ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนตัวสายฟ้าแล็บ (เล่นของใหญ่มันส์กว่าเยอะ MG MSN-04 SAZABI หน้า 5 ครับ)  (อ่าน 34436 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
    :iconnasty:   อยากทำได้อย่างงี้มั่งจัง  :iconlike:

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ต้องบอกว่า "โมได้มันส์มากขะรับ" กางเสื่อรอดูจนจบเลยตัวนี้

รอตอนต่อไป

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
สุดยอดมากคับพี่หน่อง คารวะๆๆๆ  :icongift: :icongift:

ออฟไลน์ zeonburn

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
พี่หน่อง สุดยอดอะ อยากเห็นแบบเสร็จสมบูรณ์แล้วนะเนี่ย

ปล. เอาไปงาน meeting คราวหน้าด้วยนะ อยากเห็น

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สุดยอดมากพี่หน่อง  :iconvsign: สู้ๆ ครับ อย่าหมดไฟไปซะก่อนล่ะ พี่น้องเค้าเชียร์อยู่  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
งามมากๆ คอยติดตามอยู่นะครับ

ออฟไลน์ destroyer22

• *
  • Like: 3
เส็ดแล้วจะอลังการ ขนาดไหนล่ะเนี่ย

รอชมผลงานอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Zeropuan

• *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
ตอนเสร็จผมว่าน่าจะสวยประมาน evolve เลยนะครับ
สวยจิงๆครับชอบมาก 10กระโหลก :iconlol:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
บากด้านหลังหัวเข่านี่ขอจำไปใช้มั่งครับ เข้าท่าดีจริงๆ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ขยันทำนจริงๆ เลยนะครับนี่ รอชมครับ :iconhihi:

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
Up Date  16 / 04 / 53

อัพนิดหน่อย(นิดหน่อยจริงๆ)เพื่อชีวิตไม่ขาดตอน  :iconlol:  3 รูปเองครับ :iconpale:

1.
    ใส่เครื่องยนต์ตรงหน้าอกซักหน่อยจะได้ดูดุดันขึ้น :iconlike:

2.
   ซูมๆๆ ต้องเก็บงานกันอีกเยอะเลยจะเสร็จมั๊ยเนี่ย.... :iconcry:

3.
   มุมบนเฉียงเกือบจะใกล้เคียงตามที่คิดแล้วแต่ยังขาดอีกพอประมาณ

ช่วงหยุดสงกรานต์ไม่ได้ทำเลย มัวแต่ไปเที่ยวกับ ผบ. ที่ถนนข้าวสาร รูปนี้ทำก่อนสงกรานต์ครับเลยได้มาแค่นี้ ต้องขออ���ัยที่รูปน้อยครับ ไว้จะมาอัพอีกเป็นระยะๆครับ :iconvsign:

คงอีกซักพัก(ใหญ่ๆ)ถึงจะเสร็จครับ   :iconcry:
    V
    V
    V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2010, 07:22:37 AM โดย march09 »

ออฟไลน์ zeonburn

• *
เมื่อไหรจะเสร็จอะพี่หน่อง อยากเห็นตัวเต็มๆแล้วนะเนี่ย  :iconwish:

ออฟไลน์ ketaza

• *
  • Like: -2
แหม่พี่หน่อง สุดยอดตามเคย ^^
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

• *
UP DATE 06/05/53

รูปโหลดโหดนิดนะครับเพราะไม่ได้อัพกระทู้เลย อัพทีเดียวเลยเยอะไปหน่อย
วันนี้มาอัพการยืดเอวครับ ด้วยความที่มือใหม่ เลยไม่รู้จะยืดแบบไหน วิธีของผมเลยดูยุ่งยากและเสียเวลาในการทำมาก 

1.
    หั่นบอลจ๊อย์ออกจากส่วนของแกนกลางที่จะยืดกะเอวออกเพื่อยืดให้สูงขึ้น แล้วก็ปั้นอีพ็อกซี่กับตัดพลาสติกชีสเพื่อทำจุดซัพพอร์ทใหม่เวลาใส่ชิ้นที่ติดกับกระ
ปรง(อันเรียกไม่ค่อยถูกครับ)

2.
   รูปก่อนจะเสียบเข้าทีละอัน เปลี่ยนจากแกนเหล็กเป็นพลาสติกที่ตัดจากแผงโม ส่วนเป้าก็เสริมอีพ็อกซี่เข้าไปเพื่อเพิ่มจุดรับให้ยาวขึ้นเวลาเสียบเข้าไปจะได้ไม่โครงเครง

3.
   ลองเสียบเข้าไปดูแต่ยังไม่ได้ติดกาวครับเพราะต้องยืดเอวส่วนของลำตัวอีก

4.
   ซูมๆ

5.
   ลองใส่กระโปรงเข้าไปดูสัดส่วนก่อน

6.
   ยืนเทียบขนาดกับ God Gundam

7.
   พอกอีพ็อกซี่ด้านในแล้วเจาะรูฝังแกนเหล็ก ผมใช้เข็มหมุดตัดเอาครับเพราะถ้าใช้ลวดมันไม่ค่อยแข็ง

8.
   พอกอีกพ็อกซี่ทับส่วนที่เป็นแกนเหล็กไปเลย แล้วก็ขุดรูเพื่อที่จะใส่ PC จ๊อยส์ยางเข้าไป

9.
   เมื่อเสร็จจะได้ดังนี้

10.
   ยืนเช็คสัดส่วนดู ยังต้องพอกเอวรอบด้านเพิ่มอีกครั้งครับ

11.
   ลองเอียงขวาดู

12.
   เอียงซ้าย

13.
   ก้มหน้า  สามารถก้มได้นิดเดียวเพราะติดอีพ็อกซี่ที่พอกไว้ตามรูปที่3 ต้องตัดทิ้งอีกหน่อย

14.
   เอียงไปข้างหลังก็ติดเช่นกันต้องตัดอีพ็อกซี่ทิ้งออกอีกหน่อย

15.
   ลองแอ็คชั่นดู

16.
     ลองคุกเข่าดูลำตัวเกือบจะเป็นแนวตั้งฉากได้แล้ว ต้องรอบากอีพ็อกซี่ออกก่อนครับ

17.
     เทียบความสูงกับ S Gundam

18.
    ความสูงได้ 27 เซ็นติเมตร ถึงบนหมวก

19.
     โมแบบบ้านๆครับ ( พื้นบ้าน )

วันนี้หมดแค่นี้ก่อนครับ ไว้จะมาอัพอีกนะครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ครับ

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • N FACTORY
โหดเกินไปแล้วพี่ :iconcryjoy:

ทำแบบล่ำๆเลยนะถึงจะสมกับหุ่นของzeon :iconlol:
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconlike: ขยับได้ดีกว่าเก่าเยอะเลยครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ arrowsmith

• *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
โห! โหดจริงๆ  :icondisapp:
  แต่ผมว่าส่วนเอวนี่ยืดสูงไปครับ สัดส่วนเริ่มดูเพื้ยนไป ตรงกระโปรงนี่ยืดแล้วทำให้ส่วนขาดูยาวขึ้น แถมยืดเอวอีก เลยดูหุ่นเพรียวไปเลย ซาซาบี้มันต้องเน้นหนาๆบึ้กๆหน่อยนา   :iconfreak:
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

• *
โห! โหดจริงๆ  :icondisapp:
  แต่ผมว่าส่วนเอวนี่ยืดสูงไปครับ สัดส่วนเริ่มดูเพื้ยนไป ตรงกระโปรงนี่ยืดแล้วทำให้ส่วนขาดูยาวขึ้น แถมยืดเอวอีก เลยดูหุ่นเพรียวไปเลย ซาซาบี้มันต้องเน้นหนาๆบึ้กๆหน่อยนา   :iconfreak:

ใช่แล้วครับ ซาซาบี้ต้องหนาๆครับ อันนี้ผมปรับสัดส่วนก่อนที่จะโมดิฟายเพิ่มเติม ตอนแรกมัวแต่ไปหลงกับการโมหน้าอกกับลำตัว จนลืมไปว่า ถ้าไม่ปรับสัดส่วนก่อนโมถ้าโมจนเสร็จแล้วจะแก้สัดส่วนลำบาก  ผมเลยเบรคการอัพดีเทล แล้วมาทำสัดส่วนก่อนครับ   ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
คิดว่าถ้าขยายชิ้นส่วนกระโปรงคู่หน้า-ด้านข้างให้ยาวขึ้น + เพิ่มขนาดเกราะขาให้บานจนคลุมข้อเท้า + เสริมความยาวปลายเท้า ก็น่าจะทำให้ดูสมส่วนขึ้นนะครับ :iconsmile:
แต่ยังนึกไม่ออกว่าครึ่งบนคุณ March จะเพิ่มดีเทลใหม่ยังไงอ่ะ:icondizzy: ...

สรุป ตั้งหน้ารอชมคร้าบ :iconlike:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • N FACTORY
Real Type!!! 1/144 modeler