MODEL ZONE > Technics & Tools / เทคนิค

เคลียร์กระป๋องแบบต่างๆ (เงา, ด้าน, กึ่งฯ) - Top Coat, Super Clear

(1/2) > >>

kit01:

ผลของการพ่นเคลียร์ทั้ง 3 แบบ ต่อพลาสติกที่ไม่ได้ทำสี
Gloss = มัน
Semi-gloss = กึ่งมันกึ่งด้าน
Flat = ด้าน

ผลของการพ่นเคลียร์ด้านทั้ง 3 แบบ ต่อสีที่ทำไว้
สีมี 3 แบบคือ
1. Gundam Marker (ปากกาสีนะครับ ไม่ใช่ปากกาตัดเส้น)
2. Hobby Color สีสูตรน้ำ
3. Mr.Color

sueyee:
สะพานเหล็กมีร้านไหน ขาย top coat บ้างอ่ะครับ จะไปซื้อมาใช้

jackal:
ร้านจูปีเตอร์ที่อาคาร

mochi:
เอ่อ แล้วมานราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะงับ ผู้รู้อบทีนะงับ
 :iconvsign:

ev_kensai:
เคลีย์ด้านมียี่ห้อของไทยไหมครับ อยากรู้จักว่ามียี่ห้อไรบ้าง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version