ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3823106 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ช่วงนี้โมจีนHG 1/144 มีอะไรมาใหม่บ้างนะครับ ไปเดินสะพานเหล็กกี่ทีกี่ทีก็เจอแต่หน้าเดิมๆ  :iconsweat: อันขอเฉพาะ HG นะครับ เพราะไม่ได้เก็บราย BB(ไม่กล้าซื้อกลัวงบบาน) หรือ MG(ไม่กล้าซื้อกลัวไม่คุ้มราคา)

ปล.ร้านเจ้ที่ว่านี่ อยู่ติดร้านขายรถแข่งTamiya ใช่หรือไม่ครับ เพราะผมไปตอน 6 โมงเย็น เสาร์อาทิตย์ทีไร ปิดร้านแล้วทุกที :icondisapp:

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ช่วงนี้โมจีนHG 1/144 มีอะไรมาใหม่บ้างนะครับ ไปเดินสะพานเหล็กกี่ทีกี่ทีก็เจอแต่หน้าเดิมๆ  :iconsweat: อันขอเฉพาะ HG นะครับ เพราะไม่ได้เก็บราย BB(ไม่กล้าซื้อกลัวงบบาน) หรือ MG(ไม่กล้าซื้อกลัวไม่คุ้มราคา)

ปล.ร้านเจ้ที่ว่านี่ อยู่ติดร้านขายรถแข่งTamiya ใช่หรือไม่ครับ เพราะผมไปตอน 6 โมงเย็น เสาร์อาทิตย์ทีไร ปิดร้านแล้วทุกที :icondisapp:
hg ooมีไห่มเเค่อิเเน็คกับgn arm ของลออกออน คับ
ส่วนmg TT นี่ผมว่าคุ้มนะครับเเต่ก็เเล้วเเต่คนอะนะ
ส่วนร้านเจ้นี่ไป6โมงก็ปิดเเลวเเหละเพราะตอนผมไป4.30ก็เหมือนไก้ลปิดเเล้ว

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

hg ooมีไห่มเเค่อิเเน็คกับgn arm ของลออกออน คับ
ส่วนmg TT นี่ผมว่าคุ้มนะครับเเต่ก็เเล้วเเต่คนอะนะ
ส่วนร้านเจ้นี่ไป6โมงก็ปิดเเลวเเหละเพราะตอนผมไป4.30ก็เหมือนไก้ลปิดเเล้ว

HGOO enact  ผมก็เห็นครับแต่ไม่ได้ซื้อเพราะไม่ตัวหุ่นเท่าไหร่ครับ รู้สึกมันจะเก้งก้าง เห็นออกมา มีรุ่นDemo ที่เจ้าแพททริมันขับเปิดตัวครั้งแรก กับแบบเฉพาะของอาลี อัลซาซี ทั้งสีน้ำเงิน(PMC) กับสีแดง(AEU)

ออฟไลน์ ramuzath

• Verified User
  • *
  • Like: 0
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #2063 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 03:15:13 PM »

MG TT ผมก็ว่าคุ้มนะเหมาะกับสภาพเศรษฐกิจแบบนี้
คนมีเงินก็ของแท้ถ้าผมมีเงินผมก็เล่นของแท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 03:15:48 PM โดย ramuzath »

ออฟไลน์ nnasnd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
BB ของจีนมีทำเกียงอุย ออกมาแล้วหรอครับ

พอดีไปอ่านเจอในเวบข้างนอกมา

ขอถามอีกนิดครับ ตอนนี้ PG wing zero ของ T T ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 03:21:59 PM โดย nnasnd »

ออฟไลน์ CyberMage

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
BB ของจีนมีทำเกียงอุย ออกมาแล้วหรอครับ

พอดีไปอ่านเจอในเวบข้างนอกมา

ขอถามอีกนิดครับ ตอนนี้ PG wing zero ของ T T ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ

วันเสาที่แล้วไปดูมา อยากได้แต่ไม่มีตังซื้อ 2200 ต่อเหลือ 2100
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ freedom02

• **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
ขอ update หน่อยนะคับ

ที่รู้ข่าวมา โมจีน 3 ก๊ก ตัวต่อไปน่าจะเป็นขงเบ้งเบอร์ 330 นะคับ

ส่วน MG น้องจู ผมว่ามีสิทธิ์ออกนะคับ

มีความเคลื่อนไหวเมื่อไหร่จะรีบมาแจ่งให้ทราบกันนะคับ :iconvsign:

ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ riceoat

• *
WingZero ต่อให้ลดลงเยอะๆนะครับ(19xx - 2xxx กำลังดีครับอิอิ แนะนำให้ต่อกับเจ๊นะครับ)

ระวังเรื่องของด้วยครับเจอตรงปีกยางมันเหลืองๆ(คาดว่าคราบน้ำมันครับ) และก็ชิ้นส่วนหายเหอะๆ

ปล.รอนสันมันเช็ดยางได้ไหมครับกลัวมันกัดยางวิงซีโร่ครับ

ออฟไลน์ vesso

• **
WingZero ต่อให้ลดลงเยอะๆนะครับ(19xx - 2xxx กำลังดีครับอิอิ แนะนำให้ต่อกับเจ๊นะครับ)

ระวังเรื่องของด้วยครับเจอตรงปีกยางมันเหลืองๆ(คาดว่าคราบน้ำมันครับ) และก็ชิ้นส่วนหายเหอะๆ

ปล.รอนสันมันเช็ดยางได้ไหมครับกลัวมันกัดยางวิงซีโร่ครับ

อยากรู้เหมือนกัน...ที่ปีกยางมันไม่ขาวใช่ม่ะ

ต้องทำยังไง   :iconwish:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ horohoro18

