ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2563645 ครั้ง)

ออฟไลน์ gis

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
มีท่านไหนสอย PG strike freedom daban มาแล้วบ้างครับ อยากทราบว่ามีปัญหาหรือแผงหรือชิ้นส่วนไม่ครบบ้างไหมครับ เห็นข่าวจากบางเว็บบอกมีปัญหาตรงจุดนี้อยู่

เพิ่งสอยมาครับ ยังไม่ได้แกะห่อแต่เท่าที่นับแผงดูทุกอย่างอยู่ครบครับ ชิ้นส่วนในแผงไม่มีขาดแต่จะครบหรือไม่คงต้องขอลองต่อดูก่อนครับ ผมเพิ่งได้ของเมื่อเที่ยงนี้เอง

อยากรุ้ราคาประมาณเท่าไรครับ

อยากรุ้ราคาน่ะครับประมาณเท่าไรครับ

ปล.ชิ้นงานถือว่าทำมาดีมากครับ Detail นี่โอเคเลย ส่วนตัวพลาสติกสีไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ก็ตามประสาโมจีนล่ะครับ มีแถมถ่านมาให้ด้วยนะเออ

สองเทาหน่อยๆ น่าจะได้เฉพาะ Lot แรกๆ หลังจากนั้นคิดว่าน่าจะขยับขึ้นล่ะนะ

ปล.ผมเจอแผงชุบทองสีไม่เหมือนกันด้วยครับ เป็นแผงซ้ำแต่ดันชุบมาคนละสีซะงั้น  :iconcry:

ออฟไลน์ hiroyui

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
แล้วตัวมาร์คทรี มาไทยหรือยังครับ อยากได้มาก  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ yamihisui

• *
  • Like: 0
มีท่านไหนสอย PG strike freedom daban มาแล้วบ้างครับ อยากทราบว่ามีปัญหาหรือแผงหรือชิ้นส่วนไม่ครบบ้างไหมครับ เห็นข่าวจากบางเว็บบอกมีปัญหาตรงจุดนี้อยู่

เพิ่งสอยมาครับ ยังไม่ได้แกะห่อแต่เท่าที่นับแผงดูทุกอย่างอยู่ครบครับ ชิ้นส่วนในแผงไม่มีขาดแต่จะครบหรือไม่คงต้องขอลองต่อดูก่อนครับ ผมเพิ่งได้ของเมื่อเที่ยงนี้เอง

อยากรุ้ราคาประมาณเท่าไรครับ

อยากรุ้ราคาน่ะครับประมาณเท่าไรครับ

ปล.ชิ้นงานถือว่าทำมาดีมากครับ Detail นี่โอเคเลย ส่วนตัวพลาสติกสีไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ก็ตามประสาโมจีนล่ะครับ มีแถมถ่านมาให้ด้วยนะเออ

สองเทาหน่อยๆ น่าจะได้เฉพาะ Lot แรกๆ หลังจากนั้นคิดว่าน่าจะขยับขึ้นล่ะนะ

ปล.ผมเจอแผงชุบทองสีไม่เหมือนกันด้วยครับ เป็นแผงซ้ำแต่ดันชุบมาคนละสีซะงั้น  :iconcry:

แต่ไม่มีผลต่อการต้อใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ gis

• *

แต่ไม่มีผลต่อการต้อใช่ไหมครับ

ไม่มีครับ แค่สีมันเพี้ยนกันไปหน่อยเดียวเองและอีกอย่างมันเป็นโครงในใส่เกราะเข้าไปก็ไม่เห็นแล้วล่ะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
อยากได้PGเหมือนกันครับ แต่พรุ่งนี้ไปคงไท่เจอแล้วสินะ

เมื่อไหร่จะมาอีกนะ

• *
อยากได้PGเหมือนกันครับ แต่พรุ่งนี้ไปคงไท่เจอแล้วสินะ

เมื่อไหร่จะมาอีกนะ

เห็นเฮียที่สะพานเหล็กบอกของเข้าอีกอาทิตย์หน้านะครับ

ออฟไลน์ gis

• *
แวะมาแปะภาพครับ ต่อเสร็จแล้วเหลือแต่ปืนยังไม่ต่อ การต่อไม่มีอะไรยากครับเข้าล๊อกเปะมีเหลื่อมนิดๆ หน่อยๆ ไม่ใช้กาวเลยซักจุด  :iconvsign:

กล้องมือถือนะครับ กล้องดิจิตอลที่ใช้ถ่ายประจำถูกสหายยืม (ลืม) ไปครับ  :iconshy:

ปล.แถมเตามาให้ 2 เตา ถ่าน 4 ก้อน และเป็นไฟสีเขียวทั้ง 2 เตาครับ  :iconcry:

• *
สวยมากครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51

:iconlike:ปล่อยมาอีกเเล้ว 1/144 HGUC Dreissen ดาบัน อีกไม่นานคงได้เล่นกันครับ ขอบคุณข่าวจากเพื่อนๆใน FB นะครับ ท่านใดทราบเเล้วขออภัย

เเถมชิ้นใส่มาทำไหมหว่า เเอบงงๆ :icondizzy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ชิ้นใสๆ ที่แถมมาน่าจะเอามาต่อกับไอ้เจ้าอาวุธที่เป็นกังหันนั้นมั่งครับ ไว้แอคท่าตอนปล่อยอาวุธ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ไทรเซน  ถ้าของลุงบันจะบอกให้ไปเอาเอฟเฟคของตัวอื่นมาใส่นะ ของโมจีนน่าจะแถมให้มั้ง?

