ผู้เขียน หัวข้อ: งานพู่กัน WIP 1/144 Delta-plus "ท้าดวล Gundam Custom Color" 100% เสร็จแล้วคร้าบ  (อ่าน 121305 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
  :iconvsign:  :iconvsign:  นี่แหละครับบ สุดยอดไปเลย เทพจิงๆทานข้าว+พริตตี้ เป็นอาหาร
ไม่เหมือนเทพ บางตัวชอบแขวะคนอื่นสงสัย  จะกินธูป+ส้นเท้า  :iconnasty:  :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
  :iconvsign:  :iconvsign:  นี่แหละครับบ สุดยอดไปเลย เทพจิงๆทานข้าว+พริตตี้ เป็นอาหาร
ไม่เหมือนเทพ บางตัวชอบแขวะคนอื่นสงสัย  จะกินธูป+ส้นเท้า  :iconnasty:  :iconnasty:

เฮ้ย... จริงดิ เมื่อคืน เห็นเทพเจ้าสมุทร(ย่านรัชดา) งานเข้า อ่ะ (ตามข่าว) สงสัย องค์เดียวกันชัวร์ๆ

ไม่รู้ว่า อีตาฮั๊ว อยุ่แถวนั้นหรือเปล่า เพราะติดต่อไม่ได้  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
^
^
ติดต่อไม่ได้ให้รอ 2 ชม. แล้วโทรไปใหม่  :iconlol:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน

เฮ้ย... จริงดิ เมื่อคืน เห็นเทพเจ้าสมุทร(ย่านรัชดา) งานเข้า อ่ะ (ตามข่าว) สงสัย องค์เดียวกันชัวร์ๆ

ไม่รู้ว่า อีตาฮั๊ว อยุ่แถวนั้นหรือเปล่า เพราะติดต่อไม่ได้  :iconlol: :iconlol:

ช่วงนี้ออกนอกลู่นอกทางไม่ได้ เพราะมีพระโพธิสัตว์ เจ้าแม่ทูนหัว คุมเข้มสุดๆ  :iconcry: อดไปเที่ยวทุกที่ ถึงได้บ้านั่งทาสีอยู่นี่ไง 5555+++++
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Gunplacollect

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
  • N FACTORY
เออ...พี่รอมานานแล้วเมื่อไหร่จะทาเสร็สเนี่ย :iconfreak:
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
^
เกิดอุบัติเหตุกับชิ้นส่วนสีขาวนิดหน่อยครับเนื่องจากผมผสมสีผิด :iconcryout: จึงต้องมานั่งล้างนั่งทำใหม่ ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้วครับ ไม่นานเกินรอ อดใจรอซักนิดจ้า    :iconhihi:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2010, 10:22:32 PM โดย patsawat »
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
^
^

นึกว่า ชิ้นใหญ่เกิน ต้องรอแห้งนาน..........55+ ( แอบแซวคุณฮั๊ว นิดหน่อย )  :iconlol:

นี่ถ้าไม่มีใครแซว คงหายต๋อมไปเลยอ่ะดิ ?  :iconfreak:

v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2010, 11:15:13 PM โดย Cowboy VI »
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว เดี๋ยวจะหาว่าหายไปไหน  :iconnasty: เอารูปมาโชว์เลยล่ะกันครับ กับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นและ หลังแก้งานใหม่แล้ว + ตัดเส้นไปบางส่วน

งานทาสีขาวครั้งนี้ลำบากสุดๆ ครับ เนื่องจากว่า เจ้าเพื่อนตัวแสบดันผสมสีมาผิด สีมันเลยออกเทามากไป ก็เลยต้องนั่งล้างกันมันหยด  :iconcry: เลือดแทบทะลัก (ตอนทาสีก็ออกขาวขุ่นๆ ไม่เทามาก พอแห้งแล้วกลับออกเทามาเลย เซ็งจิตจิงๆ  :iconcry:)

และด้วยความที่เป็นคนทาเร็วอยู่แล้ว ก็เลยไม่ทันสังเกตว่ามันออกเทา ก็เลยทายาวไปจนครบเลยครับ พอเอามาดูอีกทีตอนแห้ง โอ้วแม่เจ้า ล้างใหม่ดีกว่า สีมันไม่สวย

มาชมชิ้นที่ต้องทาสีขาวในครั้งนี้กันครับ

และ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ไม่อยากบอกเลย สีเทาดูน่าสนใจกว่านะเนี่ย   แต่ก็แล้วแต่ชอบนะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ zeonburn

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
สีเทาแบบนี้ดูสวยไปอีกแบบนะพี่ฮั้ว รีบๆประกอบเลยอยากเห็นแล้ว  :icontounge:

ปล. ตกลงใช้สีขาวไปกี่ขวดเนี่ย  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2010, 11:44:17 PM โดย zeonburn »

ออฟไลน์ ketaza

• *
  • Like: -2
สู้ๆ นะพี่*0*

ผมได้โปรเจคต่อไปละ แต่ยังไม่ได้ซื้อเลย อ๊ากกกกกกกกกกก!!
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
งานสุดยอด ฝีมือสุดเยี่ยม

นับถือ นับถือ

รอชมต่อไปครับ

:iconsmile:

ออฟไลน์ march09

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
ใกล้ความจริงแล้วซิ ทาอึดสุดยอดเลยครับ สู้ๆครับน้องฮั้ว :iconvsign:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ไม่อยากบอกเลย สีเทาดูน่าสนใจกว่านะเนี่ย   แต่ก็แล้วแต่ชอบนะ  :iconnasty:

อันนี้พี่เห็นด้วยกับอ๋องแฮะ สีเทาดูแตกต่างดีนะสวยไปอีกแบบ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconvsign: ผมว่าเล่นเเบบทูโทนไปเลยครับ เเบบในตัวอย่างในกล่องอะครับ ผมว่าสวยกว่าหน้ากล่องนะครับ   :iconhappy:  :iconvsign:  :iconfreak:

ออฟไลน์ bighead

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ^__^ model lover
เจ๋งอ่ะ  :iconsmile: เซียนพู่กันโดยแท้  :iconvsign:

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
และแล้วก็ใกล้เสร็จจนได้ครับ หลังจากที่เมื่อคืนนั่งตัดเส้นและเก็บรายละเอียดบางส่วน แต่ยังเหลืออีกนิดหน่อยเท่านั้น + กับติด Decal และพ่นเคลียร์ปิดงานครับ  :iconlol:

เห็นหลายๆ คน อยากเห็นตัวเป็นๆ ตอนประกอบก็เลยจัดให้ครับ นี่เป็น���าพชุดสุดท้ายก่อนปิดงาน ถือว่าเรียกน้ำย่อยแล้วกันครับ ครับ ชมกันเลยครับ

เริ่มจากชิ้นส่วนที่ต้องทำสีทองแดงครับ

และตามมาด้วย การประกอบเข้าไปที่ละครึ่งตัวครับ

และแล้วก็เต็มตัวซะที ครับ จบแล้วกับการเรียกน้ำย่อยสำหรับงานยักษ์ครั้งนี้ ไว้รอชม Review เต็มๆ ได้เร็วนี้ครับ ขอตัวไปเก็บรายละเอียดงานต่างๆ ติด Decal และ พ่นปิดงานก่อนนะครับ ขอบคุณครับ  :iconvsign:

v
v
v
v

ชิ้นที่ทำสีทองแดง ใช้พู่กันทาเอาครับ  โดยผสมสีทองเบอร์ 9 กับ เคลียร์สีแดงเข้าไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2010, 04:37:46 PM โดย zendono7 »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconlike: เสร็จจนได้นะครับ รอชมเต็มๆ อีกทีครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ OO RaiseR

• Like: 15
  • Spartan Z80
ชิ้นทองแดงนี่พ่นหรือทาเอาครับ
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ tonman

• *
  • Like: 4
  • yo yo yo
แม่เจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  :iconcryjoy:

พี่ฮั้วให้อีกตัวดิ :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: