ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3829442 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ใครซื้อ blue frame ของมังกือขาว มาเล่นแล้วบ้าง งานดีไหม :iconsmile:

ก็ดีนะฮะ แต่พลาสติกบางส่วนออกจะบางและเปราะไปนิดนึง

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
ใครซื้อ blue frame ของมังกือขาว มาเล่นแล้วบ้าง งานดีไหม :iconsmile:

ก็ดีนะฮะ แต่พลาสติกบางส่วนออกจะบางและเปราะไปนิดนึง

หน้าหล่อมาก แต่พลาสติกบอบบาง ลายหาย เป็นโรดไขข้อกระดูกไม่แข็งแรง โดยเฉพาะแบกดาบ

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ููู^^^
อืม...ไอ้หล่อขี้โรค 555
ตัวนี้งานไม่รู้เป็น 1/100 หรือ MG ครับ

• *
^
^
1/100 ฮะ

-----------------------

ซื้อจากร้านเจ๊เมื่อประมาณ 2-3 ปีก่อนนี้น่ะครับ ตอนนี้ไม่เห็นว่ามีนะครับ ลองสอบถามเจ๊แกดูดีกว่าครับ

ปล. 1/100 redframe รู้สึกจะยังไม่ทำนะครับ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 03:24:20 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ junkxxx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
^
^
^
^
หาซื้อได้ที่ไหนครับท่าน...สะพานเหล็กมีขายมั้ยครับแล้วพอจะมี เรดเฟรม 1/100 มั้ยครับ รบกวนด้วยครับ
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion
26/5/53

วันนี้ไปสะพานเหล็กมา ก็เลยอัพเดทของที่ร้านโมจีนซะหน่อยคับ รู้สึกว่าของจะเข้า

Unicorn ver ka (ไม่แถมฐาน) TT
Strike Noir TT
Infinite Justice TT
MG Wing 0 gHd
Sinanju TT
Hinu (1/100 scale)
Astrea สีแดง TT
Overflag TT
Astrea สีขาว TT
Nu gundam 1/144 TT
Force Impulse TT
Rx-78 2.0 TT
Tieren ground type TT
Arios TT
Exia TT
Avalanche Exia TT
Meteor United (ไม่แน่ใจ 1/100 scale รึปล่าว)
Impulse กับ Blue frame 1/100 (ยี่ห้อที่ชอบเปลี่ยนชื่อโมเดลเป็นชื่อจีนอ่ะคับ)
PG Mk-II TT
PG Wing TT
Zaku 2.0 จอนนี่,ชิน,สามดาวดำ,เขียว
ฐาน TT, gHd, Machine nest ของ TT ก้มี

จำแต่MG,PG 1/144 ไม่ได้เล่นอ่ะคับ

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
^ ^ ^
ขอบคุณมากเลยครับ ในที่สุด MG Infinite Justice (ของ TT) ก็มาซะทีสินะครับ กำลังอยากได้เลย     :iconlove:
ปล.ไม่ทราบว่า MG Infinite Justice (ของ TT) ของมีเยอะรึเปล่าครับ     :iconpale:

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ง่ะ MG Sword Launcher Strike ก็มาด้วยหรอครับเนี่ย     :icondisapp: 
ทำไมทีตอนไม่มีเงิน ของก็ไม่ค่อยจะมี แต่ ทีตอนมีเงิน ก็ไม่ค่อยจะมีของ      :iconcry: ทำไมน้าทำไม
แต่ก็ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

v v v

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 08:34:17 PM โดย KidzA101 »

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
แจ้งข่าวเพิ่มเติม โมจีนที่เข้ามาใหม่ในวันนี้ ก็เป็นการ Restock ซะส่วนมาก ไม่มีอะไรใหม่ นอกจากที่ร้านเจ้ มีของใหม่เข้า เป็นพวก Seed 1/100 ของ มังกรขาว มีแค่ Blue Frame กับ Freedom มั๊ง(ไม่แน่ใจ เพราะดูผ่านๆ) สนนราคา 3XX (พวก 1/100 ธรรมดาไม่ใช่ MG ก็ราคาราวๆ นี้แหละ)

โมของมังกรขาว เนื้องานก็ดูเรียบร้อยดี เหมือนของ TT แต่ใบต่อมักง่ายไปหน่อย ไม่บอกกระทั่งสีที่ต้องใช้

และข่าวดีสำหรับ ท่านที่รอคอยการมาของ Gundoom นั้น...นั้น...นั้น...
.
..
...
....
.....
......
......
ท่านก็รอกันต่อไป เพราะผมยังไม่เห็นว่ามี  :iconnasty:

อ้อ Metor Unit ถ้าเป็นกล่องที่โชว์อยู่ทีร้านเจ้ เห็นว่าเป็นกล่องเปล่าไม่ใช่เหรอ

นอกจากที่มีรายงานข้างบน แล้ว ก็มี MG Sword Launcher Strike กับ Strike IWSP ด้วย

ส่วน SD อะไรใหม่ อะไรมา.....นั้น ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่เล่น ไม่เอา  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 07:55:18 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Zereoz

• *
 Exia 1/100 TT มีของเข้ามาไหมคับ ร้านเจ๊อะคับ ขอบคุนคับ ไปตามมาหลายรอบแล้ว

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion
^
^
^

infinite justice ผมเห็นกล่องเดียวน่ะที่โชว์อยู่ แต่เจ๊อาจจะเก็บไว้อีกก้ได้ครับ ต้องมาดู

Exia มีครับ

ส่วน meteor น่าจะเป็นกล่องเปล่าจริงๆแหละครับ เพราะดูจากส��าพกล่องที่เ่ก่าแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 08:26:57 PM โดย tekkonkinkreetz »

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
ทำ Review Bucue ตัวที่เคยถามทุกท่านไว้ มาให้รับชมกันครับ เผื่อเป็นประโยชน์   :iconnasty:

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=14607.msg125398#msg125398

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ขอนอกไลด์หน่อยนะครับ

ที่สะพานเหล็กนี่มีขายพวก Figma จากจีนบ้างมั้ยครับ? แล้วร้านตั้งอยู่ตรงไหนครับ ร้านหน้าเบียร์นี่พอจะมีบ้างมั้ยครับ เห็นแต่พวกดอยล์อย่างเดียว   เพราะห้างแถวบ้านขายราคาแรงมาก ราคาแทบจะเท่าของแท้เลย :iconpale: บางตัวขายเป็น 1,XXX.- กล่องก็ไม่มีอีกต่างหาก :icondisapp: แต่ตั้งราคาได้โหดมาก :iconangry:

• *
^
^
มีเป็นบางตัวครับ ร้านอยู่ต้น ๆ ซอยด้านที่ใกล้เมอรี่คิงส์ ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ครับ  :iconpale:

---------------------

ไม่น่าเกินต้นเดือนหน้าครับ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2010, 02:09:12 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ tomerman

• *
  • Like: 1
เมื่อไร gundoom ของจะเข้าอะครับ จะได้ไปกวาดทีเดียวเลย เก็บตังได้แว้ว (IJ เข้าแว้ว หุหุ)  :iconmeow:

ออฟไลน์ appbew

• *
  • Like: 13
อยากทราบราคา Blue Frame ท่านที่ไปสำรวจมาพอจะทราบไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Gundoom เข้ายึดพื้นที่ร้านเจ้แล้ว
« ตอบกลับ #4515 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 06:42:58 PM »
ขณะนี้ พวก Gundoom ได้เข้ายึดพื้นที่ร้านเจ้แล้ว(เมื่อวานไม่ยักเห็น) ราคาประมาณ 6XX (กลางๆ) เป็นราคาที่ผมคาดไว้แล้วเชียว ว่าต้องเท่านี้แหง่ๆ

จบข่าว

-Exia 1/100 TT ร้านเจ้ก็มีอยู่นี่น่า อ้อ เจ้บอกว่า วันเสาร์จะมีมาอีก

-Blue Frame 1/100 ของมังกรขาว ราคาผมบอกไปแล้วนี่น่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2010, 06:47:11 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
อยากไปซื้อจริงๆอ่า อยากได้มาลองทำสี
สวยระดับเรซิ่น ราคาพลาสติก สุดยอด

ออฟไลน์ Zereoz

• *
งาน Blue Frame เปนไงบ้างคับ ผมว่าจะสอยซะหน่อย ยังหลอนๆกับ งาน GHD ไม่หายเลยคับ

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
Gundoom ที่พูดกันนี่ สเกลเท่าไร ครับ 144 หรือ 100

• *
^
^
1/144 ครับ มีสมาชิกท่านนึงรีวิวเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