ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3819518 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
บอกข่าว โมมังกรขาว ฝั่งแม่สายนะครับ ตอนนี้ 1/144 สามก๊ก มีเข้ามาแล้วนะครับ ราคาตั้งเอาไว้ ประมาณ 400 บาทสามารถต่อมาเหลือ 100-120 บาทได้นะครับ แล้วมี มังกรขาว

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• Verified User
  • *
  • Like: 6
hi-nu TT mg อะครับผม

เห็นเค้าบอกว่ามันดีกว่าของ gdอะครับ

ไม่ทราบว่าแถวสะพานเหล็กยังมีขายไหมอะครับ

หรือเพื่อนๆๆเห็นแถวไหนรบกวนช้วยบอกทีนะครับ

ดีกว่าแน่นอนครับผมลองแล้วถูกใจ+ถูกเงินมาก
ผมซื้อที่สะพานเหล็กเหมือนกัน แต่ไม่รู้ตอนนี้มีของป่าวไม่ได้ไปนานแล้ว
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
และนี่คือ HG 1/144 Gaia GD ( ขออ

ออฟไลน์ xerxes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
น่าสอยจังไกอา :iconwish: เดี๋ยวต้องลองซะแล้ว

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
วันนี้แวะไปร้านเจ๊มา ได้ zaku เขียวมาหนึ่งกล่อง 5xx กลางๆ แล้วลูกเจ๊ก็บอกว่าตัวสีแดงใกล้มาแล้ว

ใครรอก็ทนอีกแปปเดียวนะครับสำหรับดาวแดง ส่วนคนที่รอ exia เหมือนผมคงต้องเหนื่อยกันหน่อย  :iconcry:

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
หมายถึง Exia Avalance ของหมดหรือครับ
จะไปซื้อแล้วทำไงดีอดเลย

• **
หมายถึง Exia Avalance ของหมดหรือครับ
จะไปซื้อแล้วทำไงดีอดเลย

ผมหมายถึง MG Exia ครับผม  :iconvsign:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

มะกี้เข้าเท้าเบาไปเจอนี่เข้าของbendi :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
นี่มันverไหนอ่ะถ้าใช่verใหม่ล่ะก็เจ๋งไปเลยมิน่าbendiไม่ออกsdไหม่ๆซะที
http://item.taobao.com/item.htm?id=4610945517
แถม

มันมาเป็นกล่องครับพี่น้องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 12:31:23 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ moshizu

• **
ใครได้ลองWing Gundam Ver. Ka 1/100 (MG) GHD >>>>http://www.modelgundamshop.com/viewproduct_modelgundam-00153 ไอ้ตัวนี้แล้วมั่งครับ ส

• **
ใครได้ลองWing Gundam Ver. Ka 1/100 (MG) GHD >>>>http://www.modelgundamshop.com/viewproduct_modelgundam-00153 ไอ้ตัวนี้แล้วมั่งครับ ส��าพพอไหวมั้ย

เนื้องานเหมือนกับ GHD ทั่วไปครับ คือเปราะ หักง่าย ประกอบไม่เข้ามีเยอะ ต้องเฉือนและติดกาวเยอะมาก ประกบไม่สนิทด้วย ข้อต่อหลวม แต่ต่อเป็นตัวได้

และจะมีปัญหาส่วนที่เป็นเบ้าอะครับ จะใส่ไม่ค่อยจะได้

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ไหน ๆ พี่จีนก็เริ่มทำพาร์ืืเสริมแยกขายแล้ว ย้อนไปทำพวก XN , Primrose หรืออื่น ๆ ที่แถมกับหนังสือเก่า ๆ ด้วยสิ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
แล่วๆ พี่จีนออกพาร์ทเสริมสามก๊กมาเป็นกล่องเลย สายสามก๊กเตรียมเก็บกันให้ดีๆ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10

มะกี้เข้าเท้าเบาไปเจอนี่เข้าของbendi :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
นี่มันverไหนอ่ะถ้าใช่verใหม่ล่ะก็เจ๋งไปเลยมิน่าbendiไม่ออกsdไหม่ๆซะที

มันมาเป็นกล่องครับพี่น้องครับ

เวอร์เก่าครับ ตัวนี้มีมานานอยู่เหมือนกันครับแต่ว่าไม่ค่อยมีใครเอาเข้ามา
เคยต่อให้น้องไป งานแอบโหดครับพลาสติกบางเล็กน้อย หล่อไม่ค่อยครบแต่ก็รับได้ครับ
ส่วนตัวอยากได้อยู่เหมือนกัน ถ้าได้ไปแม่สายคงไปเดินหาล่ะครับ

ออฟไลน์ kuraenai

• *
Strike Freedom Gundam ของ TT น่าเล่นไหมครับ

ตัวนี้ผมหาไม่เจอเลยไม่รู้มีคน Review ไว้แล้วหรือยัง

ออฟไลน์ moshizu

• **

• *
ขอบคุณครับ แต่ไม่เหมือนที่ใจคิดเลยจริง ๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
มีเขา สีแดง แรงสามเท่า มา(เมืองไทย)แล้ว
« ตอบกลับ #4876 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 07:04:50 PM »
 :iconnasty: ่รอไม่นานเท่าไร เครื่องประจำตัวของผู้พันแด๊ง แดง ก็มาแล้ว ซื้อมาในสนนราคาเท่า ตัวเขียว(แหม เจ้ ถ้าไม่ใช่ขาประจำเนี่ย โดนค่าประเดิมสินค้าใหม่มั๊ยเนี่ย) ก็แหง่ละ พูดง่ายๆ ว่าตัวแดงนี่  ต่างกับ MS-06J(เขียว) แค่สี (แต่จริงๆ แล้วมี Detail นิดหน่อยด้วย) แต่ถ้าให้ซื้อแพงกว่าตัวเขียว ก็..... :icontounge:

ของเข้าใหม่ราคาเปิดจะสูงผิดปกตินิดหน่อย  :iconwink:

สงสัยเบอร์ 020 คงเป็น MS-06F หรือไม่ก็ G-3 แหง่ๆ  :iconhappy:

อ้อ ลืมบอกไปว่า เข้าทั้ง 2 ร้าน ทั้งร้านเจ้ ร้านเฮีย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 07:11:46 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
โอ้วว ของแดงมาแล้วหรือนี่ ตัวนี้ดูจากรีวิวดาลอง เหมือนจะมีแผงทรัสเตอร์เพิ่มมานะครับ

ถ้าได้มาในราคาเดียวกับตัวเขียวนี่ผมถือว่าถูกเลยนะ :iconwish:

งี้ต้องพานเหล็ก ดาวน!! :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
โมจีนตัวไหน ที่ไม่น่าพลาดบ้างครับ อยากจะลองดูสักตัวนึง ถ้าเป็น MG นี่ตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
พอดีเลยไว้ว่างจะไปสอยพร้อมเจ้าขาวเลยรอมานานแล้ว :iconnasty: :iconnasty: