ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2563677 ครั้ง)

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ถึง PG Red Frame ไม่มา แต่ได้ดาบแทนนี่แหล่มเลย ถ้าดุณภาพดีจะได้ฤกษ์ถอย PG Red Frame ซักที ไม่ง้อกล่องแดงละ  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
ถ้าดาบมา ตัวคงตามมาไม่ช้าก็เร็วแน่ daban จัดให้ทีสนอง need ให้ทีเห็นหลายท่านอยากได้กันเหลือเกินนะๆๆๆๆ

ออฟไลน์ itee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
รอดาบ PG RED FRAME ด้วยคนครับ

รับราคากล่องแดงไม่ไหวเหมือนกัน

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
พี่จีนครับ ก็อปแพคหลัง Red Frame ที่ลุงแกกำลังจะออก พี-บรรลัยด้วยครับ 55555+  :iconlol:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
ดาบันมาอีกแล้ว HGUC

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
delta gundam เลยเรอะ :icondisapp:
ทองจะยังไงล่ะเนี้ย พ่น หรือ ชุบ จะคาดหวังได้ไหมเนี้ย :iconpale:

ออฟไลน์ raident

• *
  • Like: 0
    • i-beautystore
Re: Caletvwlch for mg 1/100
« ตอบกลับ #1946 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 12:09:48 PM »

เครดิต จาก fb
 :iconwink: ส่วนตัวโดนใจมาก เพราะไม่ได้เก็บ 1/144 เจ้าเดิมกะ Full saber ooq

ดาบนี่ของ mg 1/100 ป่าวอ่ะครับ

มีใครแวะไปสะพานเหล็กมามั่งครับ ยังมีร้านไหนขาย red frame 1/100 daban อยู่มั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2013, 01:15:46 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
delta gundam เลยเรอะ :icondisapp:
ทองจะยังไงล่ะเนี้ย พ่น หรือ ชุบ จะคาดหวังได้ไหมเนี้ย :iconpale:

ชุบมั่ง เหมือนตอนที่ TT ออก Akazuki มั่ง เดานะเพราะมันคนล่ะค่ายกันเลยไม่แน่ใจว่าจะทำแบบเดียวกันหรือเปล่า

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ขอเป็นสีเหลืองธรรมดาเลยก็ได้นะ ชุบมากะดำกะด่าง ราคาก็จะแพงโดยไม่จำเป็น
จะทำสีใหม่ก็ต้องมาลอกสีเก่าออกก่อนอีก

ออฟไลน์ Aultaisen

ขอเป็นสีเหลืองธรรมดาเลยก็ได้นะ ชุบมากะดำกะด่าง ราคาก็จะแพงโดยไม่จำเป็น
จะทำสีใหม่ก็ต้องมาลอกสีเก่าออกก่อนอีก
นั้นสิ ถ้าพ่นยังพอขัดออกได้
แต่ถ้าชุบ แล้วผิวไม่เรียบ ชุบมา ก็ไม่สวยอยู่ดี
ไม่สวยไม่ว่า แต่มันแพงโดยใช่เหตุ  :iconcry:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
นั้นสิ ถ้าพ่นยังพอขัดออกได้
แต่ถ้าชุบ แล้วผิวไม่เรียบ ชุบมา ก็ไม่สวยอยู่ดี
ไม่สวยไม่ว่า แต่มันแพงโดยใช่เหตุ  :iconcry:

ถ้าดาบัน ผมเชื่อนะครับว่าผิวน่าจะออกมาเรียบในระดับที่น่าจะรับกันได้

เป็นผม ผมห่วงเรื่องอื่นมากกว่า

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
ผมว่าก็คงจะแบบที่เห็นในรูปนั่นแหละครับ อิอิ :iconsmile:

ออฟไลน์ pheonix763

• **
    • บิ๊กเอยบิ๊กสุ สุรพลสุรชัย
ก็ดีนะครับ Astray red fram kai ของ Daban เสียตรง รุ ขาซ้ายและขวา ตรงสะโพกอะ แน่น มากจนยัดไม่เข้ารุ แน่นจนต้องฝนออก

แต่ผม ฝนพลาด ฝนซะหลวม เกิน จนยืนไม่ได้ จุดข้อต่อ ที่หมุนๆ ได้ ใหญ่เกินรูหมดเลย ทุกรุ ทุกรูจริงๆครับ ถ้าฝนพลาด จะหลวมได้

ส่วนเรื่องผิวพลาสติกดีนะครับ แต่ต้องพ่นสี ปิดซะหน่อยจะได้เหมือนของแท้  :iconpunch:

• *
ลงรูปเพิ่มเติมครับ  เอาไปเทียบซะลุงบันจ๋อยเลย 55

แล้วก็มีชุด weapon set ยี่ห้อ metal gear ครับ ของน่าจะมานานแล้วนะครับ พอดีผมไปเห็น เผื่อใครยังไม่เคยเห็นครับน่าสนใจดี

มีอีกครับ Mega Launcher ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 01:31:22 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ชุดเเต่งจีนรึนี่ !!!! น่าสนมาก เจ๋งไปเลยพี่ตี๋  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ไฮเมก้าลันเชอร์นี่ รอ BTF ดีกว่ามั้ง เห็นตอนนั้นออก G-Defencer มาให้ RG MK-2 อันนี้ก็ไม่น่าพลาด ของ HGUC มันดูโล่งๆไปนิด

รูปแผง Deep Striker 1/144 ของ Acemodel กันคนลืม

ซอส : http://www.gundamkitscollection.com/2012/07/3rd-party-model-kit-manufacturer-to.html#.UjAmhcZ7I-W

ขายสิ้นปีนี้ ราคายังไม่รู้  แต่ท่าจะโดน.... 1/100 ไม่ต้องหวัง หาที่เก้บไม่ได้ชัวร์ๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
โอ้โห...ปลายปีนี้มีแต่น่าสนใจทั้งนั้นเลย  :iconsmile:
เสียดายที่ตอนแรก Deep Striker นึกว่ามาใน Scale  1/100 แต่ถึงแม้จะ 1/144 ก็คงไม่พลาด
Funnel สำหรับ NU อันใหม่นี่ก็น่าสนใจเหมือนกัน (ว่าแต่ของจะมาลงเมื่อไหร่เนี๊ยะ?)
ไว้จะหาเวลาไปสะพานเหล็กกวาดตัวที่น่าสนใจกลับมาบ้างละ  :iconmeow:
แต่ตอนนี้ต้องรีบสะสางงานตุนตังก่อนละ  :iconlol:

ออฟไลน์ hohoemi

• *
Funnel ไม่สวยเลย ดูแตกๆ พังๆ มากกว่าที่ต้องการโชว์ psycoframe

ออฟไลน์ hayata

• *
ฟันเนลของ btf ไม่รุ้ว่ากล่องนึงจะให้  2 ข้างเลยหรือข้างเดียว

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
เหมือนฟันเนลพังๆ แตกๆ ลิเกๆ ไงไม่รู้ ขอเรียบๆ แต่งานเนี้ยบๆ ดีกว่า :iconsweat: