับ Taiki ครับผม:)  :iconsmile:
2. 26 ครับ
3. พนักงานบริษัทครับ อยู่ที่ไต้หวัน มาอยู่นี่เพราะว่ากันดั้มราคาถูกกว่าบ้านเรา (ไม่เกี่ยว)
4. ถ้าเน้นความโหดต้อง TurnA แต่ถ้าเน้นความแรง Strike Freedom Gundam แต่ ณ นาทีนี้ต้องเป็น Wing zero gundam Honoo เท่านั้นครัชชช
5. กำลังไล่ดูกันดั้มภาคเก่าๆอยู่ครับ :D

ออฟไลน์ chanrit99

• Verified User
  • *
สวัสดีครับ

ชื่อ : ป๊อด
อาชีพ : Graphic Designer and visual effect designer
กันดั้มที่ชอบ : Freedom strike 1/100 เป็นกันดั้มตัวแรกที่แฟนซื้อให้

ผมเล่นกันดั้มมาได้ ประมาฌ 2-3 ปีมั่ง ตัวแรกที่ต่อ โมจีน Blue frame 1/100 ครับ ซื้อมาลองต่อดู
รู็สึกดีเวลาต่อก็เลยต่อมาเรื่อยๆ ยิ่งตอนต่อเสร็จรู้สึกดีกว่าตอนต่อ

ตั้งแต่รู้จักเว็บนี้ทำให้คลั้งกันดั้มมากขึ้น ก่อนที่จะรู้จักเว็บนี้ สำหรับผมกันดั้มก็แค่ต่อให้เสร็จ แล้วก็จัดท่าเท่ห์ๆไปวันๆ
แต่พอเข้ามาส่องเว็บนี้ โอ้!!กั้นดั้มมีไรให้ทำเยอะเลย มีเทคนิค มีตัวอย่าง มีข่าวกันดั้ม อืม..คือดีจัง

ขอบคุณผู้ก่อตั้ง
ขอบคุณผู้ post ทุกท่าน

ออฟไลน์ toeylnw2010

• *
รายงานตัวสมาชิกครับผม
1. ชื่อเล่น เต้ย ครับผม
2. อายุ 19 ปีครับ
3. อาชีพ นักศึกษาครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ มี 2 ตัว คือ GUNDAM OO Raiser กับ Gundam Destiny ครับ
...............................................................................................
ยินดีอย่างมากที่ได้รู้จักทุกคนครับ!!!!!!!!!!! :iconlol: :iconjoy:

ออฟไลน์ beyond755

• *
  • Like: 21
สวัสดีครับ
ชื่อบีนะครับ อายุไม่ขอบอกละกันครับ แต่ทันจูเร็นเจอร์กับคิทตี้คิทตี้แคททางช่อง9ครับ ฮา

กันดั้มที่ชอบตอนนี้เน้นไปที่HGBFครับ จริงๆผมเลิกเล่นกันพลาไปนานละครับตั้งกะปี2006ได้
แต่มาเจอไลน์นี้เข้าไปเลยขอกลับมาเล่นอีกรอบมุ่งเน้นไปที่1/144 หรือพวกHGBFครับ
ปกติเล่นก็ต่อดิบทำสีกระป๋องบ้างแต่มาเล่นแบบเอามันต่อทำสีอุดขัดแอร์บรัชดมชิ้นส่วนฯลฯก็ตอนนี้แหละครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ปล.ปกติผมอยู่สายฟิ๊กสเกลกับสาวๆข้อต่อครับ สนใจส่องรีวิวเชิญแวะไปเยี่ยมชมได้ที่บล็อคเลยครับ :iconlol:
http://beyondtoyex.blogspot.com/

ออฟไลน์ skiker

• *
  • มือใหม่มากครับผม
  skiker ครับ อายุ 25 ปี เป็นพนักงานบริษัทเอกชนครับ กันดั้มตัวที่ชอบที่สุด มี sengoku astray gundam และ Exia & OO raizer ครับผม

เพิ่งหัดเล่นได้สองเดือนครับต่อไปได้ แค่ 2 ตัวครับ hg ทั้งหมด ฝีมือในการตัดแต่งยังต้องฝึกอีกมากครับ และอยากย้ำลายกับทำสีเป็นครับ ฝากตัวด้วยครับผมคนลำปางครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2015, 11:21:05 AM โดย skiker »

ออฟไลน์ paper

• *
รายงานตัวสมาชิกครับผม
1. ชื่อ เอ ครับ เรียก paper ก้ได้
2. อายุ 33 ปีครับ
3. อาชีพ พนักงานบริษัทครับ
4. กันดั้มชอบทุกตัวอะเลือกไม่ได้เลย  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ Nyxros

• *
สวัสดีคับ สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวคับ
1. ชื่อเล่น เต้ยคับ
2. อายุ 23 ปี
3. อาชีพ พนง. บ.เอกชนคับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Gundam Deathscythe & Deathscythe Hell คับ (ตอนนี้แอบเพิ่ม Astray เข้าไปอีก 1 ตัว)
5. ประสบการณ์เกี่ยวกับกันพลา SD 1 ตัว MG 1 ตัว มี RG ดองรอต่ออีก 2 ตัวคับ สรุปได้ว่ามือใหม่แบบสุดๆ คงต้องรบกวนขอความรู้กับพี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดนี้ด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ unzaza

• *
สวัสดีคับ สมาชิกไหม่คับ อ่านอยู่นานเป็นสมาชิกกะเขาเสียที
1. ชื่ออั๋นนะคับ
2. อายุ 37
3. อาชีพ ลูกจ้างทั่วไป
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ซาซาบี้ คร๊าบบบ
5. อยากแลกเปลี่ยน ประสบการณ์ ต่างๆในเรื่องกันดั้มครับ :iconlove: