ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนตัวสายฟ้าแล็บ (เล่นของใหญ่มันส์กว่าเยอะ MG MSN-04 SAZABI หน้า 5 ครับ)  (อ่าน 34641 ครั้ง)

ออฟไลน์ DoraChung

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: Exia R...รัยว๊า... โมตัวแรกไม่เสร็จซักที เชิญหน้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:59:02 PM »
ทำไมแว๊ปแรกที่เห็นผมนึกถึงตัวการ์ตูน 2 ตัว ขึ้นมาในหัวทันที  :iconlol:

- โทงุโร่คนน้อง จากคนเก่งฟ้าประทาน (ร่างสุดท้าย)
- เคนชิโร่ จากหมัดเทพเจ้าดาวเหนือ

.... โมได้แรงดีจริงๆครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: Exia R...รัยว๊า... โมตัวแรกไม่เสร็จซักที เชิญหน้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:04:36 PM »
หน้าจะตั้งชื่อ ว่า เอ็กเชีย R โนชวาเสน้กเก้อ

เหมือนเอ็กเชียไปเพาะกายมาชะงั้น 555+

โมได้สุดยอดจริงๆนับถือๆๆๆ

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:15:44 PM »
บางจุด ขัดให้เรียบหน่อยนะครับ จะดูดีขึ้นเป็นกองเลย
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:51:37 PM »
เอ็กเซีย เคนชิโร่ เท่มากๆเลยครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ zeonburn

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:04:53 PM »
พี่หน่อง ยังไม่เสร็จอีกเหรอ จะ 4 เดือนแล้วนะ ตั้งแต่วันที่เอาไปโชว์เนี่ย รอจนง่วงเลยนะเนี่ย  :iconhihi:

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:04:26 PM »
พี่หน่อง

เอาเสร็จทันงานมีทติ้งครั้งหน้าด้วยนะ (ต้องมาด้วยนะไม่ง้านมีงอล)  :iconangry:

ว่าแต่ผมว่าพี่โมซะจนมัน เท่ เทพ เกินไปแล้ววววว อยากเห็นตอนลงสีแล้วอ่ะ

คาราวะ 10 จอก  :iconshy2: :iconshy2: :iconshy2:

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:21:24 AM »
บางจุด ขัดให้เรียบหน่อยนะครับ จะดูดีขึ้นเป็นกองเลย
อันนี้ผมพ่นรองพื้นเพื่อเช็ครอยแผลครับ เพื่อจะอัพดีเทลและอุดขัดครับผม

พี่หน่อง ยังไม่เสร็จอีกเหรอ จะ 4 เดือนแล้วนะ ตั้งแต่วันที่เอาไปโชว์เนี่ย รอจนง่วงเลยนะเนี่ย  :iconhihi:
ไม่มีเวลาทำเลยครับ อยากทำให้เสร็จจะแย่แล้วครับ :iconcry:

พี่หน่อง

เอาเสร็จทันงานมีทติ้งครั้งหน้าด้วยนะ (ต้องมาด้วยนะไม่ง้านมีงอล)  :iconangry:

ว่าแต่ผมว่าพี่โมซะจนมัน เท่ เทพ เกินไปแล้ววววว อยากเห็นตอนลงสีแล้วอ่ะ

คาราวะ 10 จอก  :iconshy2: :iconshy2: :iconshy2:
งานMeeting จัดเมื่อไหร่บอกล่วงหน้าพี่ซัก 6 เดือนนะ :iconlol:  จะได้สปีดทำให้ทัน :iconnosebleed: ซักวันมันต้องเสร็จ :iconpale:

ขอบใจสำหรับกำลังใจจ้า น้องคีตา ซักวันมันต้องเสร็จ :iconcry:

V
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:44:27 PM โดย march09 »

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:38:18 PM »
พี่หน่อง สู้ๆ รอชมตอนต่อเสร็จ ตอนมิทติ้งคราวก่อนนู้ ก็แจ่มละ เสร็จคงสวยมากมาย

รอชมๆ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

• *
ขอใช้กระทู้เดิมนะครับเพราะไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ให้เปลืองเนื้อที่ :iconpale:              15 / 03 / 53

พอดีได้ Sazabi มาแล้วเกิดอาการอยากลองหัดโมตัวที่ 2 ดู เพราะตัวใหญ่ดี เลยขอหยุด Exia ไว้ก่อนครับ เพื่อสนองตัณหาตัวเองที่ชอบของใหญ่ มาดูกันเลยดีกว่าครับว่าทำอะไรไปบ้าง

1. ตัดปลายกระบอกฟันแนลเดิมแล้วใส่หัวโลหะแทน

2.

3. ขยายรูซะหน่อยเพราะหัวโลหะใหญ่กว่ารู

4. ทำจนเบื่อเลยกว่าจะเสร็จ หั่นปืนยืดความยาว

5. ลองใส่เข้ากับ Back Pack

6.

7. ฟันแนลเป็นอันเสร็จเรียบร้อย

8. มาถึงส่วนหัวบ้าง ของเดิมผมไม่ชอบหลังหมวกแบบโหนกๆเลยพอกทับด้วย อีพ็อกซี่ A+B แล้วขัด   ขัดมันเลยครับขัดตั้งแต่ 5ทุ่มยันตี4 :icondizzy:

9. หั่นหมวกไปหลายจุดเหมือนกัน ไม่ชอบของเดิม

10. อีพ็อกซี่ที่เหลือจากพอกหมวกก็เอามาทำเป็นเขา

11. แล้วก็ขัดทั้งหมวกทั้งเขามันเลยคราวนี้ :iconcry:   บากหลังเขาตรงจุดที่เชื่อต่อกะหมวกไปหน่อยนึงเป็นรูปตัว V

12.

13.

14.

15. หั่นแก้มของเก่าออกทำใหม่แปะไม้โปรเข้าไป

16

17.

18.

19. เสร็จส่วนฟันแนลกับหัว

ไว้จะมาอัพเป็นระยะๆนะครับ ต้องขออ���ัยที่เปลี่ยนตัวทำใหม่ทั้งๆที่ Exia เหลือแค่เก็บงานกะพ่นสีแท้ๆ แต่เพราะความต้องการอยากทำของใหม่(ประมาณว่าเห่อนั่นแหละครับ) มีอะไรช่วยชี้แนะด้วยนะครับเพราะนี่เพิ่งหัดโมตัวที่ 2 เอง อยากพัฒนาฝีมือตัวเองให้เท่าคนอื่นจัง  :iconcryjoy:

Exia คงพักไว้ก่อนครับฮั๊ว แต่ถ้าจะทาสีให้พี่ก็ว่าดีนะ อิอิ! ยิ่งอยู่ในช่วงขี้เกียจ  แต่ส่วน ซาซาบี้นี่ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่เพราะ Exia ตัวแค่นี้ปาไปตั้ง 2ปีกว่า :iconcry:
meeting เมื่อไหร่ครับเพราะวันที่ 28 นี้ต้องไปเชงเม้งอ่ะ :iconcry:
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 10:35:52 AM โดย march09 »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
โอ้วๆ พี่หน่อง สุดยอดอ่ะ  ว่าแต่ Exia เมื่อไหร่จะเสร็จ อิอิอิ  :iconhihi: เดี๋ยวเอามาทาสีให้เอาป่ะ

รวมกับเจ้า บี้ นี้ด้วย 2 ตัว เดี๋ยวน้องจัดการทาให้เนียนๆ เลย  :iconnasty:

ปล. อย่าลืมมา meeting ด้วยน้า สิ้นเดือนนี้ จะเอาตัวอะไรมาเอ่ย
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ zeonburn

• *
อะไรเนี่ย พี่หน่อง Exia ไม่ทำต่อแล้วเหรอ

ปล. เอา Sazabi ตัวนี้มาด้วยก็ดีนะ เห็นโมแล้วอยากจะดูแบบตัวเป็นๆ จะได้ขอวิชาหน่อย ช่วงนี้หมดไฟจริงๆ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
งี้ต้องโมทั้งตัวเลยครับ งามๆ อิอิ ชอบตัวที่ดีเทลเยอะๆ+แหลมๆมากครับ ขอติดตามชมด้วยคน :iconmeow:

ออฟไลน์ drink

• **
  • Like: -1
ขยันจังนะครับ

งานเก่ายังไม่เสร็จเริ่มงานใหม่และ

• *
มาอัพกระทู้ซักนิดนึงกลัวว่าจะเว้นช่วงไปนาน  ไม่ได้ทำอะไรไปมากเท่าไหร่นะครับ แค่อยากให้เห็นความคืบหน้าแค่นั้น :iconfreak:    26 / 03 / 53

1.
   เริ่มจากทำจุดขยับแขนใหม่ ของเก่าจะเป็นเดือยที่แขนเสียบเข้าที่ลำตัวทำให้ขยับได้น้อยเลยทำใหม่ตามรูป

2.
   เอียงขึ้นบนได้

3.
   มาข้างหน้าได้

4.
   ลองเอาเกราะมาเทสดูจุดขยับ

5.
   ขยับมาข้างหน้า

6.
   ขยับขึ้นข้างบน  บากเกราะนอกเล็กน้อยเพื่อเพิ่มองศา

7.
   หั่นใต้เกราะหน้าอกออก รอการอัพดีเทลต่อไป

8.
   หั่นโครงด้านในเกราะหน้าอกออก แล้วเจาะช่องตามรูปที่9   
                                                                      V
                                                                      V
                                                                      V
9.
   ผลที่ได้

10.
     พอกหน้าอกแล้วเสริมด้วยไม่โปรฯแปะเข้าไป

11.
     ส่วนช่อง Duct ก็เอาไม้โปรตัดตามรูปแล้วแปะเข้าไปเช่นกัน

12.
     มุมบนหน้าอก

13.

