ผู้เขียน หัวข้อ: BB Exia & BB OO Gundam ติดไฟ (อยู่ในขั้นทดลอง)  (อ่าน 10233 ครั้ง)

ออฟไลน์ ejizen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
BB Exia & BB OO Gundam ติดไฟ (อยู่ในขั้นทดลอง)
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:49:29 PM »
Exia นะครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: BB Exia & BB OO Gundam ติดไฟ (อยู่ในขั้นทดลอง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:04:52 AM »
GN drive สีเหลือง :iconfreak:
ถ้ายังไม่เสร็จไว้ใน WIP ก่อนได้นะครับ

• *
Re: BB Exia & BB OO Gundam ติดไฟ (อยู่ในขั้นทดลอง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:21:55 AM »
รบกวน ย้ายให้หน่อยนะคับ พอดีย้ายมะเป็นครับ

ออฟไลน์ blackanubis

• *
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 06:21:19 PM »
 :icondisapp: จีเอ็นไดร์ฟสีเหลือง......เท่ห์ดีครับ แต่สสัยต้องหาหลอดสีเขียวไม่ก็สีน้ำเงินดีกว่าครับ มันจะออกมาสีเขียวอมฟ้าพอดี(มั้ง...)
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:30:56 AM »
ลงวีธีการทำได้ไหมฮะๆอยากทำมั้งจังเลยครับๆ
ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ดูนะครับๆ

ออฟไลน์ Zeropuan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:34:25 AM »
ตัว BB Exia นี่ทำสีใหม่ด้วยป่าวคับ หรือต่อดิบตัดเส้นอย่างเดียว
รายละเอียดมันสวยดีเลยถามอะค้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2009, 12:37:32 AM โดย Zeropuan »
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 01:27:41 AM »
ตัว BB Exia นี่ทำสีใหม่ด้วยป่าวคับ หรือต่อดิบตัดเส้นอย่างเดียว
รายละเอียดมันสวยดีเลยถามอะค้าบ
น่าจะทำสีด้วยนะครับ เพราะแผง BB Exia มันมีแค่สีขาว,น้ำเงิน,แล้วก็แดงน่ะนะ :iconsmile:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 03:27:15 AM »
OO นี่เตี้ยกว่า Exia เหรอครับเนี่ย :icondisapp:

ออฟไลน์ Zeropuan

• *
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:48:21 AM »
น่าจะทำสีด้วยนะครับ เพราะแผง BB Exia มันมีแค่สีขาว,น้ำเงิน,แล้วก็แดงน่ะนะ :iconsmile:
ขอบคุนคับผม  :iconsmile:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:17:09 AM »
น่าจะเป็นสีแดงไปเลยน่ะ ทำเป็น GN Drive เทียมไปเลย

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:33:58 AM »
พี่เขาเก็บสายไฟยังไงละเนี่ย  :icondizzy:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 05:30:26 PM »
   :iconvsign: สว่างมากเลยครับ  :iconlike:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 12:05:50 AM »
โทษทีนะครับ ที่หายไปนาน

Exia ตัวนี้ ต้องทำสีครับ ผมใช้วิธีทาด้วย พู่กัน ครับ
พอดีหายไปนาน เนื่องจากผมได้รอให้ BB Exia Repair II ออกมาก่อน เพราะจะได้นำตัวนี้ไปทำเป็น Exia Repair

วันก้อเลยนำ

ออฟไลน์ teefa

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 07:51:56 PM »
OO นี่เตี้ยกว่า Exia เหรอครับเนี่ย :icondisapp:

OO ขามันสั้นครับ  :iconlol:

• *
Re: BB Exia & BB OO Gundam ติดไฟ (exia เสร็จแล้ว อัพเดท
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:07:10 PM »
 :iconvsign:

เหอะๆ เสร็จสักที ตรงช่วงบริเวณใบหน้าอาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ นึกอุปกรณ์ที่จะทำไม่ถูก มีแต่ พุตตี้ กับ แผงกันดั้ม ที่ไม่ใช้แล้ว

มีเพื่อนที่มาใหม่ด้าน ซ้ายมือ เสร็จสมบูรณ์เมื่อไร เดี๋ยวเอามาลงอีก  :iconsmile:

ขอบคุณนะครับ สำหรับการมาเยี่ยมชม

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:11:15 PM »
เฮ้ย เท่อะ  :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:39:21 PM »
สวยจังเลยครับๆ
ชอบไฟมากๆๆเลยครับๆ

ออฟไลน์ ingkung

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 10:20:38 PM »
ใช้ LED สีขาวรึป่าวครับ

เห็นมันน่าจะสะท้อนกับหลอดแก้ว GN ไดร์

ปล.ทำโหมด "ตัดตอน" ได้สวยงามมากครับ สวยกว่า MG ซะอีก อิอิ  :iconlol:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 10:27:47 PM »
ใช้สีเขียวครับ แต่ดันซื้อมาผิดสี ดันซื้อสีเขียวแต่ตัวหลอดสีขาวครับ จริงๆ ต้องซื้อ ตัวหลอดเขียวด้วย

เปิดตอนไม่ถ่ายรูป มันก้อสีเขียว แต่มันจะไม่เข้มมาก แต่พอถ่ายออกมา มันดัน ออก ขาว ๆ เหลือง ๆ ซะงั้น

กำลังคิดว่าถ้าจะเอา เคลียร์สีเขียว มันจะช่วยได้ป่าว งานพู่กันอ่ะ อีกอย่างตอนนี้ถ้าให้ แกะออกมาเปลี่ยนหลอดคงลำบาก

ปล.ผมเล่นปิดตายอ่ะครับ อิอิ  :iconhappy:

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:14:15 PM »
 :iconvsign: จับตัวจริงมาแล้ว  ขอบอกว่าแหล่มมากครับ

ดูเป็นการเล่นโมที่ีมีความสุขมาก ๆ เลยทีเดียวครับ