เสียดายไม่แถมพาร์ททำเป็นเวอร์ชั่น ZZ  ถ้าแถมด้วยนี่อย่างฮา  :iconfreak:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เยี่ยมเรยตัวนี้  :iconlol:

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
ไทรเซน  ถ้าของลุงบันจะบอกให้ไปเอาเอฟเฟคของตัวอื่นมาใส่นะ ของโมจีนน่าจะแถมให้มั้ง?

เสียดายไม่แถมพาร์ททำเป็นเวอร์ชั่น ZZ  ถ้าแถมด้วยนี่อย่างฮา  :iconfreak:

กะย้อม ให้หลักหักป่าวคับ ^^ น่าจะมีแผ่นที่ให้เก็บชิ้นส่วนเหลือๆ (มือ) ด้วยน๊า ของแท้ยังมีเลย

Edit
แก้ข่าวจ้ะ จากรีวิวแรกๆ ไม่เห็นชิ้นที่ว่านี้
แต่ตอนนี้มีอยู่จ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2013, 07:53:09 AM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
อยากทราบว่าพวกโมจีนนี่มีเว็บให้เราไปดูสินค้าได้หรือป่าวครับว่าออกอะไรไปบ้างอะครับพวกเว็บทางการอะครับ
LC model
GG
daban บลาๆๆทั้งหลาย รบกวนท่านผู้รู้มาอัพเดททีนะครับ

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
เว็บจีนตามลิ้งค์นี้ครับ....เชิญทรรศนาตามอัธยาศัยคร๊าบบบบบ :iconvsign:

http://yydllx.taobao.com/search.htm?spm=2013.1.w1006-643264716.59.kuA78s&scid=526069515&scname=%B4%F3%B0%E0%C4%A3%D0%CD%2FDABAN&checkedRange=true&queryType=cat

ออฟไลน์ mar-ut

• *
แล้วตัวมาร์คทรี มาไทยหรือยังครับ อยากได้มาก  :iconcryjoy:
วันนี้ไปสะพานเหล็กมา มาแล้วครับ :iconlol:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
เสียดายดาบันน่าจะออก PG ตัวอื่นดีกว่า

SF ถ้าวางเฉยๆ ไม่มีสเกลอื่นเปรียบเทียบนี่ ดูไม่ค่อยต่างกะ MG เลย
(ส่วนตัว..MG สัดส่วนสวยกว่าซะด้วยซ้ำ)
แต่ก็ยังดีเห็นว่าแก้ไข joint ตรงปีกที่ของลุงหักกันระนาวมาให้ด้วย(มั๊ง.. เห็นแว้บๆ)

ว่าแต่ hguc นี่ ไม่คิดจะออก unicorn หรือเนี่ย
คิดว่าน่าจะออกแบบแถม เบสหัว unicorn กะปืนเหมือน shinanju ซะอีก
..ถึงมีของลุงแล้ว แต่ถ้าออกก็เอานะ แถมมาก็ยิ่งดี  :iconlol:

buggy

• บุคคลทั่วไป
เสียดายดาบันน่าจะออก PG ตัวอื่นดีกว่า

SF ถ้าวางเฉยๆ ไม่มีสเกลอื่นเปรียบเทียบนี่ ดูไม่ค่อยต่างกะ MG เลย
(ส่วนตัว..MG สัดส่วนสวยกว่าซะด้วยซ้ำ)
แต่ก็ยังดีเห็นว่าแก้ไข joint ตรงปีกที่ของลุงหักกันระนาวมาให้ด้วย(มั๊ง.. เห็นแว้บๆ)

ว่าแต่ hguc นี่ ไม่คิดจะออก unicorn หรือเนี่ย
คิดว่าน่าจะออกแบบแถม เบสหัว unicorn กะปืนเหมือน shinanju ซะอีก
..ถึงมีของลุงแล้ว แต่ถ้าออกก็เอานะ แถมมาก็ยิ่งดี  :iconlol:

เห็นด้วยเลยครับ PG ตัวนี้ลวดลายเรียบเกินไป แต่ยอมรับว่าเค้าก้อบมาได้ดีจริงๆ หน้าเป๊ะมาก จนดูผ่านๆแยกไม่ออกเลย

ออฟไลน์ ganarel

• Like: 3
ออกตัวนี้ลุงบันไม่สะเทือนเท่าไหร่ เพราะยอดขายน้อยอยู่แล้ว ถ้าออก GP01/FB มาลุงบันหนาวแน่

ออฟไลน์ bubtis

• *
ตอนนี้ในไทยยังมีร้านขายพวกเรซิ่นมั่งมั้ยครับ
อยากได้พวก Five star stories