ผู้เขียน หัวข้อ: ตรุจีนปีนี้เข้ากรุงมาเทียว  (อ่าน 1929 ครั้ง)

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ตรุจีนปีนี้เข้ากรุงมาเทียว
« เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 12:38:35 AM »
ตรุจีนปีนี้ว่างแผนจะไปเทียวกรุงเทพซะหน่อย
ที่จริงก็ชักจะไม่อยากไปนิดๆเหมือนกันนะกลัวม็อบ แต่เพราะซื้อตัวเครืองบินแบบถูก จองล่วงหน้าเป็นปี ยกเลิกก็ไม่ได้
แต่ด้วยความเป็นเด็กบ้านนอกเข้ากรุงนานๆครั้ง ปกติก็จะไปเทียวแถวๆ สยาม/MBK/พันทิพ เป็นหลัก แต่ปีนี้ด้วยความดวงดี
เจอม็อบเต็มๆเลยสยามเลยไม่สะดวกไป
ปกติจะเดินเทียวตั้งCENTRALWORLD แล้วเดินยาวไปถึง MBKเลย(แต่ปีนี้ไม่ค่อยกล้าเดินแฮะกลัวม็อบ)

จึงมีเรื่องมาถามผู้รู้หน่อยครับ อยากได้สถานที่ ที่มีโมจีนขาย/หนังสือการ์ตูน เอาที่สามรถเดินทางไปด้วย BTS หรือ MRT ได้และไม่เจอม็อบนะครับ
ปล.บ้านพักอยู่แถวๆเอกมัย ไม่ต้องบอกให้นั้งรถเมย์นะน้ั้งไม่เป้นหลงประจำ

ออฟไลน์ windwinter

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
Re: ตรุจีนปีนี้เข้ากรุงมาเทียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:00:08 AM »
ทาง bts จะอโศก หรือ จตุจักร หรือสยาม ก็เที่ยวได้ปกติ ครับ เขาปิดแค่ถนน ถ้านั่งรถไฟ ก็เดินทางปกติได้เลย ครับ คนชุมนุม ไม่ได้มาขวางอะไรเราเพิ่งไปซื้อโมมาเหมือนกัน คิดว่าต้องฝ่าวงล้อมสะอีก ปรากฎว่า ทางสะดวก :iconvsign:

มี ปล. ครับ เชคนิดก็ดีครับ ถ้าเหตุการณ์ปกติก็แบบที่บอก ถ้าไม่ปกติ ...หึหึ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2014, 09:00:31 AM โดย windwinter »