ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP for OYW con]กระทู้ WIP ของผมครับ ส่วนตอนนี้ทำตัวไหนดู tag เอาครับ  (อ่าน 3100 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
เริ่มเลย
ตัวนี้ ทำ HGUC Zaku II Garma's ครับ

เพราะยังไงมัน ก็ ตาย ปี 79 ....

ฆ่าหันศพ เดี๋ยวจะยัดจอยท์กะแกน ไม่ได้ทำให้หมุนเอวได้อะไรมากมาย แต่ทำให้เวลาทำสีง่าย แยกส่วนเช็คช่วงบนล่างได้มากกว่า

พอติดเกราะเอวเข้าไป เหมือนคลอธจากเซยาเหมือนกันแฮะ

แขนสองสี ทำจอยท์เลข 8 แล้ว อุดขัดแยกกัน แยกทำสี

ต้นขากับหมวกกันน็อค มันอุดขัดไม่ได้เพราะต้องยัดใส้ ก็เลย เดินลายเอาซะเลย ยังไม่ค่อยเรียบร้อย เดี๋ยวเอาไปขัดกระดาษทรายอีกหน่อย

สีก็คงส้มเหมือนเดิม....

วันนีเอาแค่นี้ เดี๋ยวจะมีโมปืน ขวาน อีกนิดหน่อยด้วยครับ จอยท์เสร็จจะเอามาให้ดูอีกทีนะ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เห็นว่า ถนัดแต่ สีส้มๆ ไม่ใช่ รึ 555

ปล. จะเสร็จทันเร้อ... :iconlol:

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
หั่นมันมือเลยสินะครับพี่  รอดูต่อนะครับ

จัสติสของผมยังไม่ได้เอาออกจากกระเป๋าเลย  :iconlol:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Garma ซะด้วย รอชมครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
  HGUC เเซค พี่เคยทำมาละ  ติดขัด ตรงไหนถามได้เด้อมุข..เหอๆ.. :iconlol:

ออฟไลน์ momoorun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
โหพี่มุขเริ่มทำโมแล้ว พยายามเข้านะครั  :iconwish: