ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3833181 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Exia ยังไม่มาซะที รอจนท้อแล้ว  :iconcry:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
จะว่าไปพอจะมีที่ไหนเรียงเบอร์ MG TT ที่ออกมาแล้วได้บ้างครับ ผมอยากรู้น่ะว่ามันออกตัวไหนมั่งจะได้วางแผนได้ต่อ  :iconnasty:

เลือกดูครับ เรียงไว้ให้ล่ะ
1.Stirke Noir (แมวดำ)
2.Hi-v Gundam
3.Strike Freedom Gundam
4.Strike Freedom Gundam Full + ฐาน
4B.Strike Freedom Gundam
5.Unicon
5A.Unicon ไททาเนี่ยม
5B.Unicon + ปืนกล + ฐาน
6.Destiny Gundam
7.Destiny Gundam Full + clear ชิน + clear คิระ
8.Strike E+IWSP (แมวขาว)
9.Strike+IWSP
10.Launcher - Sword Strike
11.Force Impulse (บักชิน)
12.Shin Musha Gundam
12.Shin Musha Gundam + ฉากหลัก
13.Infinite Justice (พี่เถิก)
14.RX-78-2 GUNDAM Ver.2.0
15.Sinanju
16.ZAKU II 2.0 เขียว
17.ZAKU II 2.0 ดำ
18.ZAKU II 2.0 แดง
19.ZAKU II 2.0 ขาว
20.ยังไม่ออก น่าจะเป็น Sword Impulse (คิดว่า)
21.ZAKU II 2.0 ท่าน Char

20-21 ยังไม่ออก :iconlol:

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
มะวานได้ไปเยี่ยมเยียน ร้านเจ๊ ในรอบ เกือบครึ่งปี เหอะๆ เหตุเพราะ 1/144 ของเหล่า OO ทำพิษ เบ้าเสียบหล่อมะครบ แถม เบ้าเขียนของเครูดิมหล่อมาครึ่งอัน ซะงั้น -*-

หลังจากสแกนดูของใน ร้านเจ้ แล้ว มีประมาณนี้ฮะ

- 1/144  00  นี่มีเยอะแยะมากมาย  arios ยังมีอยู่ ------->  ส่วนตัวไปสอย เซราฟิม โดยเฉพาะ  :iconvsign:  ทั้งหมดสนนราคาที่ 1xx เกินกลางมานิดนึง.
- gundoom ยังมีฮะ สนนราคาที่ 6xx
- mg มีหลายตัว  des ปีกแสง / rx78  บลาๆๆๆ
- โมจีนแท้ อย่าง พวก 3 ก๊ก เห็นมีหลายตัว ใครอยากลองก้เชิญฮะ  :iconhihi:

****** ร้านหน้าเบีย ปิดฮะ  มะรู้ว่าเพราะ อะไร ****

ปล. หลังจากต่อ เซราฟิม ปรากฎว่า ดีเกินที่คาดไว้ คือ พวกเบ้าเสียบหล่อมาครบหมด ( ลองมะครบอีกซิ เลิกเล่น โมจีน จิงๆๆ นะเออ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2010, 12:36:04 PM โดย nubirdza »

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
มีร้านไหนที่สะพานเหล็กขาย Freedom GHD ตัวนี้มัยครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=3299719763

อยากรู้ว่า ต้องใช้ความพยายามมากขนาดไหนกว่าจะเป็นตัวได้หนะครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Freedom ตัวนี้มันใช่ 1/100 ธรรมดาใช่มั้ยครับ หน้ากล่องแบบนี้ไม่เห็นเลยครับ แต่ถ้าเป็นพวก MG ยังเห็นอยู่นะครับ น่าจะเป็นร้านหน้าเบียร์

ออฟไลน์ oda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
force impulse 1/100 ที่เป็นextra finish

ร้านไหนในสะพานเหล็กมีบ้างอะครับ

ออฟไลน์ Q-pids

• *
  • Like: 1
วันนี้ตอนเที่ยงไปสะพานเหล็กมาครับ
ร้านเจ๊มี 108 ผู้กล้าแห่งเหลียงซานมาแล้วครับ มา 5 แบบนะ
สอยมา 2 กล่อง ราคา 1xx ไม่ทอน
เบอร์ 804 / 807 เปน กวนอู กับไทสู้จู้
ไม่มีส่วนประกอบอื่นๆให้มาเลย ของเดิมทั้งแท่ง เปลี่ยนสีเท่านั้น
อยากได้แต่กล่องเท่านั้นครับ+การ์ตูนที่แถมให้นิดหน่อย
ปล. เล่นง่ายมาก แบบนี้โมเองง่ายฝ่า

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
^
^
อยากเห็นรีวิวจังเลยครับ :iconlike:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
วันอาทิตไปได้โม1/144โจโฉมาตัวครับ ที่ร้านเจ้อะครับ ใครเคยลองต่อแล้วมั่งครับ

ขอถามหน่อยนะครับ

MG GHD Gundam cross bone full cloth นี่ไม่ทราบว่า ต่อลำบากมากมั้ยครับ ต้องมีการ ตัดแต่ง เหลา ขัด อุด กาว หนะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ หรือขอดูรูปก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ louiscyber

• **

MG GHD Gundam cross bone full cloth นี่ไม่ทราบว่า ต่อลำบากมากมั้ยครับ ต้องมีการ ตัดแต่ง เหลา ขัด อุด กาว หนะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ หรือขอดูรูปก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ

เอาเรื่องเหมือนกัน
ต้องทำสีซะหน่อย
ไม่งั้นดูไม่จืด ขัด ขูด
ซื้อมาลองก็ได้
LV ขึ้นเป็นว่าเล่น :iconlol:

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า ตอนนี้ hi-nu TT ตอนนี้ร้านเจ๊ มีไหมอะครับ หรือเห็นร้านไหนรบกวนช้วยบอกทีครับผม

หรือต้องสั่งทางเวปอย่างเดียวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
วันเสาร์ไปเหฌนร้านเจ๊มีอยู่นะ hi-nu

ขอบอกว่า Gaia GHD 1/144 นั้น ไม่ธรรมดาเลย งานนั้นเหมือนของลุงบันพอสมควร มีหล่อเกินนิดหน่อย จุดไหนไม่แน่น เอากาวใส่ก็โอเค สติกเกอร์อยู่ในขั้นดีมาก ไว้จะเอารูปมาลงนะครับ (ผมว่า มันดีที่สุดเท่าที่ GHD  1/144 เคยต่อมานะครับ)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า ตอนนี้ hi-nu TT ตอนนี้ร้านเจ๊ มีไหมอะครับ หรือเห็นร้านไหนรบกวนช้วยบอกทีครับผม

หรือต้องสั่งทางเวปอย่างเดียวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

size ขนาดไหนครับ 1/144 แบบHGUC หรือ 1/144 gundoom หรือ MG1/100 ครับ

ถ้า 1/144 ทั้ง 2 แบบ เมื่อปลายสัปดาห์ที่แล้วยังเห็นอยู่นะครับ ที่ร้านเจ้ทั้ง 2 ตัวเลย แต่ถ้าเป็น MG ผมจะไม่ได้ดูเพราะไม่ได้เล่นsize 1/100

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
hi-nu จีนก็เห็นจะมีแต่ MG เท่านั้นล่ะครับท่าน  :iconpale:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

size ขนาดไหนครับ 1/144 แบบHGUC หรือ 1/144 gundoom หรือ MG1/100 ครับ

ถ้า 1/144 ทั้ง 2 แบบ เมื่อปลายสัปดาห์ที่แล้วยังเห็นอยู่นะครับ ที่ร้านเจ้ทั้ง 2 ตัวเลย แต่ถ้าเป็น MG ผมจะไม่ได้ดูเพราะไม่ได้เล่นsize 1/100

:iconshy: Hi-Nu Gundam ที่เป็นโมจีน มี 2 ยี่ห้อ คือ TT กับ GD แต่ก็มีแค่ขนาดเดียวคือ MG เท่านั้น (เมื่อมีของ TT แล้วยังจะเอาของ GD ไปทำอะไรละ  :iconnasty:)

ส่วน Nu Gundam (เฉยๆ ไม่มี Hi นำหน้า) โมจีน มีแต่ขนาด 1/144 โดย ตัวของ TT จะเป็น HGUC ธรรมดา (1/144) และ อีกตัวนึง คือ Nu Gundoom (1/144) หรือที่มักจะเรียกว่า Gundoom ตัวนี้ไม่ใช่ของ TT เป็นโมจีนอีกเจ้านึง(ยี่้ห้อว่า HG)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 07:24:32 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
ไขข้อข้องใจแบบหมดเปลือกเลยทีเดียว :iconwish:
Hi Nu นี่งานดีมากเลยครับตอนซื้อแค่ระวังแผง sticker ก็พอ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น

แนะนำว่าอย่าซื้อครับ ผมเองมีแต่ตัวธรรมดานะ ตัวนี้ต่อยากชิ้นส่วนหลวม แถมชิ้นส่วนเล็กๆเต็มไปหมด อยากดูรูปกดที่ลิ้งค์เลยครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.msg82030#msg82030

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
hi-nu TT mg อะครับผม

เห็นเค้าบอกว่ามันดีกว่าของ gdอะครับ

ไม่ทราบว่าแถวสะพานเหล็กยังมีขายไหมอะครับ

หรือเพื่อนๆๆเห็นแถวไหนรบกวนช้วยบอกทีนะครับ