ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3859743 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :icondisapp: เจ้ หลอกกันนี่หว่า ไหนว่า GN-Arm Type-D เหลือกล่องสุดท้ายแล้ว แหม แต่จากราคาด้านบน กับราคาที่ผมซื้อก็พอจะให้อ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
รู้สึก Gn Arm type E จะสูงไปนิ๊ดส์ ...  :iconcry:
ผมไม่ได้บอกน่ะ ว่าร้านไหน เพราะไม่อยากกล่าวถึงร้านอื่นในบอร์ด  :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ 00meister

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอช่วยแนะนำร้านหรือเว็บโมจีน ให้ทีได้ไหมครับ ผมอยู่เชียงใหม่ อ่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ก็นี่แหละครับบอร์ดโมจีนหาข้อมูลตามสบาย

ไปสอยhi-nuมาแล้วครับยาวได้ใจไปเลย

แต่สอยร้านแถวบ้านครับไม่ได้ไปสะพานเหล็ก
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ nnasnd

• *
ขอช่วยแนะนำร้านหรือเว็บโมจีน ให้ทีได้ไหมครับ ผมอยู่เชียงใหม่ อ่ะครับ ขอบคุณครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18.0

ถ้าอยู่ไกลลองซื้อทางเวบดูละกันครับ

มีเวบขายโมจีนอยู่ในนี้อะครับ ลองหาๆดู

เข้าใจครับบ้านอยู่ไกลหาร้านลำบาก และพอมาถามก็เจอคนแนะนำไม่ดีอีก ^ ^

^
^
^

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
:icondisapp: เจ้ หลอกกันนี่หว่า ไหนว่า GN-Arm Type-D เหลือกล่องสุดท้ายแล้ว แหม แต่จากราคาด้านบน กับราคาที่ผมซื้อก็พอจะให้อ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
ที่หน้าร้านเจ๊จะมีของวางโชว์อยู่เสมอแบบละกล่องครับ...พอลูกค้าซื้อกลับคล้อยหลังแวบๆแกก็ให้เด็กไปหยิบของมาเติมแบบเดียวกันกับที่ลูกค้าคล้อยหลังแวบๆซื้อไปมาเติมให้เต็มเสมอแหล่ะครับ...ส่วนใหญ่จะเอากล่องบุบๆบี้ๆมาวางก่อน ใครใจร้อนก็jackpotครับ...จริงๆแล้วเจ๊มีstock(ฐานเก็บกองทัพGUNDAM)อยู่เยื้องๆร้านแกนั่นแหละครับ...ร้านที่สะพานเห็ลกบางร้านไม่ธรมดาน๊ะครับ มีห้องลับแบบหนังเจมส์บอนด์ไว้ซ่อนของด้วยน๊ะ...ต้องจังหวะดีๆ+กับอุณห

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
ซิกแนวจู มีโมจืนไมครับใครเจอบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Nellum

• *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
ซิกแนวจู มีโมจืนไมครับใครเจอบอกด้วยนะครับ

ตัวอะไรครับนั่น!?!? :icondisapp:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ Zazzer

• **
^
^
ชินันจูมังครับ :iconsweat: ตอนนี้ยังไม่มีครับ อนาคตไม่รู้

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #2050 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 12:40:01 AM »
เมื่อวันเสาร์ไปแอ่วแม่สายมา
ฝั่งท่าขี้เหล็ก ภาพรวมๆ ก็ไม่ค่อยมี กันพลาเท่าไหร่
ส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็น transformer เยอะ แล้วก็พวกหุ่นต่อของ lego รุ่น predator
มีโมมังกรขาว bliz, heavy arm 1/144 และก็ที่ไม่รู้จักอีกสองสามตัว
1/144 ราคาเกือบๆ สองร้อย ผมว่ามันแพงไปเลยไม่ต่อเลย เดินหนีเลยน่ะครับ
อีกตัวเป็น 1/100 จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร เป็นตัวที่แบกอะไรเป็นแผ่นกลมๆ อยู่ข้างหลัง แล้ว มีแหลมๆยิงเป็นจรวดได้
ราคาประมาณ 3XX ยังไม่ได้ต่อเหมือนกัน เดินหนีเลยเหมือนกัน
ส่วนสามก๊ก หายากมากๆ ผมเดินไปทั่ว จนได้พบ ลิโป๊+ม้า+ฟินิกส์ของโจโฉ ในราคาร้อยนิดๆ
แบบไม่มียี่ห้อ แต่ยี่ห้อหน้ากล่องจะเหมือนๆ กลับโมสามก๊กหลายๆตัวที่ออกมาก่อนลุงบันครับ
ตัวนี้มีขายในร้านใหญ่ๆ ผมเดาว่าน่าจะเป็นร้านขายส่งของทางฝั่งท่าขี้เหล็ก
ใครสนใจ แล้วมีโอกาศไปก็ลองหาๆกันดู
พอดีผมไปช๊อบ DVD น่ะครับ

