ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232227 ครั้ง)

ออฟไลน์ fyoyo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ ชิวส์ ครับผม
อายุ เป็นเพียงแค่ตัวเลขนะครับ ส่วนตัวแล้วหยุดที่ 22 ขวบ
อาชีพ กำลังมองหาอยู่ครับผม :iconpale:
กันดั้มที่ชอบ สีแดงแรงสามเท่าครับ

มือใหม่ครับผม

ออฟไลน์ ninenum9

• *
  • Like: 1
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่เพิ่งหัดต่อครับ
1. ชื่อเล่น นาย
2. อายุ 21
3. อาชีพ นศ. ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ คงจะเป็นซีรี่ย์ ถั่วครับ แต่ชอบสุดก็ ฟรีด้อมครับ
5. ตอนนี้เพิ่งต่อตัวแรกเสร็จไปเป็น Aile Strike Gundam Ver.RM (MG)ครับ

ออฟไลน์ rhewi

• *
  • Ore no Turn! Draw!!!
สวัสดียามดึกครับ ชื่ออัสครับผม(Ous) อายุก็18แล้ว เพิ่งเริ่มต่อกันพลาได้เกือบสามปีครับ อาชีพนักเรียนเตรียมเอนท์(?) ส่วนกันดั้มที่ชอบ...เยอะนะเนี่ย กราวด์ไทป์ Ez8 F91 Destiny(ลูกรักเลย) Virtue Raphael (ถ้านับพวกMAกับตาเดียวด้วยคงเยอะกว่านี้มาก 555) เมื่อก่อนเก็บแต่ฟิกเกอร์ครับ แต่ตอนมอสามได้HG Virtueจากพี่ชายเพราะสอบเตรียมอุดมติด หลังจากนั้นก็หลงรักกันพลาแบบโงหัวไม่ขึ้นเลยล่ะ ปัจจุบันต่อกันพลาจนลืมแฟนยังมี :iconfreak: ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าด้วยนะครับ^^
Say f**k it before V kick da bucket! life too short,bro

ออฟไลน์ oun4kung

• Verified User
  • *
 :iconvsign: ชื่ออ้วนครับ อายุ 20
                 อาชีพ : นักศึกษา
                 ตัวที่ชอบ NRX-0013 Gundam Virsago
                 ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยน่ะ ครับ มือใหม่ พึ่งต่อตัวแรกเส็ด OO + O raiser รอยเต็ม เตรียมซื้อ พุตตี้ มาอีดขัดทำสี 5555++  :icondizzy:   

ออฟไลน์ wpp4869

• *
สวัสดีครับ ชื่อบ๊อบครับ อายุ 19 ปี อาชีพนักศึกษา
กันดั้มที่ชอบ AGE 2 ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2015, 01:55:37 AM โดย wpp4869 »

ออฟไลน์ Asuha

• *
สวัสดีครับ ผมเคยต่อโมนานละ เพิ่งมาเริ่มเก็บโมต่อจากช่วงที่เรียนได้ไม่นาน :iconcry:
1. ชื่อเล่น ต้า
2. อายุ 28
3. อาชีพ สถาปัตฯ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ RX-121-1 Gundam TR-1 [Hazel Custom]
5. ตอนเรียนมีเพื่อนชวนก็ได้สะสมไม่กี่ตัว เรียนจบทำงานเริ่มมีเงิน เลยได้ไปเริ่มสะสมไลน์ FrameArms+กับโคโตเริ่มออกไลน์ Framearms Girl พอดี :iconhihi:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2015, 03:41:53 PM โดย Asuha »

ออฟไลน์ nu101

• *
สวัสดีครับ   ชื่อหนู    อายุ 39 ปี  อาชีพครู  เพิ่งสนใจกันดัม  เนื่องจากลูกซื้อมาต่อเลยเล่นกับลูก  ตอนนี้ต้องซื้อของใครของมัน  ผมกำลังหัดทำสี(สีกระป๋อง)

ออฟไลน์ poonjitsupa

• *
  • Like: 1
1. ชื่อปูนค่ะ
2. อายุ 17 ปีครัชชี่
3. ยังเป็นนักเรียนอยู่ค่ะ
4. ฮั่นแน่ ตัวที่ชอบก็ต้องยูนิคอร์นอยู่แล้ว วิงกันดั้มนี่ก็ตัวโปรดเหมือนกัน
5. สนใจกันดั้มเพราะพี่ชาย (ลูกพี่ลูกน้อง) ชวนเล่น 55555 เอามาให้ต่อให้ตล๊อดด ต่อไปต่อมา เอ้า เอ้อ เอามาอีก จะต่อจะต่อ 55555555

