ผู้เขียน หัวข้อ: มาเจาะกระป๋องกันเถอะ  (อ่าน 7321 ครั้ง)

ออฟไลน์ SonicRoute

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
มาเจาะกระป๋องกันเถอะ
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:14:32 PM »
จริงๆ ก็มีคนทำกระทู้เจาะกระป๋องไปแล้ว  แต่วันนี้จะมานำเสนอ อุปกรณ์ช่วยในการเจาะกระป๋องให้ง่ายขึ้น

เจ้านี่ล่ะครับ พระเอกของเรา ที่ทำลายกระป๋องนั่นเอง  หาได้ตามร้านไดโซะ นะครับผม

เมื่อเปิดฝาพับจะมองเห็นเหล็กแหลมด้านใน คล้ายๆ ที่เปิดกระป๋องเลย

ซูมกันให้เห็นชัดๆ

เมื่อจะทำการเจาะ ก็คว่ำกระป๋องลง  แล้วเอาก้นกระป๋องเกี่ยวกับเขี้ยวไว้

ลักษณะกระป๋องจะเป็นแบบนี้ หงายลง

สังเกตุดีๆ  เหล็กแหลมๆ  พร้อมจะเสียบ

จากนั้นก็กดกระป๋องลงไปให้จมเขี้ยว "กดให้มิด อิอิ"  จะมีลมออกมา เสียง ฟี้ๆๆๆๆ ก็รอให้ลมออกจนเสียงค่อยๆ เบา ก็ค่อยๆ เอากระป๋องออก ถ้าเสียงดังขึ้น ก็หยุด ปล่อยให้ลมออกต่อไป (อย่าเอาออกทีเดียว ไม่งั้น มีน้ำพุ่ง ปรี้ดๆๆๆ)  เมื่อเสียงสงบแล้ว เอากระป๋องออกแล้วไม่มีเสียง และ น้ำออกมา ก็เป็นอันใช้ได้   แล้วนำกระป๋องทิ้งไว้ จนลมออกหมด

จากนั้นก็เทใส่ขวดเก็บไว้  "แนะนำขวดแก้ว อะไรก็ได้ที่ปิดฝาได้ครับ"   เมื่อจะนำมาใช้ ก็คว่ำขวด และ เขย่า หรือจะเอา พู่กันไปคนก็ได้ครับ สีจะได้ไม่นอนก้น

จบแล้วครับ  สนนราคา ก็มาตรฐานร้านไดโซะ ครับ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: มาเจาะกระป๋องกันเถอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:19:23 PM »
อ้อ อันนี้สินะครับที่คุยกันวันนั้นกว่าจะเอามาลงได้ อิ ๆ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ SonicRoute

• *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:23:52 PM »
ช่วงนี้ยุ่งๆ พอควรครับ+ไม่สบาย  กว่าจะได้ทำอะไรได้บ้างก็นานพอควร เหอๆๆ 

ออฟไลน์ jamesbond00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • ชอบสีอยู่สองสีครับชมพูและฟ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:19:18 PM »
มาตรฐานร้านนั้น60ปะครับ
เกรียน สมัครซ้ำหลาย ID: Piero_de-Bangkok, pieroAD, pieroMS, piero.moto, piero.droid

ออฟไลน์ adc

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 02:27:18 PM »
วิธีผมใช้ตะปูตัวเล็กตัวเดียวก็เหลือแหล่แล้วไม่ต้องหาเครื่องมือไรเพิ่ม อ้อมีค้อนด้วยไม่งั้นเดี๋ยวจะซื่อถามว่าเอาอะไรตอกอีก เจาะประจำ แต่ให้ท่านกดไล่ลมก่อนนะครับโดยคว่ำหัวลงแล้วกด ลมจะออกมีละอองสีบ้าง จดลมหมดแล้วค่อยเจาะจะช่วยเรื่องสีพุ่งได้ครับผม

การเจาะก็ตอกลงไปเบาๆ ก็เข้าแล้ว เจาะ 2 รูนะครับเหมือนที่เขาเจาะกระป๋องนมข้นหวานนั่นแหละ เจาะรูเดียวสีออกช้า เจาะสองรูช่วยระบายลมได้ดี

เจาะมาแล้ว layland , tamiya
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 02:29:30 PM โดย adc »

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• *
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 07:11:38 PM »
ดูแล้วที่เปิดกระป๋องทั่วๆไปก็น่าจะใช้แทนกันได้นะเนี้ย
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ rladin1999

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:17:12 PM »
มันไม่ระเบิด ตูมตามหรือครับ เสียวอ่ะ  :icondisapp: