ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 396049 ครั้ง)

ออฟไลน์ aire

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
ผมดูผ่านๆ รบกวนถามครับ

1 - เกย์แฮม ตายหรือป่าวครับ
2 - ตอนที่ หลุยส์ บอกกับซาจิ ว่าจะไปปกป้องโลก แล้วก็แยกตัวไป พี่แกเขาไปไหนครับ แล้วไปทำอะไร ผมไม่เห็นอีกเลย -*-

ขอบคุณครับ

PS..อยากเห็นหุ่น vs หุ่น มากกว่าครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ผมดูผ่านๆ รบกวนถามครับ

1 - เกย์แฮม ตายหรือป่าวครับ
2 - ตอนที่ หลุยส์ บอกกับซาจิ ว่าจะไปปกป้องโลก แล้วก็แยกตัวไป พี่แกเขาไปไหนครับ แล้วไปทำอะไร ผมไม่เห็นอีกเลย -*-

ขอบคุณครับ

PS..อยากเห็นหุ่น vs หุ่น มากกว่าครับ

1.เกย์แฮมตายแน่นอนครับ  :iconcry:
2.ซาจิ รู้สึกว่าจะไปทำงานที่ลิฟท์วงโคจรนะครับ เพราะทางรัฐบาลมีคนไม่พอน่ะครับ   :iconvsign:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ orochihero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
ใจก็อยากดูแต่

ออฟไลน์ NewtypeX

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
ใจก็อยากดูแต่���าคมูฟวี่ตัวละครตายเยอะมาก Mr Bushido ก็ตาย เศร้าอะ
Mr.Bushido มันตายตั้งแต่ซีซั่น 2 แล้วครับ ที่ตายไป มันคือเกร์แฮม เอเกอร์ต่างหาก

ออฟไลน์ taroocean

• *
  • Like: 0
ใจก็อยากดูแต่���าคมูฟวี่ตัวละครตายเยอะมาก Mr Bushido ก็ตาย เศร้าอะ
Mr.Bushido มันตายตั้งแต่ซีซั่น 2 แล้วครับ ที่ตายไป มันคือเกร์แฮม เอเกอร์ต่างหาก

ไม่ใช่คนเดียวกันเหรอครับ

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7

ไม่ใช่คนเดียวกันเหรอครับ

คนเดียวกันครับ แต่พอจบSeason 2 Mr.Bushidoกลับมาใช้ชื่อว่าเกรแฮมครับ  คุณNewtypexเค้าเล่นมุขอะครับ

ออฟไลน์ samacash

• *

00  เป็นไดร์รุ่นใหม่เลยครับ 

ผมดูตั้งนานกว่าจะเข้าใจ

ของ 00 QANT ใช้ GN Drive รุ่นใหม่ แต่ Solar Furnace เดิม

เพราะตัว Furnace ของแท้สร้างใหม่ไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
00 ใช้เตาเก็บพลังงานครับ

00Q ใช้ GN Drive ของใหม่ครับ

เพราะไปเอามาจาก Jupiter ที่ผลิตเลย  ไม่ได้ใช้ของ Exia / 0 Gundam ที่ระเบิดไปแล้วครับ

อันนึงติดที่หลัง อันนึงติดที่โล่ห์ ถ้ามี MG จะเห็นครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
00 ใช้เตาเก็บพลังงานครับ

00Q ใช้ GN Drive ของใหม่ครับ

เพราะไปเอามาจาก Jupiter ที่ผลิตเลย  ไม่ได้ใช้ของ Exia / 0 Gundam ที่ระเบิดไปแล้วครับ

อันนึงติดที่หลัง อันนึงติดที่โล่ห์ ถ้ามี MG จะเห็นครับ

HG  ก็เห็นแล้ว   :iconmouth:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
ปล่อยไก่เลย ตัว HG ขายไปแล้ว 555

ออฟไลน์ darkdecade

• *
สปอยล์ ตอนจบ Gundam OO The Movie ที่แท้จริง
« ตอบกลับ #910 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:08:45 PM »
พอดีไปหาเจอฉบับ Manga มานะครับ เป็นฉากตอนที่เซ็ตสึนะไปหา มาริน่าในตอนท้าย แล้วมาริน่ากลับมาเป็นสาวอีกครั้งด้วยพลังบ้างอย่างของเซ็ตสึนะ :iconjoy:

จากนั้น ทั้งคู่ก็แต่งงานกัน :iconwish:

พอเห็นแบบนี้แล้ว ชักเริ่มอยากให้ ในเมะมีฉากแบบนี้บ้างอะ :icondisapp:

เครดิตจาก: http://forums.animesuki.com/showpost.php?p=3419979&postcount=290

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
จริงหรือนี่ โดจิน หรือเปล่าครับ

ป้ามะลิกลับมาสาวอีกครั้ง  :icondizzy: เอาเหอะ ไหนๆมันก็หลุดโลกไปละ ต่ออีกหน่อยจะเป็นไรไป :iconnasty:

\/\/\/
\/\/
\/\/
\/
คงจบแบบ Happy End จริงสินะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:22:40 PM โดย nase »

ออฟไลน์ darkdecade

• *
จริงหรือนี่ โดจิน หรือเปล่าครับ

ป้ามะลิกลับมาสาวอีกครั้ง  :icondizzy: เอาเหอะ ไหนๆมันก็หลุดโลกไปละ ต่ออีกหน่อยจะเป็นไรไป :iconnasty:

ตอนแรกก็คิดอย่างงั้นครับ แต่ว่าเป็น Manga จริงๆครับ

ดูจากลิ้งของ dex ได้
http://www.dexclub.com/webboard/show.php?Category=Gundam&No=17698

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
^
^
จบแบบนี้ค่อยชื่นหัวใจหน่อย สงสารมาริน่าจริงๆ นะ
ให้ตายเถอะเป็นนางเอกแต่โผล่รวมกันไม่ถึง 5 นาที  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ pure havoc

• *
  • Like: -9
  • YOU CAN (NOT) Trans-Am
ขอบอกว่าจบแบบนี้ผมทำใจยอมรับไม่ได้เลยนะ เพราะผ.ก.ก.พูดมาตั้งแต่ SS 1 แล้วว่าทั้ง 2 คนนี้ไม่ได้ผูกพันกันด้วยความรักแบบชาย-หญิง

เหมือนโดนหลอกให้เชื่อแล้วตบหน้าอย่างจัง+แทงข้างหลัง ยังไงน่ะหรือ

1.โดนหลอก - ตั้งแต่ท้าย SS 2 จนถึง PV ฉบับmovie เหมือนจะบอกใบ้ว่าเปลี่ยนนางเอก

2.ตบหน้า - โดนตบจนตื่นจากความฝันว่าเฟลท์เป็นนางเอกในฉบับmovie (ด้วยฉากกอดอันสุดยอด)

3.แทงข้างหลัง - ก็ไหนว่าไม่ได้ผูกพันกันด้วยความรักแบบชาย-หญิงไงละ แล้วนี่มันคืออะไรฟ่ะ?

สรุป - movie จบได้ดีแล้ว แต่ manga ไม่ ok อย่างแรง มาริน่ากลับมาสาวได้ไง รึว่าเป็นจินตนาการของเซ็ตจิ้น อ้อ ที่แท้แกเป็นโอบาค่อนนี่เอง

เซงจับจิต