รอชินันจู พี่จีนด้วยเหมือนกันครับ
รอมานานแล้ว

ใช่ครับ Legend Gundam กล่องไม่เหมือนกลับที่คุณ Tomujung เอามา post ให้ดู
เป็นยี่ห้อมังกรขาวน่ะครับ
ราคา 3XX ถ้วนๆ ยังไม่ได้ต่อครับ อย่างที่รู้ๆกัน แม่สายนี่ถ้าต่อเก่งๆ ก็ได้ลดครึ่งๆ
แต่ผมก็ไม่ได้เอา legend gundam มา
ดันไปเอา ลิโป้+ม้า+ฟินิกส์ของโจโฉมา
ข้อต่อหลวมอย่างที่คุณ wolfer บอกจริงๆครับ
แค่โดนพัดลมพัด หัวก็หลุดล่ะ
มือก็ถืออาวุธไม่ได้เลย
สุดท้ายต้องพอกทุกๆข้อต่อด้วยพี่ช้างเหมือนเดิมแหล่ะครับ
ข้อเสียอีกอย่าง พี่แกเล่นฉีดพลาสติกสีขาวมา แล้วพ่นสีทับมาให้เป็นสีๆ
เลยต่อดิบไม่ได้เลยครับ สงสัยต้องทำสี เพราะมีรอยตัดเห็นชัดหลายจุด
ปกติผมจะไม่ทำสีน่ะครับ ขี้เกียจอย่างหนัก
^_^
v
v
v

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 11:01:09 AM โดย wwangkanon »
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ ramuzath

• *
^
^
^
^
^
^
^
Legend Gundam รึป่าว

ออฟไลน์ tomujung

• *
1/100 จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร เป็นตัวที่แบกอะไรเป็นแผ่นกลมๆ อยู่ข้างหลัง แล้ว มีแหลมๆยิงเป็นจรวดได้
ราคาประมาณ 3XX ยังไม่ได้ต่อเหมือนกัน

น่าจะเป็นตัวนี้ ถ้า 3xx รสะพานเหล็กก็หาได้นะครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
โมใหม่ก็ไม่ทำออกมา ต่อไป GHD จะอยู่ได้คงต้องอาศัยโมเก่า้กัย ฺBB สินะ
ปล. แล้วทำไมไม่พัฒนาคุณ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ wolfer

• *
เหอๆ ลิโป้ตัวนั้นอย่าไปซื้อเชียวนะครับ ข้อต่อหลวมมาก ไม่มีหน้ากากใสด้วย(จริงๆแล้ว หน้ามันเป็นชิ้นเดียวเลยน่ะ ทั้งหน้า ทั้งตา ทั้งหน้ากาก) และชิ้นส่วนสีmetallicก็เป็นสีกระป๋องพ่นบนแผงขาวอ่ะครับ(ไม่matallicนะ glossชัดๆ)
G- falcon(ราชบัลลัง)เล่นกับตัวอื่นไม่ได้ครับ รูไม่เหมือนกัน

ผมซื้อมาราคา1XX - - ตอนนี้เอามาโมอยู่ครับ  :icondisapp: แต่ถ้าเอามาทำอะไหล่ก็okเลยครับ ร่องลึกใช้ได้ ไม่มีรอยหล่อเลื่อน

ปล. น่าจะเป็นของbandiอ่ะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2009, 03:08:07 AM โดย wolfer »

ออฟไลน์ ToonBC5

• จิงดิ
ถามเรื่อง เคโรโระจีน มั่งได้ไหมครับ

เคโรโระ ขี่ หุ่น ใครเคยเหนว่าขายที่ไหนมั่งไหมครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
มาอัพเดทข่าวครับ
GZมันเอามั่งแล้วครับ

:iconlove:แต่ผมว่าทำออกมาได้ดูดักว่าbendiเยอะเลยอ่ะโดนมากๆ

สึโก่ยยยยยยยยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2009, 02:02:29 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ vesso

• **
มาอัพเดทข่าวครับ
GZมันเอามั่งแล้วครับ
http://img02.taobaocdn.com/bao/uploaded/i2/T1do4lXlPPK0Oo3V.4_051652.jpg_310x310.jpg
 :iconlove:แต่ผมว่าทำออกมาได้ดูดักว่าbendiเยอะเลยอ่ะโดนมากๆ
สึโก่ยยยยยยยยยยยยย

รบกวนช่วยประกอบแล้วมา รีวิว ให้หน่อยคร้าบอยากเห็นมากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2009, 03:15:24 PM โดย K »
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ยังไม่เข้าไทยมั้งคับเเต่จะดูก็ตามนี้เลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=7631.0

v
v
v ตอบเรปล่างครับ อุปราชน่าจะยังไม่มานะครับไม่เหนในเว็ปเลยคับ
เเต่ถ้ามาเเล้วสอยเเน่ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 06:12:48 PM โดย gazzada »

ออฟไลน์ ka-o

• *
แล้วตัวอุปราชขงเบ้งมีเข้ามาหรือยังครับ แล้วร้านไหนยังมีอยู่บ้าง
รับ บริจาค เกราะไหล่ซ้าย ซุนกวน ใครมีเหลือ IM มาทีครับ