ผู้เขียน หัวข้อ: SUPERMAN 1/4 รูปเยอะครับ  (อ่าน 4638 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
SUPERMAN 1/4 รูปเยอะครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:23:29 AM »
  ผมใช้ดิน homespun ปั้นเหมือนเดิมครับ  คราวก่อนทำ 1/6  ไปดูที่นีครับ  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2806.0
คราวนี้ 1/4 อย่าสับสนนะครับ อิๆ ขนาดใหญ่เหมือนกัน เกือบๆ 50 เซนต์ ครับ SUPERMAN นับเป็นหนังที่สร้างเเรงบันดาลใจให้กับผมมากๆจนถึงบัดนี้  :iconvsign: 
 อิๆ  ตัวเก่าๆยัง ไม่เสร็จ ตัวใหม่ๆก็อยากทำ นิสัยเสียจริงๆผม  SUPERMAN เป็น SUPER HERO ที่มี  THEME ประจำตัว ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ฟังทีไรของขึ้นทุกที
 ปั้นไปฟังไปครับจะได้อิน     หน้ายังไม่เหมือนเล้ยย หลังจากนี้ก็จะตัดหัว ว่าจะให้ หันหน้าไปทางซ้ายเยอะๆหน่อย เงยนิดๆ เเล้วค่อยไล่เชค ความเหมือนครับ  :iconnasty:

เทียบกับสีกันเซ่ครับ

ลองเปลี่ยนเป็นกำหมัดดูครับ ดูเเมนหน่อย เเขนใหญ่ขึ้นเเล้ว ผ้าคลุมวิ่นๆ ดู อนาถาจริงๆ   

ทำน้อยๆนานๆ บอกตัวเองว่า อีกนิดๆ  ไปเรื่อยๆครับ 

ลองเชคดูหลายๆส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 11:39:16 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ Sieg_Zeon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: SUPERMAN 1/4 รูปเยอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:12:27 AM »
งดงามมากครับท่าน Gon

ปล. รูปแรกๆมัน ยาราไนก๊ะ มากเรยนะ เหอๆๆๆๆๆ  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
SIEG ZEON

- - - - - - - - - - - - - - เด็กซีออนรุ่นใหม่ ไม่กลัวหักหลัง 555555 - - - - - - - - - - - - - -

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:31:14 PM »
เนี๊ยบอีกแล้วครับเฮีย  ไม่ทราบว่ารายละเอียดใบหน้ากับที่หู เก็บยังไงครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:10:31 AM »

ปล. รูปแรกๆมัน ยาราไนก๊ะ มากเรยนะ เหอๆๆๆๆๆ  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
  จริงเหรอครับ อิๆ  :iconlike:  :iconsweat:
  ไม่ทราบว่ารายละเอียดใบหน้ากับที่หู เก็บยังไงครับ
  ตรงหูใช้เครื่องเจียรช่วยครับ หน้าก็ใช้พู่กันลูบๆเเล้วใช้เข็มกับไม้จิ้มฟันช่วยเเต่งรายละเอียดครับน้อง  :iconnasty:  :iconsweat:
ขอบคุณที่ติดตามผลงานนะครับน้อง กันดั้มเเมน อิๆ  :iconhappy: 

ออฟไลน์ Butter-T

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:21:20 AM »
อู้ว เป้าตุงขนาด"ซูเปอร์ จริงๆ เลยคร้าบ~  :iconnosebleed:

อ่ะ ไม่ใช่ๆ เผลอตัว เผลอใจไปหน่อย ฮุๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:47:33 AM »
ชอบซุป กินบ๋วยเค็มแล้วเป็น ซุปเปอร์แมน :iconnasty:

ผมทำแบบนี้ไม่เป็นครับ แต่ขอติดตามชมงาน ปั้นแล้วเหมือนจริงๆครับ  :iconlike:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 01:30:45 PM »

อ่ะ ไม่ใช่ๆ เผลอตัว เผลอใจไปหน่อย ฮุๆ  :iconcry:
   :iconhappy: 
 รังสีม่วงๆ อิๆ ล้อเล่นหนะครับ

ปั้นแล้วเหมือนจริงๆครับ  :iconlike:

ยังเพี้ยนอยู่หลายๆจุดครับคุณ คิท เเต่ก็ค่อยเเก้ไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณที่ติดตามนะครับ  :iconhappy: