ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3822536 ครั้ง)

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้ (กระทู้เก่า)
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 08:39:32 PM »
พี่ข้าวฮะ ( ขอเรียกสั้นๆๆละกันฮะ ) พุ่งนี้จะเริ่มกระทู้ให้คะแนนแล้วใช่มะฮะ

ว่าแต่จะเอา นายแบบ ตัวไหนมาโชว์ ดีหว่า มีแต่ sd ดุ้นๆๆ เลย หรือ... จะแตก line ดีฟระ 555+

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้ (กระทู้เก่า)
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 09:05:13 PM »
มายืนยันว่าคนละคนนะครับตาข้าวปั้นกับพ่อน้องข้าวปั้นเนี่ยเพราะผมเจอมาแล้วทั้ง 2 คนครับ

สรุป TT Hi-Nu นี่กลายเป็น Rare item ไปซะแล้ว ฮ่า ๆ ๆ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #942 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 09:16:55 PM »
สงสัยผมคงดูผิดเเน่ๆเลยน่าจะเปนgdมั้งโหกลายเปนเเรห์เลยเหยอ พุ่งนี้เปิดกาทุ้ไห้คะเเนนโมจีนเเล้วเหริดีจัง :iconwish:

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #943 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 10:01:43 PM »
มายืนยันว่าคนละคนนะครับตาข้าวปั้นกับพ่อน้องข้าวปั้นเนี่ยเพราะผมเจอมาแล้วทั้ง 2 คนครับ

สรุป TT Hi-Nu นี่กลายเป็น Rare item ไปซะแล้ว ฮ่า ๆ ๆ
โย๊โฮ่ๆ อยู่ดีๆข้าน้อยก็ได้ครอบครองแร ไอเทมรึเนี่ย(ออกจะเกลื่อนแต่ราคาไม่น่าคบ)
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #944 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 10:09:30 PM »

โย๊โฮ่ๆ อยู่ดีๆข้าน้อยก็ได้ครอบครองแร ไอเทมรึเนี่ย(ออกจะเกลื่อนแต่ราคาไม่น่าคบ)

อ้าว กลายเป็นโมจีนในตำนานไปอีกตัวล่ะ เหมือน Strike noir ของ TT เลยครับ พี่จีนแกเล่นไม่ผลิตเลย แร ไอเทมเห็นๆไปอีกกล่อง

ปล. เอ๋ Hi-nu ของ TT เพิ่งจะได้มานี่เองยังอยู่ในแผงเรียบร้อย ห่อซองอย่างดี จะปล่อยดีมั้ยน่า แรไอเท็มด้วยสิ เพราะซื้อมาปุ๊บ ผบ.ด่าปั๊บ เลยขี้เกียจต่อล่ะ หมดอารมณ์ เพราะโดนด่านี่แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2009, 10:46:32 PM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #945 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 10:52:04 PM »
หา Hi Nu ในกรุงเทพจนละเหี่ยใจ สงสัยต้องไปตีซี้คนจีนในที่ทำงานซะแล้ว ตานี่ไปกลับจีนบ่อยๆ  :iconfreak:
(ขออนุญาตแก้ข้อความครับ เด๋วหน่วยเหนือซิวเอา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 03:54:10 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #946 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 09:55:09 AM »
กระทู้ใหม่  โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  มาแล้วจ้า...
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.msg27576#msg27576  :iconvsign:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #947 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 12:04:03 PM »
สมาชิก 2-3 ท่านที่ต้องการทำธุรกรรมซื้อ-ขาย รบกวนอ่านสักนิดครับ

อ้างถึง

รบกวนส่งข้อความส่วนตัวคุยกันโดยตรงนะครับ ไม่จำเป็นต้องโพสท์ตอบ
ขอบพระคุณมากครับ

เพิ่มเติม:
ขออนุญาตลบข้อความดังกล่าวออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 12:14:19 PM โดย K »

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #948 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 03:30:01 PM »
เนื่องด้วยช่วงนี้ต้องออกต่างจังหวัด จึงขอแจ้งท่านผู้มีอุปการะคุณทุกท่านทราบว่า

โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG (ตอนนี้ก็อัพเดตไว้พอเป็นแนวแล้วอ่ะนะ คิดว่าคงเข้าใจหน้าตาของกระทู้ได้พอสมควรแล้วนะครับ)
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.msg27576#msg27576

ในส่วนของผม จะยังไม่มีการอัพเดตเพิ่มเติมประมาณ 2 สัปดาห์นะครับ (กลับมาอีกทีคงวันที่ 12 พ.ค. 52) แต่ทุกท่านยังสามารถเข้าไปตั้งให้คะแนนได้ตามปกติครับ กลับมาแล้วผมจะได้อัพเดตให้เรียบร้อยสักที  :iconnasty:

ขอเน้นอย่างหนึ่งก็คือ ให้คะแนนกระทู้ละ 1 ตัวเท่านั้นนะครับ

ขอบคุณในทุกความร่วมมือครับ  :iconvsign:

• ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #949 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:15:47 PM »
เมื่อวานไปร้านเจ้มาคับ ไปสอย จิวยี่TTกะ 1/144 stike noir TTมา 2ตัวราคา 2x0คับ(เชนเชอตัวเดียว) สามก้ก มีเเบบเเถมม้ามาเเล้วคับเล่าปี่ กวนอุ เตียวหุย อีกหลายตัว เเละzao zao เเบบมีเทนเกียคุไกนก ส่วนMGมี ยุนิคอน สไตiwsp สไตดาบ-ปืน sf fbm des fex  ตราTT ส่วนhi-nu ตราgdคับ :iconwish:

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #950 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:31:51 PM »
ไม่ทราบว่างาน1/100impulse extra finish verของTT เป็นอย่างไรบ้างครับ

« ตอบกลับ #951 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:45:26 PM »
^   มีด้วยเหรอคับผมเคยเหนเเต่ อิมพัล MGปรกติคับ ไม่เคยเหน extra เลย ส่วน อิมพัล งานก้ดีคับ  :icon                                                                     
^
^

ออฟไลน์ nubirdza

• *
« ตอบกลับ #952 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 01:01:19 PM »
rep บน ผมเข้าใจว่า hg 1/100 นะ เพราะ ผมเคยจะหิ้วมา แต่... อยุ่สาย sd  :iconnasty:

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #953 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 01:32:05 PM »
ครับตัวHGนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo

ออฟไลน์ gunbuster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ไม่ทราบว่างาน1/100impulse extra finish verของTT เป็นอย่างไรบ้างครับ

งานสวยครับแต่ ประกบยากนิดนึงครับ

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2

งานสวยครับแต่ ประกบยากนิดนึงครับ

ตัวไหนอ่ะครับ ใช่ที่แถมแพคดาบมาด้วยหรือเปล่าน่ะครับ

ออฟไลน์ gunbuster

• *
ใช่ครับ รุ่นที่มี 2 แพค

ออฟไลน์ zniperz

• *
วันธรรมดานี่ที่สะพานเหล็กเปิดหรือเปล่าครับ และสอบถามเพิ่มเติม ท่านใดเจอ PG Strike ที่ร้านไหนบ้างหรือเปล่าครับ พรุ่งนี้จะไปสอยซะหน่อย  :iconwish:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
PG Strike หมายถึงของ GHD หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ร้านใต้ตึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2009, 07:31:32 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