ผู้เขียน หัวข้อ: ลองทำสีตัวแรก Shin musha TT ลองชมกันเด้อ (ยังไม่สร็จ)  (อ่าน 6540 ครั้ง)

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เป็นการเอามาโชว์ครั้งแรก  ผิดพลาดประการใด  ก็ขออ
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ colossus

• Verified User
  • *
  • Like: 1
Re: ลองทำสีตัวแรก Shin musha TT ลองชมกันเด้อ (ยังไม่สร็จ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 04:09:22 PM »
สีแดงสดดี เสร็จเมื่อไหร่ จะรอชม  :iconvsign:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: ลองทำสีตัวแรก Shin musha TT ลองชมกันเด้อ (ยังไม่สร็จ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 04:18:23 PM »
รอชมทั้งตัวครับ สวยเเน่นอนเลย   :iconlove:
เเดงสดมากๆ ว่าเเต่จะทำยังไง กับหน้าของมันที่ บวมๆ ละครับ
ผมก็อยาได้ วิธีให้มันเรียวๆ เหมือนกัน  :icondizzy:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 04:19:22 PM »
สีสด แต่ตัดเส้นที่หน้าหนาไปหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 04:21:15 PM »
     :iconvsign:  :iconvsign: อยากได้ๆๆๆ   :iconcry:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:33:26 AM »
ตัดเส้น บางกว่านี้หน่อย ก็ไม่ลิงนะครับ ผมยังไม่ทำไรเลย ต่อดิบไว้อย่างเดียว แค่นี้ก้นิ้วบวมแล้ว เหอๆๆ :iconfreak:

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:56:46 PM »
พอพ่นสีแล้วแน่นกว่าเดิมอีก      :iconsweat:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ aruto

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:21:28 PM »
สีมันแดงเหมือน ms ที่ท่านชาร์ขับเลยอะครับ
แต่ผมชอบนะ รอดูต่อไป :iconvsign:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:31:50 PM »
หน้าไม่ค่อยลิงเท่าไหร่นะครับ ผมว่า  แล้วก็ตัดเส้นให้บางลงหน่อยนะครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:43:24 PM »
ส่วนสีขาวที่หน้ายังพอเหลาให้คมได้นิ แต่ส่วนใต้ตาสีแดงนี่สิจะทำไงอ่ะ :iconsweat:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ thanakrit8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • พระเอกที่ถูกลืม พี่โค~
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:35:11 PM »
สีสวยมากๆเลบครับ

บังสีได้เนี๊ยบดีครับ

รอชมๆ
 :iconvsign:
" ทำได้ หรือ ได้ทำ "

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 10:15:57 AM »
เสร็จแล้วนะครับ ลองชมกัน  :iconlike:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=8886.0

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 08:57:58 AM »
ถามหน่อยครับ เวลาเรา ทำสีส่วนหัวอ่ะครับ เราจะทำยังไงให้เวลาเราพ่นสีหน้ากากมันแล้วไม่ไปโดนส่วนหน้าข้างในมันอ่ะครับเพราะเราต้องหยอดกาวส่วนหน้ากากมันจิงมั๊ยครับเราไม่สามารถแยกส่วนหน้ากากมาพ่นสีก่อนแล้วใส่ส่วนหน้ามันเข้าไปได้

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:28:11 AM »
ถามหน่อยครับ เวลาเรา ทำสีส่วนหัวอ่ะครับ เราจะทำยังไงให้เวลาเราพ่นสีหน้ากากมันแล้วไม่ไปโดนส่วนหน้าข้างในมันอ่ะครับเพราะเราต้องหยอดกาวส่วนหน้ากากมันจิงมั๊ยครับเราไม่สามารถแยกส่วนหน้ากากมาพ่นสีก่อนแล้วใส่ส่วนหน้ามันเข้าไปได้

ของผมที่หัวมันไม่มีตรงไหนหยอดกาวเลย อ่ะครับ