• *
ขอสอบถามหน่อยครับ

ผมพึ่่งซื้อ strike E iwsp มาจากร้านเจ๊
มันมีดีคอลแผ่นเหลื่อง ๆ มาให้ด้วยไม่ทราบว่าติดยังไงเหรอครับไม่เคยติด

ปล.strike e ตัวนี้ดีมากเลยครับแน่นมากกกกกเจ็บมือเลย-*- :icondizzy:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ถ้ายี่ห้อ TT แผ่นนั้นมันก็แค่สติกเกอร์ใสนั่นแหละฮะ ลอกแล้วก็แปะเลย

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconsmile: วันนี้ร้านเจ้มีของใหม่เข้าด้วย โห เจ้ วันหยุดก็ไม่ละ ไม่สาร์ทก็ไม่เว้น นะเจ้ นึกว่าจะหยุดไปไหว้เจ้าซะอีก  :iconwink: แหม ต่อราคา 2ถ้วนๆ ก็ไม่ได้ ต้องมีติ่งติดมาด้วย  :iconfreak:

ตัวที่ 3 ใน HGUC แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2009, 07:29:05 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มาดูงาน Blue Duel ของ ซีซี ดีกว่าครับ วันนี่

เนื้องานดูดีกว่า GHD มั่กๆ  :iconwish:  ตัวขวาของ ซีซี เขายังไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ นะจ๊ะ ...  :iconvsign:

เนื้องานก็ดูเนียนๆ  :iconlove:

ถอดเกราะเเปลงเป็น ดูเอลก็ได้  กรี้ด.ด.ดดดดด.. !!!  :iconnosebleed:

ไปดูเต็มๆ ที่ - http://74.125.153.132/translate_c?hl=th&sl=zh-CN&tl=en&u=http://www.dachong.gz.cn/read.php%3Ftid-68-fpage-1-page-1.html&prev=hp&rurl=translate.google.com&usg=ALkJrhgVDzju6vYxgl_uyg7tMkfTZ-5VIg

ปล.ผมว่าน่าจะเป็นอีกตัว ที่น่าซื้อมาเก็บมากๆ ครับ  :iconsmile:
อันนี้กล่องครับ เวลาซื้อจะได้ดูไม่ผิด  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 09:49:38 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
ไม่ขี้เหร่ซักเท่าไหร่ จัดว่าโอเคเลย

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
มาคันเฟิร์มความเห็นท่าน Kai ด้วยอีกคนว่า Blu Duel TT นี้เราอ่านแล้ว .. เอ๊ย! ไม่ใช่.. ต่อแล้ว ดีมาก เราชอบ :iconnasty: อันว่าดีมากนี้ก็หมายความว่าต่อง่าย คราบน้อย ต่อแล้วเป็นตัว ยืนได้..
ปล. อีก 2 หน่อที่เหลือของแก๊งแฟนธัมเพนก็ดีนะท่าน Kai ลองหรือยังท่าน :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 11:29:52 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มาคันเฟิร์มความเห็นท่าน Kai ด้วยอีกคนว่า Blu Duel TT นี้เราอ่านแล้ว .. เอ๊ย! ไม่ใช่.. ต่อแล้ว ดีมาก เราชอบ :iconnasty: อันว่าดีมากนี้ก็หมายความว่าต่อง่าย คราบน้อย ต่อแล้วเป็นตัว ยืนได้..
ปล. อีก 2 หน่อที่เหลือของแก๊งแฟนธัมเพนก็ดีนะท่าน Kai ลองหรือยังท่าน :iconfreak:

ก็รอท่าน pas ว่างๆ ถ่ายรูปมาลงนี่ละครับ   :iconfreak:
รอมานานเเล้ว ...  :iconnasty:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ผมลองมาเเล้วคับ2หน่อที่เหลือ vede กะnoir ผมว่าnoirจะดีกว่าฮะvedeช่วงปืนมันหลวมช่วงนี้เจ้ขายพวก1/144เเค่1xxน่าสนมากเลยคับ

ออฟไลน์ riceoat

• *

อยากรู้เหมือนกัน...ที่ปีกยางมันไม่ขาวใช่ม่ะ

ต้องทำยังไง   :iconwish:

แบบว่าผมเอาทัชชีคลีนเช็ดครับมันก็เลยขาว เพราะที่มันเหลืองเหมือนจะเป็นคราบน้ำมันอ่าครับ

แต่มันโดนฝุ่นโดนอะไรก็ดำอีกรอบเหอะๆ อยากรู้จริงๆว่าต้องทำไงถึงจะเช็ดแล้วเคลือบมันได้ด้วยเหอะๆ

ออฟไลน์ skadetto

• *
  • "TT"Skadetto"TT"
โทษทีนะครับ ไม่ทราบว่าเคยมีใครลองต่อ Freedom GHD - Legend GHD บ้างครับ ขอข้อมูลและรีวิวซักหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
ผมเคยต่อREGEND-GHDเมื่อตอนที่เข้ามาขายในไทยล็อตแรกๆ ตัวเนื้อพลาสติกดีกว่ารุ่นเก่า ส่วนjointก็แน่นพอใช้ได้ รูปทรงไม่ขี้เหล่น๊ะ จุดเสียคือjointข้อเท้าค่อนข้างหลวมและปีกกระด้งข้างหลังเวลาประกอบมันก๊อบแก๊บเหมือนเนื้อไม่แกร่งพอครับ ถ้าให้คะแนนจัดให้ที่74คะแนนครับ ตัวนี้ถ้าเอาไปทำสีผมว่างามพอตัวเลยน๊ะ