ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิควิธีการยืดสัดส่วนของโม โดย BIG_TG  (อ่าน 23543 ครั้ง)

ออฟไลน์ kit01

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
  • ตูมีหลายหัว 555
โมบางตัวใส่เกราะเยอะแยะไปหมด เวลาต่อออกมาเลยดูอ้วนเตี้ย บึกเกินไปบ้าง วิธีแก้ไขสัดส่วนให้ดูสมส่วน อย่างเช่นทำให้สูงขึ้นก็เป็นวิธีการโมดิฟายด์ง่ายๆทำให้โมดูดีสมส่วนขึ้นเยอะครับ

ตัวอย่าง นายแบบโม Powered GM ที่เคยทำมา เจ้าตัวนี้ถูกยืดให้สูงขึ้นมาอีก 1.2 ซม. เนื่องจากว่าชุด powered นี่เอามาใส่จิม แล้วช่วงเกราะขาใหญ่มักๆ พอใส่ไปมันจะดูโมอ้วนเตี้ยไปเลยซะงั้น ก็เลยจำเป็นต้องยืดขาให้นายแบบเราสูงขึ้นเพื่อมารับกับเกราะขาที่ใหญ่ขึ้นครับ โดยผม แยกยืดเป็นสองส่วน คือส่วนบนต้นขา และส่วนน่องช่วงล่าง ข้างละ 6 มม. ครับ ดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2009, 09:34:10 PM โดย K »