ผู้เขียน หัวข้อ: hg providence เก่า กับ rm ต่างกันแค่ไหนครับ  (อ่าน 1884 ครั้ง)

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
hg providence เก่า กับ rm ต่างกันแค่ไหนครับ
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 05:59:21 PM »
อยากถามผู้รู้ครับลองดูใน dalong นอกจากสีแล้วมีอะไรต่างอีกไหมครับเช่น detail
จริงๆชอบสี version เก่ากว่าด้วยครับ

ขอบคุนครับบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2015, 06:11:12 PM โดย toppaa01 »

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: hg providence เก่า กับ rm ต่างกันแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:24:39 PM »
เรื่องดีเทลกับจุดขยับ ไม่ต่างอะไรกับของเก่าเลยครับ
จะมีต่างก็แค่ จอยเสริมที่ให้มาเพื่อเอาไปติดกับฐาน HG ยุคseedยังไม่มีรูให้ไปติดกับฐานครับ แล้วก็ สติกเกอร์ดีคอล
และของเก่าน่าจะหาไม่ได้แล้วละครับ ตอนนี้หา Ver RMก็น่าจะยากอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2015, 07:25:32 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
Re: hg providence เก่า กับ rm ต่างกันแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 08:11:42 PM »
เรื่องดีเทลกับจุดขยับ ไม่ต่างอะไรกับของเก่าเลยครับ
จะมีต่างก็แค่ จอยเสริมที่ให้มาเพื่อเอาไปติดกับฐาน HG ยุคseedยังไม่มีรูให้ไปติดกับฐานครับ แล้วก็ สติกเกอร์ดีคอล
และของเก่าน่าจะหาไม่ได้แล้วละครับ ตอนนี้หา Ver RMก็น่าจะยากอยู่นะครับ

อ่อพอดีมีคนขายมือสองออะครับ ส่วนมือ1เห็นร้านสปอนเซอเว็บมีตัว rm อยู่เลยลังเลครับว่าเอาเวอร์ชั่นไหนดี