ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3818520 ครั้ง)

ออฟไลน์ leileknoi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ตายยากจริงๆ พี่ตี๋ของเรา ทีนี้ก็รอ 1/100 โลด  :iconlol:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
อยากจะถามว่า 2 ตัวนี้มันแตกต่างกันยังไงอะครับ
1. http://item.taobao.com/item.htm?id=4500789448
2. http://item.taobao.com/item.htm?id=4500790024
หรือว่าซื้อตัวที่ 2 แล้วจะได้ครบเลยเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ enne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากจะถามว่า 2 ตัวนี้มันแตกต่างกันยังไงอะครับ
1. http://item.taobao.com/item.htm?id=4500789448
2. http://item.taobao.com/item.htm?id=4500790024
หรือว่าซื้อตัวที่ 2 แล้วจะได้ครบเลยเลยหรือเปล่าครับ

ไม่เหมือนกันครับอีกกล่องเป็นแบบธรรมดา  แต่กล่อง Extreme Burst Mode มีปีกแสงแผงชุบเงินและพาสเสริมเยอะกว่าครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
ส่วนตัวผมคิดว่าคงไม่ออก  Designer Color  หรอกมั้งครับมันก็แค่เปลี่ยนสีเองนี่นา - -อาจจะไม่คุ้มในสายการผลิตก็ได้ เพราะต้องออกกล่องใหม่ ใส่สีใหม่น่ะครับ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ส่วนตัวผมคิดว่าคงไม่ออก  Designer Color  หรอกมั้งครับมันก็แค่เปลี่ยนสีเองนี่นา - -อาจจะไม่คุ้มในสายการผลิตก็ได้ เพราะต้องออกกล่องใหม่ ใส่สีใหม่น่ะครับ

โครงเดิมทุกอย่าง เเค่เปลี่ยนสีที่ใช้ตอนทำเป็นเเผง ผมว่าน่าจะออกน่ะครับ ท่านโจ ...
เพราะคิดง่ายๆ ว่าขนาดบันไดออกมา คนยังยอมซื้ออีกตัวกันเลย เพราะสีสวยกว่า + ดีคอล ที่ติดเเล้วสวยเทพเลย
ผมว่าเอาจริงๆ

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
อยากถามหน่อยครับ
ว่า PG Wing Zero Custom ของ TT ระหว่างตัวธรรมดา กับตัวสีมุก อันไหนดีกว่ากันครับ
แล้วล็อตใหม่มานิ ปลายปีกที่งอได้ มันยังออกสีเขียวๆออยู่มั้ยครับ
แล้วถ้าเป็นอยู่ ระหว่างตัวธรรมดากับตัวสีมุก อันไหนมันจะไม่น่าเกลียดครับ
รอท่านผู้รู้ตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
อยากถามหน่อยครับ
ว่า PG Wing Zero Custom ของ TT ระหว่างตัวธรรมดา กับตัวสีมุก อันไหนดีกว่ากันครับ
แล้วล็อตใหม่มานิ ปลายปีกที่งอได้ มันยังออกสีเขียวๆออยู่มั้ยครับ
แล้วถ้าเป็นอยู่ ระหว่างตัวธรรมดากับตัวสีมุก อันไหนมันจะไม่น่าเกลียดครับ
รอท่านผู้รู้ตอบทีครับ ขอบคุณครับ
เรื่องปีกอ่อน ขาวหมดแล้วครับ
ส่วนเรื่องสี แล้วแต่ความชอบครับ
ตัวสีมุกมันจะมีบางชิ้นที่ขุ่นเห็นลายข้างใน (ของบันไดจะทึบกว่า)

ออฟไลน์ armslave

• *
วันนี้ผมเข้าเว็บโมจีนเจออันนี้อ่ะครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=5663124010

ไม่ยักกะรู้ว่าเขาทำเฉพาะหัวออกมาด้วย ใกล้เคียงของบันไดตะหาก :iconsmile:

10 หยวน จะมีเข้ามารึเปล่าน้าา :iconmouth: :iconfreak:

• *
มีมานานเเล้วครับ ที่ทำเฉพาะส่วนหน้าน่ะครับ
เเต่ส่วนมากจะไม่มีคนนำเข้ามาขายเพราะราคามันเเค่ 10 หยวนเอง
เเล้วขายยากกว่าพวก BB อีกด้วย
เเต่ก็อยากให้มีนำเข้ามาน่ะจะได้ซื้อพวก Strike Noir หน้าใหม่ของ ซีซี ด้วย  :iconmeow:

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
โห มีงี้ด้วย ขายเฉพาะหัว คนไทยนำเข้ามาทีคร้าบบ เชื่อดิ มีคนซื้อเเน่นอนนน

เพิ่มมิติให้กับวงการกันพลาที  :iconjoy:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ขอถามหน่อยนะครับ