14.
     ลองใส่ขากับหัวเข้าไปดูความสมดุลย์

15.
     มุมด้านหน้าเอียง

16.
     มุมบน

อัพงานคราวนี้ไม่ได้มากเท่าไหร่เพราะไม่ค่อยมีเวลาทำ กลับถึงบ้านเอามาวางพอจะทำหลับซะงั้น :iconcry: งานเลยไม่ค่อยคืบหน้าเท่าไหร่ ต้องขออ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
สุดยอดครับ  :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สุดๆอ่ะตาคนนี้ พี่หน่องทำเอามันส์เป็นประจำอยู่แล้ว  :iconhihi:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
WIP แรงกว่าของผมด้วยอะ  ของผมเหลือพ่นสีหลักกับโมข้อต่อนิดหน่อย  แต่ดันต้องมาอ่านหนังสือก่อนซะนี่

วันนี้อากาศดี จะรีบอ่านหนังสือแล้วพ่นสีต่อครับ  :iconnasty:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ k_bucue

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Polar Bear Family Where are you
สุดยอดเลยครับ
ขอปูเสื่อรอชมนะครับ
4 สาว Scandal Kawaii~~~~i >_<
Omochikaeri~~~~i จะเอากลับบ้าน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
โอ้วว สุดๆ เลยครับ โมจนเหมือนชุดแต่งเลย ทำเสร็จงามแน่ๆ :iconwish:
ฝั่งธนไม่สิ้นคนมีฝีมือจริงๆ โฮ่ๆ :iconcryjoy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
Up Date  03 / 04 / 53

อัพดีเทลที่ลำตัวต่อครับ

1.
    อันนี้เป็นดีเทลของใต้หน้าอกนะครับ ตัดพลาเพลทขนาด 0.15 มิล ตามรูปครับ กว่าจะได้ตามนี้เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ :icondizzy:

2.
    พลาเพรทขนาด 0.15มิล ยังไม่หนาพอเลยตัดไม่โปรฯเพิ่มอีกแปะทับกัน ก็จะได้ 2มิล พอดี

3.
    ช่อง Duct ตรงหน้าอก  รื้อของเก่าตอนแรกออกแล้วทำกรอบเพื่อเวลาทำสี สามารถถอดเข้าออกได้

4.
   เอาที่ตัดได้ตอนแรกมาแปะลงไปตามรูป

5.
   ใต้หน้าอกเสร็จแล้วรอการเก็บงานอีกครั้ง

ขอข้ามมาที่ขานิดนึงครับ พอดีเพื่อนผมเค้าบอกว่าทำให้ซาซาบี้คุกเข่าให้ได้ซิ ผมเลยลองมาทำดู ถอดเกราะนอกออก งอหัวเข่าดู จะเห็นว่าถ้าไม่มีเกราะนอกสามารถงอเข่าได้สุดๆเลย
   เลยดูว่าติดที่อะไร ก็รู้ว่าติดที่เกราะตรงข้อพับทั้งบนและล่าง เลยบากเกราะทั้งบนและล่างออก

6.
   ด้านหน้า เหมือนเดิม

7.
   ด้านข้าง เหมือนเดิม

8.
   ด้านหลัง บากเกราะทั้งบนและล่างตามรูปครับ

9.
   บากแล้วจะสามารถงอได้อย่างที่เห็น เพิ่มการงอเข่าได้มากขึ้นเลยทีเดียว

10.
     ลองคุกเข่าดูครับ พอทำเสร็จก็ส่งรูปนี้ให้เพื่อนดูว่าผมทำได้แล้ว :iconlol:  รู้แบบนี้น่าจะพนันเลี้ยงข้าวซักมือเป็นค่าเหนื่อย  :iconfreak:

11.
     ด้านข้าง

12.
     ซูมใก้ลๆ 

นอกจากข้อพับขาแล้วต้องปรับส่วนเอวอีกเพราะเวลานั่งคุกเข่าจะเอนไปข้างหลัง ต้องโมจุดขยับที่เอวใหม่จะได้นั่งตรงๆ  กว่าจะเสร็จทั้งตัวไม่รู้เมื่อไหร่ :iconcry:

จบการอัพแค่นี้ก่อนครับ ไว้จะมาอัพเรื่อยๆ แบบ  None Stop  จะไม่ให้เหมือน Exia ที่ทำไม่เสร็จ :iconcry: