ผู้เขียน หัวข้อ: ปากกาตัดเส้นสำหรับคนทำสี  (อ่าน 73408 ครั้ง)

ออฟไลน์ gnwgundam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ของคือชีวิต
Re: ปากกาตัดเส้นสำหรับคนทำสี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:37:56 PM »
 :iconsweat: ถ้าผมอยาก ใช้ STAEDTLER 0.05 จะได้ไหมครับ มันถูกดี ไม่เคยลองครับ
ขอถามก่อน :icondizzy:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:49:01 PM »
ลองกะแผงก่อนสิครับ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ zaku101 Ver 2.0

• Verified User
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 06:02:19 PM »
แต่ก่อนผมใช้ซากุระครับเดี๋ยวนี้ใช้สเต็ทเลอร์ความเข้มพอกันแต่ผมว่าหัวสเต็ทเลอร์ทนกว่า

แต่ที่สำคัญมันถูกตังดีครับ แต่ก็ยังไม่ทิ้งปากกากันดั้มครับใช้คู่กันตลอด :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ gnwgundam

• *
  • ของคือชีวิต
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 04:02:37 PM »
แหล่มเลยครับ แต่แพงไป 555
 :icondizzy:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 10:25:43 PM »
ปัจจุบัน ใช้ Steadtler 0.05 อยู่นี่แหล่ะ

แต่ส่วนตัว ซื้อเก็บหลายไซส์เลย  เวลาเดินตามเส้น  จะใช้เขียนขีดเอา  แล้วใช้ทิชชู่ + น้ำมันไฟแช็คเช็ดซ้ำ  เหมือนวอช แต่ไวกว่า

แต่ข้อเสียคือ  มันไม่แห้ง  ถ้าเอามือไปโดนจะละลาย  พอเดินเส้นเสร็จต้องพ่นเครียร์ทับ

แท่งละ 49 บาท  ใช้ทิ้งใช้ขว้างพอสมควร  บางทีพึ่งเอาโมไปล้าง หัวปากกาโดนน้ำเสียไปเลยก็มี  แต่ถูกดี

เอามาเขียน  แล้วเช็ดซ้ำ  ไม่ต่างกับวอชซักเท่าใหร่  เรื่องคามเล็กของเส้นก็ขึ้นกับว่าเราวอชแรงหรือน้อยแค่ใหน

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 08:56:02 AM »
ขออนุญาตถามครับว่า  Gundam marker ใช้ตัดเส้นบนตัวโมที่ทาสีแล้วได้เปล่าครับ
ผมมี GM01, GM20 พอเอา maker สีทอง GM82 ลงไปก่อน แล้วตัดด้วย GM01 หรือ GM20 แล้วลบด้วยยางลบ ปรากฏว่าสีเละเทะเลยอ่ะ (เพราะมันตัวทำละลายเดียวกันหรือเปล่าครับ)
Marker ตัดเส้นไว้ใช้กับต่อดิบเท่านั้นหรือเปล่าครับ? แล้วอย่างนี้ผมจะใช้ปากกาอะไรที่ตัดเส้นได้บ้างอ่ะ พวกปากกาหมึกซึมที่ขายตามร้านเครื่องเขียนนี่ใช้ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ takin

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • ว้าว!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 07:54:31 PM »
ขอสอบถามนิดครับ ปากกาแบบนี้หมึกแห้งเองได้ไหมครับ
คือผมซื้อมาตัดเส้นโมได้ตัวเดียวเองแล้วเก็บไว้ พอนำกลับมาใช้อีกก็เขย่าปากกาก่อนใช้ ปรากฎว่าหมึกเขียนออกบ้างไม่ออกบ้างครับ

ใช้ได้แล้วครับ
ขอบคุณครับ
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 11:27:01 PM โดย takin »

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:02:41 PM »
แช่น้ำอุ่นดูครับ

ออฟไลน์ pooh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
  • MY HGUC
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:30:32 PM »
ปิคม่า ซากุระ  ใช้ ทัชชี่คลีน  99 บาท (ใช้เป็นชาติ) + คัตต้อนบัตก็ออกแล้วครับ 

มาร์คเกอร์อันอื่น อยากให้ลองใช้สเตคลีน 39.- บาท  (ส่วนตัวไม่เคยลอง แต่ได้ยินมาว่า เอามาร์คเกอร์ทั้งหลายออกได้ แถมใช้ขัดโมให้ใหม่ได้ด้วย แบบพวกคราบเหลือง  อะไรประมาณเนี้ยแหละครับ)

ยังไงรบกวนสมาชิกท่านอื่นสานต่อด้วยครับ
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ sentinalg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 04:58:56 PM »
ปิคม่า ซากุระ  ใช้ ทัชชี่คลีน  99 บาท (ใช้เป็นชาติ) + คัตต้อนบัตก็ออกแล้วครับ 

มาร์คเกอร์อันอื่น อยากให้ลองใช้สเตคลีน 39.- บาท  (ส่วนตัวไม่เคยลอง แต่ได้ยินมาว่า เอามาร์คเกอร์ทั้งหลายออกได้ แถมใช้ขัดโมให้ใหม่ได้ด้วย แบบพวกคราบเหลือง  อะไรประมาณเนี้ยแหละครับ)

ยังไงรบกวนสมาชิกท่านอื่นสานต่อด้วยครับ

อันนี้ยืนยันว่าออกครับ ผมใช้อยู่  :iconvsign:

ออฟไลน์ kuraenai

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:09:14 PM »
http://www.maxstationery.net/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=13575&pid=93462

ลองดูใช่อันนี้หรือเปล่าครับ ดูแล้วหัวแหลมพอ ๆ กันเลย