ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 271359 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
เท่าที่ลองคาดว่าคงจะแค่ให้ใช้ sattelite ยิงกำจัด โดยห้ามใช้ตัวที่เป็น map น่ะครับ
ส่วนchallenge นี่แนะนำให้ทำก่อนอย่างอื่น 55

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ภาคนี่ีตัวไหนที่แบบว่าเป็นตัวผสมหุ่นเทพๆ เหมือนภาคที่เเล้วนู้น ที่ ใช้ เทิร์นเอ ผสมได้เเทบทุกตัวไหมครับ
เเบบว่าอยากได้ 95% ไวๆ บัคเซตของช้านนนน  :iconcry:

-----------------------------
http://ggenworld.shoutwiki.com/wiki/Character_Ability_Translations

เวปแปลสกิลรู้สึกจะเข้าไ่ได้เเล้วน่ะฮ่ะ อดเลยลืมเซฟด้วย  :iconpanic:

----------------------------------
ขอบคุณมากครับ เอาไป 1 Like เลยยยย !!!   :iconwish:
l
l
l
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2011, 01:05:04 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
ผมมีก็อปไว้ครับ ลองเอาไปใช้ดู

http://www.4shared.com/file/FPv32vPv/Character_Ability_Translations.html
 :iconwink:

**ด่านสุดท้าย Hell world เล่นยังให้ขึ้นคำว่าเครียร์ครับ**   ด่าน Final 3 ครับ :iconpunch:
***แก้ได้แล้วครับ
มีแปลสกิลของเเต่ละตัวละครด้วยไหมครับ ถ้ามีรบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้ไม่มีแปลเลยไม่ได้ปั้นนักบินใหม่ๆเลย

ผมใช้เทียบเอาเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2011, 08:35:14 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ butsu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Item ที่บวกค่าพลังแฝงมันคือค่าอะไรเหรอครับ  :iconshy2:
ใช่ค่าพวก newtype รึเปล่า

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
Item ที่บวกค่าพลังแฝงมันคือค่าอะไรเหรอครับ  :iconshy2:
ใช่ค่าพวก newtype รึเปล่า
ถ้าหมายถึงค่า item ที่เพิ่ม 覚醒値 (Awaken) ก็ใช่ครับ เห็นเค้าว่าเพิ่มแรง/ความแม่นอาวุธฟันเนล รวมถึงเพิ่มความแม่น/หลบหลีกของนักบินด้วยครับ(เห็นว่าประมาณ 5 point ได้ 1%)

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ผมมีก็อปไว้ครับ ลองเอาไปใช้ดู

http://www.4shared.com/file/FPv32vPv/Character_Ability_Translations.html
 :iconwink:

**ด่านสุดท้าย Hell world เล่นยังให้ขึ้นคำว่าเครียร์ครับ**   ด่าน Final 3 ครับ :iconpunch:

มีแปลสกิลของเเต่ละตัวละครด้วยไหมครับ ถ้ามีรบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้ไม่มีแปลเลยไม่ได้ปั้นนักบินใหม่ๆเลย

ออฟไลน์ o13ecKo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -25
อยากรู้ว่าเราซื้อหุ่นได้ไหม พอดีผมเลือกท่านชาร์มาแล้วอยากเริ่มด้วยแซคแดง(ไม่รู้มีรึเปล่า)
ถ้าซื้อได้บอกทีนะครับว่าต้องเลือกตรงไหน ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ ^^

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ เริ่มตั้งแต่ แซ๊คแดง ตอนนี้ได้ชินันจูเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ :iconlike:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 09:34:12 PM โดย o13ecKo »

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3
อยากรู้ว่าเราซื้อหุ่นได้ไหม พอดีผมเลือกท่านชาร์มาแล้วอยากเริ่มด้วยแซคแดง(ไม่รู้มีรึเปล่า)
ถ้าซื้อได้บอกทีนะครับว่าต้องเลือกตรงไหน ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ ^^
ซาคุแดงแรง3 เท่า
เอาชาร์ ร่างไหนก็ได้ ไปขับ ซาคุII ก็จะกลายเป็น ชาร์ซาคุแล้วครับ ^^

ออฟไลน์ bkexia

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
ภาคนี้มีหุ่นอะไรที่ผสมได้ทุกตัวมั่งอะคับ

ออฟไลน์ o13ecKo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -25
สงสัยมากครับว่าถ้าเกิดหุ่นเราอัพร่างได้ตั้งแต่ตอนเลเวล 2 แต่เราไปอัพเอาตอนเวล 10 อะไรแบบนี้จะทำให้สเตตัสหลังอัพร่างเพิ่มไหมครับ

Ex หุ่นร่าง 1 เลือด 8900 ร่าง 2 เลือด 10000 แต่เราอัพซะ จาก 8900 กลายเป็น 9500 พออัพร่างจาก 10000 จะเพิ่มบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
ผมเล่น DEX แล้วมันให้ประมาณว่าใช้ Master unit ทำ Secret 1 - Have a Master Unit fight Halphas Gundam at Super Critical Tension
แต่พอทำจบกระจกแตกแล้วมาบอกว่า Stage Clear เฉยเลยไม่ทราบว่าทำไงจะได้เจอตัว Secret ครับ

arms

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ไปทำลายมันรึเปล่าครับ ห้ามทำลายนะครับ ให้สู้เฉยๆ