ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232209 ครั้ง)

ออฟไลน์ R.AmuRo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
ดั้มตัวแรกในชีวิตคือ โบกันดั้ม จาก

ออฟไลน์ GoMoPo

• *
  • Like: 0
สวัสดีครับน้องใหม่คับ มี

ออฟไลน์ SaintZii

• *
มือใหม่ครับ ยังไงก็แนะนำด้วยงับ

ตอนนี้กำลังเศร้ากับ การไปซื้อ โมจีนมาต่ออยู่

เพราะว่าตอนนี้อยู่กวางเจา แหะๆ

ออฟไลน์ wanitchzz

• *
  • Like: -2
สวัสดีครับ  สมาชินใหม่นะครับ  :iconlike:

ที่จริงก็ต่อกันพลามานานแล้วเหมือนกัน ประมาน ป.1 เห็นจะได้  :iconsmile:

แต่เพิ่งจะรู้ว่ามีเว็บไซต์แบบนี้ แหะๆ

ตอนแรกนึกว่ากันพลาเค้าแต่ต่อเสร็จก็เสร็จเลย  เพิ่งมารู้ทีหลังว่าเค้ามีทำสีมีตัดเส้นกันด้วย  :iconlove:

ตอนนี้ก็เลยรื้อตัวเก่าๆ ตอน ป.1 มาทำใหม่ รู้สึกตอนเด็กๆจะประกอบผิดด้วย ต้องมานั่งแก้ กันพลาของ bandai ตัวแรกเป็น SD ไหล่หัก ไปข้างนึง  :icondizzy: ตอนเด็กๆรุนแรงไปหน่อย

ออฟไลน์ k59

• *
คิมครับ อายุ 33 แล้ว  เข้ามาดูบ่อย ๆ แต่ไม่ค่อยโพสครับ

เมื่อสมัยปี '45-48 เข้าบ่อย เว๊ปล่มไปหลายครั้ง ต้องสมัครใหม่หลายครั้ง User เดิมบางทีใช้ไม่ได้
บวกกับช่วงไหนอินกะอะไรก็จะเอาชื่อนั้นมาตั้ง

1.กิ๊ปไรเดอร์ ---> สมัยบอร์ดเวอร์ชั่นแรกสุด
2.Picle Gundam ----> บอร์ดล่ม ล็อกอินเข้าไม่ได้ เปลี่ยนใหม่
3. จำไม่ได้แล้ว ช่วงนี้ไปเล่นอย่างอื่นเลยหาย ๆ ไป
4.Heeryai ----> กลับมาตอนปี '48
5.เฮียใหญ่ -----> มีคนติงเรื่องการออกเสียง เลยเปลี่ยนเป็น
น้องเต้ย น้องแต้ว น้องพีค อุ อุ ฟ่อ ฟ่อ

ออฟไลน์ jamekusar

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • Dafuq?
สวัสดีครับ (ไม่สิ สายันสวัส) ผม เจมส์ครับ (ชื่อโหล ครับ) เล่น Gunpla มาก็ ประมาณ 1 เกือบ 2 ปีครับ แต่เพิ่ง มาเข้า TG ต่อมา ก็ เกือบ 20 ตัว น้อง เอาไปเกิน ครึ่ง 

เพิ่ง ม.2 เองครับ ต่อมา ก็ มี พวก FG HG 1/144  1/100 (HG 1/144 เป็น ส่วนมาก ที่ 10กว่าตัว นั้นแหล่ะ แต่ เป็น ซีรี่ย์ OO,second seasond)

แล้วก็ MG  SD น่ะครับ

ที่ต่อ มามี

1.ZGMF - X42S Destiny Gundam

2.ZGMF - X20A Fredom Gumdam << ตัวโมจีน

3.SD - โจวโฉว น่าจะนะ ที่มี เกราะทอง

4.GN - 001 Exia << 2 ตัว ตัวนึง MG IGNITION กับ Frist grade ซึ่งให้น้องไปแล้ว

5.GN - 002 Dynames

6.GN - 003 Kyrios

7.GN - 0000 OO Gundam << อันนี้ 2 ตัว (1ตัวให้น้อง)

8.GN - 007 arios

9. GN - 008 Seravee

10.GNW - Throne Daei << อันนี้ ก็2 1ตัวให้น้องอีก

11. GN - 0010 O raiser

มีทั้งหมดเท่านี้แหล่ะครับ หรือมีอีก จำไม่ได้ ...

ออฟไลน์ CharAznable

• *
  • ผมพึ่งหัดต่อดิบ+ตัดเส้นครับ
ข้าคือชาร์อัสนาเบิ้ล......
มือไหม่หัดแต่งรายละเอียด+ทำสีครับ
ที่ผ่านๆมาต่อดิบรวด
มีMGอยู่ตัวนึงคือ Wing Zero Custom Ver.Kaครับแต่ขนนกหายไปเส้นนึง :iconcry: :iconcry:
ส่วนใหญ่ต่อHGครับมี10กว่าตัว
พักนี้เริ่มเล่น3ก๊กครับมีไม่กี่ตัวครับ
ฝากตัวด้วยครับ