ออฟไลน์ zTOs

• *
ขอบคุณที่รับเข้าเป็นสมาชิกนะครับ ขออนุญาตแนะนำตัว

1. ผมชื่อโตสครับ เพิ่งมาเล่น+สะสมกันพลาปีนี้เองครับ ตอนเด็กๆอยากได้มาตลอดแต่ไม่มีเงินซื้อครับ
2. อายุ36ปีครับ ประกอบกิจการส่วนตัว
4. กันดั้มตัวที่ชอบZeta Gundam, Nu Gundam, Wing Gundam ครับ ส่วนใหญ่จะเล่นแต่พวกMGครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ คงจะเข้ามาดูหรือซื้อสินค้าจากที่นี่ มีอะไรดีๆแนะนำกันด้วยนะครับผม ผมมือใหม่ ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ pzsticker

• *
มารายงานตัวขอรับ
ชื่อเอสขอรับ อายุ 21 ทำธรุกิจส่วนตัว กันดั้มที่ชอบก็คือ 00 กับ unicorn phenex
พึ่งหัดต่อโม มือใหม่เอี่ยมเลย มีเรื่องสงสัยหลายอย่างเลย ขอฝากตัวด้วยนะขอรับ

ออฟไลน์ Muppet

• *
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ... สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ
ชื่อ โอ่ ครับ ลืมตาออกมาดูโลกได้เกือบๆ ครึ่งหนึ่งของชีวิตละครับ คนเชียงใหม่ครับ
พึ่งมาเริ่มต่อกันพลา เพราะเห็นรุ่นน้องที่รู้จักกัน เอามาต่อเล่นๆ เลยเริ่มที่จะลองดู
ทุกทีจะเล่นพวกโมเดลรถ โมเดลเครื่องบินครับ

กันพลาตัวแรกครับที่ลองศึกษาและลองต่อ Gundam RX-178 Mk-II A.E.U.G.
ขัดๆ ถูๆ พ่นสี ตัดเส้น ติดดีคอล .... สมาชิกแนะนำ ติชมกันได้ครับ

ออฟไลน์ Joewsr

• *
  • Like: 5
  • XFive
สวัสดีเพื่อนๆชาว Thaigundam
ชื่อ โจ้
อายุ 23
กำลังศึกษา ป.โท ครับ
มีความสนใจ gunpla ก็เริ่มมาจากเว็ปนี้เลยครับ  :iconvsign:
จากการดู รีวิว อยู่บ่อยครั้งจนเริ่มสนใจอยากได้มาครอบครอง
ตัวเราเองก็ชอบแกะแงะของ(ทำลายของรึเปล่าก็ไม่รู้) พ่นสีกระป๋องทั่วไป ก็เลยมาต่อ gunpla เพื่อหลีกเลี่ยงการทำลายของให้เสียหายด้วย
:iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

ยังไงก็จะติดตาม พูดคุย และรีวิวผลงาน กับเพื่อนชาว Thaigundam ครับ

ออฟไลน์ LEMONPARK

• *
ชื่อนัทครับ อายุ 31 ปี

สนใจกันดั้มมาตั้งแต่เด็กล่ะครับ ฝากตัวด้วยน้ะฮะ  :iconlol:

ออฟไลน์ chuysang

• *
สวัสดีครับ :iconvsign: ชื่ออ๊อดครับ  อายุ........ :iconsweat:  ขออุบไว้อายเขาครับ    กันดั้มที่ชอบกันดั้ม วิง ภาคEW  ครับ  :iconlove: 

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
รายงานตัวครับ
1. ชื่อเล่น จิ
2. อายุ 26
3. อาชีพ กราฟฟิกดีไซน์
4. กันดั้มตัวที่ชอบ คือ sazabi
 :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ออฟไลน์ keymake

• *
สวัสดีครับ

1. ชื่อเล่น โอ ครับ
2. อายุ 25
3. อาชีพ โปรแกรมเมอร์
4. กันดั้มตัวโปรด Zeta Gundam ครับ
5. ตอนดูกันดั้มวิงครั้งแรกตอนเด็ก ก็หลงรักเลยครับ ทั้งตัวหุ่นยนต์ ตัวละคร และเนื้อเรื่อง

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
หมูครับ ยินดีที่ได้ร่วม รุจัก และ สนุก ไปกับ hobby ที่ชอบ ไปกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ totozaa

• *
ชื่อ โต้ คับ
27 ปี
อาชีพอิสระ
ตัวโปรด พวกตาเดียว + ตัวเบ๊
 ยินดีที่รุจักทุคนคับ ฝากตัวด้วย มือใหม่คับ

ออฟไลน์ amnach

• *
ชื่อ สู้ ครับ อาชีพ ค้าขาย ครับ
กันดั้มตัวที่ชอบ RX-78-2, ZZ GUNDAM เคยเล่นโมเดล สมัยยังเรียน ตอนนี้พอมีเวลาว่าง เลยกับมาเริ่มเล่นใหม่ครับ

ออฟไลน์ ming01

• *
  • Like: 11
ดีครับ สมาชิกใหม่
ชื่อหมิงนะครับ
28
โปรแกรมเมอร์ จนๆ :iconcryjoy:
ทุกตัวที่มีตาเดียว 55+
ต่อมานานล่ะแต่ไม่มีเพื่อนคุยครับ ขอบคุณมากครับที่รับผมเข้ามา :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2015, 12:29:32 PM โดย ming01 »