1. MG 1/100 Strike Noir ของ TT แบบใหม่ ไม่ทราบว่า หน้าตา + เนื้อพลาสติก มีความแตกต่างจากรุ่นแรกหรือไม่ครับ

2. GHD 1/144 Gaia gundam เป็นไงมั่งครับ เนื้องาน หน้าตา

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำและตอบคำถามครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ขอถามหน่อยนะครับ

1. MG 1/100 Strike Noir ของ TT แบบใหม่ ไม่ทราบว่า หน้าตา + เนื้อพลาสติก มีความแตกต่างจากรุ่นแรกหรือไม่ครับ

2. GHD 1/144 Gaia gundam เป็นไงมั่งครับ เนื้องาน หน้าตา

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำและตอบคำถามครับ

มี Unicorn Gundam ทั้งแบบเก่าและใหม่ ดูแล้วไม่ต่างกัน น่าจะต่างกันแค่ package กับใบต่อเท่านั้นเอง คิดว่า Strike Noir ก็น่าจะเหมือนกัน แต่ Strike Noir ในสะพานเหล็กมีแต่แบบใหม่หมดแล้วนี่น่า(ผมซื้อมาแล้วกล่องนึง)

ส่วน Gaia Gundam คิดว่า "คงจะเหนื่อย"

v
v
v

Strike Noir ยังไม่ได้ต่อเลย ยังไม่ว่าง (ขี้เกียจต่างหาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 12:06:18 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
รบกวน ขอดูรูป หน้าตาของ MG Strike Noir ของ TT ที่ซื้อมาหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
อยากเห็นเนื้องาน อาริออสจัง   ถือว่าเป็นล๊อตใหม่ด้วยนะเนี่ย  เผลอๆงวดนี้เฮียตี๋แก ปั้มโรงงานเดียวกับกันดูม  สาวกโมจีนได้เฮแน่ แหะๆ

ออฟไลน์ ramuzath

• *
สาวกโมจีนมีชีวิตชีวาอีกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 12:25:09 AM โดย ramuzath »

ออฟไลน์ edgeins

• *
เท่าที่สังเกตุมา TT ได้มีการพัฒณาให้งานในตัวโมดีขึ้น ในตัวไหม่ๆ และมีการปรับเปลี่ยนงานตัวเก่า ๆ อีกด้วย !!
(แต่สติกเกอร์ยังคงเดิม) เห็นแล้วแอบดีใจ คงต้องหันไปซื้อตัวเก่า ๆ ล็อตไหม่ที่ทำมาดีกว่าเดิม ซินะ  :iconwink:

Ed_ Gein

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
แจ้งให้นิดหน่อย

Arios
http://item.taobao.com/item.htm?id=5652932854

ลิ้งค์เดิม แต่เพิ่มหน้ากล่องละครับ :iconlike:

พี่จีนฆ่าไม่ตายจริงๆ :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 09:35:35 AM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
Re: [โมจีน] Arios 1/144 มาเเล้ว เอ้า เฮ้ ... !!!
« ตอบกลับ #4557 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:36:48 AM »
Arios 1/144 ซีซี (TTเก่า) มาเเล้วค้าบบบบ
ต่อดิบเด็ดดวงรับรองคุณ��าพคับราคาแบบนี่ ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงชัวร์  :iconnasty:

เต็มตัว ก็ดูโอเคลย ทั้งสี เเละ สัดส่วน เเป๊ะมาก  :iconcryjoy:

หน้าตาชักไม่ค่อยโอเคเเล้ว เเต่อย่างว่า 1/144 ตัวมันเล็กก๊อปยาก ต้องเครื่องมือดี เข้าใจๆ ก็ถือว่าไม่ได้น่าเกลียดเวอร์ไป  :iconmeow:

ร่างยานงามมาก  :iconlove:

ลาด้วยรูปนี่ ... อิอิ

สรุป
1.ถ้าเข้าไทยคงราคาราวๆ 150 - 200 ดังนั้นก็ยังถือว่าถูกกว่าของเเท้ 3 เท่าอยู่ดี (เเท้น่าจะราวๆ 6xx)
2.ดูจากคุณ��าพงานเเล้วคนต่อคงจะเอาปากกาเขียนตามั้ง เพราะดูเเล้วไม่เหมือนสติ๊กเกอร์ที่เเถมมาเลย ตาเลยโบ๋แปลกๆ
3.รีบๆ ออก 1/100 Designer color สักทีเถอะ พี่ซีซี จะทนไม่ไหวเเล้ว โมเริ่มออกมายั่วเเล้วนี่

---------------------------------------------------------------------
MG ตัวต่อไปไม่ Exia ก็ Sword Impulse ล่ะครับ
เพราะไม่น่าจะเกิดคาดหมาย 2 ตัวนี่เเล้ว  :iconsmile:

l
l
l
V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 09:51:18 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
เย้ สาวกโมจีนมีเฮแล้วคร้าบ ขอ MG ตัวต่อไปไวๆเลยนะเฮียตี๋

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
อยากให้ TT  ปั้ม HGUC  เพิ่มจัง   พอดีเล่นไลน์นี้ อิอิ   ขอให้ปั้มเถอะเพี๊ยง