จี๊ค.............ซีอออออออน

ออฟไลน์ sakunphot

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
สวัสดีนะขอรับ เกโระ

ชื่อ แจ้ ครับ

Gunpla  :iconfreak: เงินเดือนน้อย ยังมีไม่กี่ตัวเอง

ยังมือใหม่อยู่นะครับ

Gunpla ที่มีตอนนี้

Exia Repair II HG 144
Reborn Gundam HG 144
Arche Gundam HG 144
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 10:45:13 PM โดย sakunphot »

ออฟไลน์ jommy

• *
รายงานตัวคร้าบ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยยย

ออฟไลน์ rockmanx8

• *
  • Like: -3
มาใหม่ครับ ยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ :iconwish:
แตกไลน์ช่างน่ากลัว

ออฟไลน์ paroJung

• *
แนะนำตัว เพิ่งหัดต่อจริงจังครับ อ่านบอร์ดมานาน ไม่ค่อยได้โพส

เกิดไม่ทัน

ออฟไลน์ JAYGUNDAM

• *
  • รักไอ้มดแดง แต่ชอบกันพลา อิ อิ
 :iconvsign: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่จาก ชมรมกันดั้มเชียงรายครับ  chaiangrai gundam club  ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยครับ เตรียมปัญหามาถามนิดหนึ่งครับ เรื่องสติ๊กเกอร์ กันดั้ม MK 2 limited :iconhappy:

ออฟไลน์ chokyzzz

• *
สวัสดีครับ ชื่อนิวครับ เพิ่งหัดต่อได้ไม่กี่ตัวเองครับ อยู่รังสิตครับเพื่อนๆคนไหนมีเทคนิคดีๆแนะนำผมได้นะครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
สวัสดีครับ ชื่อ เอฟครับอยู่ชลบุรี กำลังอยู่ในช่วงหัดตัดเส้นด้วยสีอยู่ครับ

โมที่มีอยู่ เรียงตามลำดับที่ซื้อมา

1.Zeta 1/100 metalic coat ต่อดิบ ไม่สติกเกอร์ ส���าพเยินเพราะต่อมั่ว
2.Wing gudam 1/100 ต่อดิบ ติดสติกเกอร์  กำลังรอตัดเส้น
3.Rx-78 1/144 ต่อดิบ ติดสติกเกอร์ ตัดเส้นด้วย Pigma
4.F-91 1/100 ต่อดิบ ติดสติกเกอร์ ตัดเส้นด้วย GM-01
5.Strike Freedom 1/100 ต่อดิบ ติดสติกเกอร์ ตัดเส้นด้วย GM-01
6.SD Wing gudam กำลังตัดเส้นด้วย Mr.color
7.Justin 1/100 ต่อดิบ ติดสติกเกอร์ ตัดเส้นด้วย Mr.color
8.Exia repair 1/144 ต่อดิบ ติดสติกเกอร์
9.Rx-93 Nu gundam กำลังประกอบ
10.MG Blue frame 2L ดองมาแล้ว 1wk

อนาคตอันใกล้ 1/144 Ford+Sword Impulse

อนาคตอันไกล Hi-Nu 1/144 ,SD สามก๊ก No.1 2 3 ,จูล่ง ขงเบ้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:03:28 AM โดย afee »

ออฟไลน์ noonaart

• *
สวัสดีครับ  ผมชื่ออาร์ตครับ อยู่ชลบุรี ชอบพวกเอสดีคับ เนะนำด้วยนะคับ

ออฟไลน์ aball

• *
สวัสดีครับ
ชื่อบอลล์ครับ
มือใหม่หัดต่อ+ทำสี
เน้นพวก SD เก่าๆ (ราคาถูก)
ตอนนี้เลื่อนขั้นมาเป็น 1/144 แล้วครับ

ออฟไลน์ sakuss

• *
  • Like: -2
สวัสดีครับ มือใหม่ ชื่อแบงค์ ครับ เพิ่งสมัครเช่นกัน วันนี่เพิ่งได้ฤกษ์ ถอย zakuII 1/100สีขาวมา ยินดีที่รุ้จักพี่น้องทุกท่านครับ คิดว่ายังน้อย กันดั้มคงไม่ทิ้งเราเหมือนคนที่เรารัก

ออฟไลน์ xerxes

• *
กระผม xerxes มือใหม่หัดต่อ ขอความกรุณาฝากตัวด้วยครับ:iconlol: ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดๆก็ขอโทษด้วยน่ะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ exgave

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Lock target and fire!!~
สวัสดีครับผม :iconvsign: ชื่อเกฟครับ^^

ดูกันดั้มครบทุก

ออฟไลน์ Nlelujah

• *
    • BlackBerry 26
สวัสดีครับ.. ผมโน้ตครับ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่..
เคยเข้ามาดู มาอ่านเทคนิคดีๆที่เว็บหลายครั้งแล้วครับ
ได้ความรู้ในการต่อ และทำสีจากที่นี่มากมายเลย..

ตอนนี้ผมสะสม BB 3 ก๊ก และ ก็ 1/144 Gundam OO อยู่ครับ..
รู้สึกเจ็บตัวกับ 3 ก๊กมากๆ  :iconcry: ไม่คิดว่ามันจะมากมายได้ขนาดนี้
ออกมาจนตามเก็บกันแทบจะไม่ทัน.. แต่ก็สวยมากขึ้นเรื่อยๆ ก็ให้อ